Các bạn ơi, có bạn nào biết cách loại bỏ tạp âm khỏi video không ạ, chỉ mình với

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình có quay 1 số video , à cả video màn hình nữa, nhưng giọng nghe không rõ , kiểu rè chỉ vì có tiếng ồn xe cộ,... nhưng lên gg search thấy nó phức tạp lắm, phải tải cái LCV ( hình như tên nó là thế, mình không nhớ rõ) . Thấy khó quá, có bạn nào có cách dễ hiểu hơn không, chỉ mình với, hay là app trên điện thoại cũng được, cái nào dễ dùng ấy, mình cảm ơn nhiều ạ hihi

ohyeah97

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
6 Tháng mười 2014
2,199
2,927
578
Hà Nội
Trường học con cá :V
Mình có quay 1 số video , à cả video màn hình nữa, nhưng giọng nghe không rõ , kiểu rè chỉ vì có tiếng ồn xe cộ,... nhưng lên gg search thấy nó phức tạp lắm, phải tải cái LCV ( hình như tên nó là thế, mình không nhớ rõ) . Thấy khó quá, có bạn nào có cách dễ hiểu hơn không, chỉ mình với, hay là app trên điện thoại cũng được, cái nào dễ dùng ấy, mình cảm ơn nhiều ạ hihi
bạn quay video trên pc à mà bạn dùng phần mềm gì thế

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
cái này hơi phức tạp một chút nhé ....mình mới nghĩ luôn ....bạn phải up lên youtobe mới dc ....
còn lại cứ làm như nguồn : vforum
1. Bạn chọn link video mà mình muốn tách âm thanh rồi nhấn chuột phải>>> chọn chép

2 Tạo một thẻ mới truy cập vào trang dirpy.com hoặc đây (bạn cũng có thể tìm kiếm các trang wap phục vụ việc tách âm thanh ra khỏi video ở trên mạng )
Tiếp theo dán đoạn link video vào ô như hình dưới và chọn dirpy!

3. Sau khi nhấn dirpy các thông tin về video đó sẻ hiện ra trên wap này
From là thời gian bắt đầu, to là thời gian mà bạn muốn việc tách âm thanh kết thúc in là chất lượng âm thanh(số càng cao thì chất lượng càng cao) tất cả đều nằm trong khung Record Audio.

4. Cuối cùng là nhấn Record audio
để bắt đầu tách và tự động tải về máy.

Thế là xong

TajSaker

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng sáu 2017
779
1,071
194
Loại tạp âm là không thể, cho nên ekip quay phim bạn luôn thấy những người cầm cây micro và quay rất yên tĩnh, còn quay ở ngoài trời thì phải kè sát đt/ kẹp mic vào cổ áo/ thu âm lại. Bạn nên tập sử dụng Adobe Premiere để có thể biên tập clip đẹp và dễ hơn.

cái này hơi phức tạp một chút nhé ....mình mới nghĩ luôn ....bạn phải up lên youtobe mới dc ....

Thế là xong
Cách bạn đang chỉ là tách tiếng khỏi hình chứ k phải loại tạp âm

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
còn lại cứ làm như nguồn : vforum
1. Bạn chọn link video mà mình muốn tách âm thanh rồi nhấn chuột phải>>> chọn chép

2 Tạo một thẻ mới truy cập vào trang dirpy.com hoặc đây (bạn cũng có thể tìm kiếm các trang wap phục vụ việc tách âm thanh ra khỏi video ở trên mạng )
Tiếp theo dán đoạn link video vào ô như hình dưới và chọn dirpy!

3. Sau khi nhấn dirpy các thông tin về video đó sẻ hiện ra trên wap này
From là thời gian bắt đầu, to là thời gian mà bạn muốn việc tách âm thanh kết thúc in là chất lượng âm thanh(số càng cao thì chất lượng càng cao) tất cả đều nằm trong khung Record Audio.

4. Cuối cùng là nhấn Record audio
để bắt đầu tách và tự động tải về máy.

Thế là xong
Công nhận ca này khó

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Loại tạp âm là không thể, cho nên ekip quay phim bạn luôn thấy những người cầm cây micro và quay rất yên tĩnh, còn quay ở ngoài trời thì phải kè sát đt/ kẹp mic vào cổ áo/ thu âm lại. Bạn nên tập sử dụng Adobe Premiere để có thể biên tập clip đẹp và dễ hơn.

Cách bạn đang chỉ là tách tiếng khỏi hình chứ k phải loại tạp âm
tách rồi thì thêm âm vào như mấy thanh niên bình luận game

Top Bottom