Sử 7 Các nước Đông Nam Á

baon04921

Học sinh mới
Thành viên
16 Tháng mười 2021
11
8
6

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,674
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
Khu vực Đông Nam Á hiện nay bao nhiêu nước ??
Khu vực Đông Na Á hiện nay đang có 11 nước.
  1. Brunei
  2. Campuchia
  3. Đông Timor
  4. Indonesia
  5. Lào
  6. Malaysia
  7. Myanmar
  8. Philippines
  9. Singapore
  10. Thái Lan
  11. Việt Nam
Kể tên các nước rồi cho biết về các đặc điểm chung về tự nhiên, điều kiện đó có ảnh hưởng như thế nào đến sản xuất ??
Cho mình hỏi bạn muốn tìm hiểu về thời kì nào đây ạ? Bạn có thể cho mình một mốc thời gian cụ thể không ạ?
Trên đây là đáp án tham khảo của mình, bạn có thể xem qua. Có bất cứ thắc mắc nào bạn có thể để lại phía dưới, mình sẽ hỗ trợ ạ.

Bạn có thể tham khảo thêm: TRỌN BỘ kiến thức học tốt các môn dành cho bạn. Hoàn toàn miễn phí!
Hoặc bạn có thể tham khảo các topic học thuật mới của box sử tại: Sử Tổng hợp những topic học thuật tại box sử

_haphuong36_

Cựu TMod Sử
Thành viên
15 Tháng mười 2019
995
2
1,484
151
17
Thái Bình
THPT Bắc Duyên Hà
Kể tên các nước rồi cho biết về các đặc điểm chung về tự nhiên, điều kiện đó có ảnh hưởng như thế nào đến sản xuất ??
- Điều kiện tự nhiên:
  • Chịu ảnh hưởng của gió mùa
  • Hai mùa tương đối rõ rệt: mùa khô, mùa mưa
- Gió mùa kèm mưa thích hợp cho cây lúa nước phát triển -> cư dân Đông Nam Á từ xưa đã trồng lúa, cây ăn quả

Trên đây là đáp án tham khảo của mình, bạn có thể xem qua. Có bất cứ thắc mắc nào bạn có thể để lại phía dưới, mình sẽ hỗ trợ ạ.
Bạn có thể tham khảo thêm: TRỌN BỘ kiến thức học tốt các môn dành cho bạn. Hoàn toàn miễn phí!
Hoặc bạn có thể tham khảo các topic học thuật mới của box sử tại: Sử Tổng hợp những topic học thuật tại box sử

Top Bottom