Tâm sự Các chia sẻ, thắc mắc của học sinh về cách học sử để ôn thi

Thái Minh Quân

Cựu Cố vấn Lịch sử | Cựu Chủ nhiệm CLB Lịch sử
Thành viên
29 Tháng mười 2018
3,304
4,365
561
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Hiền
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đây là một số chia sẻ về những thắc mắc cách học môn sử của học sinh thi học sinh giỏi, thi chuyên được sưu tầm và lọc trên Facebook. Bạn nào biết hay có cách học nào hay và mới về bộ môn thì có thể chia sẻ nhé!!!

#cfs1: Môn chuyên của em là môn Lịch Sử.Em cảm thấy về môn này học thuộc rất nhiều,đặc biệt là kiến thức Việt Nam.Tìm hiểu cũng nhiều nữa.Em đang cảm thấy khá là tự ti về không biết mình có thể thi đỗ trường chuyên được không.Với cả việc học thuộc rất quan trọng nhưng việc em ghi nhớ kĩ là rất khó.Kì thi cấp huyện của em trong thời gian ôn thi gặp nhiều về vẫn đề học thuộc và tổng hợp những kiến thức.
#cfs2: Còn với môn Sử em không biết nên bắt đầu từ đâu và kết thúc, ý chính ra sao trong các bàn trình bày quan điểm về chính trị và điểm khác cùng giống. Em còn không nhớ hết được các năm và sự kiện của lịch sử Việt Nam :)
#cfs3: Em rất khó để ghi nhớ quá nhiều sự kiện lịch sử
#cfs 4: Em thấy khá là khó để học và liên kết các sự kiện ;;-;; Và mấy câu hỏi vận dụng đòi hỏi phải năm bắt tình hình chính trị ngày nay cũng khá khó ạ ;;-;;
#cfs5: Em muốn hỏi các anh chị là làm thế nào để có thể học kiến thức Lịch Sử 1 cách hiệu quả nhất ạ? Em khá thắc mắc vì e vẫn chưa biết cách để học Lịch Sử như thế nào là tốt nhất. Các anh chọ nghĩ là có nên đi ôn thi Lịch Sử để có thể ôn tập và học thêm nhiều kiến thức,để nó có thể giúp em thi chuyên Sử?Và nếu có thì anh chị có thể recommend cho em 1 vài trung tâm được không? Các anh chị có những bí quyết gì để có thể học tốt Lịch Sử và có thể recommend cho em 1 vài quyển sách tốt để có thể tự học Lịch Sử ở nhà được không ạ?

Top Bottom