Các đề thi Tuyển sinh vào lớp 10 THPT mới trên hocmai.vn

K

kemdautinhyeu_ngotngao

mình muốn tìm đề thi mà,sao cứ là làm bài kiểm trả vậy nhỉ?là sao?
aai giúp mình được ko?

T

thuyhoa17

mình cũng cần nhưng là đề thi chung chứ ko phải đề thi chuyên
ai có xin post lên nha!
cảm ơn nhìu
Click >>> http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=54289 (Chuyên Quang Trung - Bình Phước)

Tìm hộ mình đề thi THPT Vĩnh phúc được không? TK nhiều

SỞ GIÁO DỤC–ĐÀO TẠO KỲ THI TUYỂN SINH VÀO LỚP 10 THPT
TỈNH Vinh Phuc NĂM HỌC :2009-2010

Câu 1: (2 điểm)

Kể tên các văn bản nhật dụng được học trong chương trình Ngữ văn lớp 8 và lớp 9.
Trong số đó, văn bản nào để lại ấn tượng sâu sắc nhất cho em ? Bằng một đoạn nghị luận (dài không quá 15 dòng giấy thi) theo phép lập luận quy nạp, hãy trình bày về ấn tượng đó.

Câu 2: (2 điểm)

Đọc kỹ đoạn thơ sau:
” Trước lầu Ngưng Bích khoá xuân,
Vẻ non xa tấm trăng gần ở chung.
Bốn bề bát ngát xa trông,
Cát vàng cồn nọ bụi hồng dặm kia.
Bẽ bàng mây sớm đèn khuya,
Nửa tình nửa cảnh như chia tấm lòng.”
(Nguyễn Du – Truyện Kiều)
Hãy viết một văn bản (dài không quá một trang giấy thi) để phân tích hoàn cảnh và tâm trạng của nhân vật trữ tình trong đoạn thơ. Trong văn bản có sử dụng các yếu tố: khởi ngữ, thành phần biệt lập, lời dẫn trực tiếp (xác định bằng cách gạch chân).

Câu 3: (6 điểm)

Từ hai bài thơ “Bếp lửa” (Bằng Việt – 1963) và“Khúc hát ru những em bé lớn trên lưng mẹ”(Nguyễn Khoa Điềm – 1971), hãy trình bày suy nghĩ của em về những phẩm chất của người phụ nữ Việt Nam.

mình muốn tìm đề thi mà,sao cứ là làm bài kiểm trả vậy nhỉ?là sao?
Em cần đề thi của trường hay tỉnh nào? ;;)

H

hoquynh98

có thể tìm hộ em mấy cái đề thi vào trường THPT Tĩnh Gia 1 thanh hóa được không ạ

L

lolem_theki_xxi

Mình lên google thấy cái đề này nè , chỉ lấy được ảnh thôi . Mọi người tham khảo nhé :

C

cute_kute

Bạn nào có đề thi thử môn văn vào 10 dhkhtn năm nay ko?Post lên cho mình xem với!
P/s:À nếu có đề thi vào 10 dhkhtn môn văn từ năm 2002-2007 cũng được(search google hòai ko thấy :p)Thanks:)

Top Bottom