Các bạn nào vào FU - FPT University thì vào giao lưu tí :))

T

tvani

mấy hum trước chị mình vừa thay win nên cái máy be bét luôn! khổ thân !!
:M_nhoc2_45:

M

merry_tta

Có bạn nào vừa tham gia phỏng vấn học bổng với tín dụng đợt 1 của FPT không.
Họ hỏi những j vậy :D

H

hobgoblin

Có bạn nào vừa tham gia phỏng vấn học bổng với tín dụng đợt 1 của FPT không.
Họ hỏi những j vậy :D

Yên tâm mỗi người một kiểu hỏi đảm bảo ko ai trùng với ai :| ... có một lời khuyên cho bạn đi phỏng vấn là nếu người ta có hỏi thì phải tự tin ... phải nói em "làm được" chứ đừng có nói em "sẽ" cố gắng ... Nhìn chung là phải "nổ" một tí phải cho họ thấy giá trị của mình phải cho họ thấy rằng họ cần mình hiểu chưa :))

Thế thôi chúc bạn phỏng vấn may mắn :)

M

merry_tta

Vậy bạn phỏng vấn đợt 1 ak.
Tớ vẫn chưa hình dung ra kiểu pvấn. Vi'dụ được k

H

hobgoblin

Tớ có được học bổng gì gì đâu ... ông anh thằng bạn tớ học FU kể :| với cả thằng hàng xóm nữa ... :)

Mấy ông ấy bảo phỏng vấn căng lắm :)) toàn hỏi mấy câu chả liên quan :D kiểu như kiến thức xã hội ấy nên ko có khung cụ thể ... nhiều thằng được hỏi về sở thích là sướng nhất tha hồ chém ... thằng nào đen gặp mấy câu về nội các với chính phủ này nọ có mà chết thẳng cẳng =))

R

rauxanh

Ban nao da tham gia chuong trinh cung ban dau tu, noi cu the giup minh nha! Lam sao duoc ho tro 90%. Tong so tien sau khi ra truong phai gop lai truong la bao nhieu. Neu tot nghiep ra nganh tai chinh ngan hang thi co duoc dam bao viec lam?

H

hobgoblin

Ban nao da tham gia chuong trinh cung ban dau tu, noi cu the giup minh nha! Lam sao duoc ho tro 90%. Tong so tien sau khi ra truong phai gop lai truong la bao nhieu. Neu tot nghiep ra nganh tai chinh ngan hang thi co duoc dam bao viec lam?

Phỏng vấn tốt thì cái gì cũng ok hết :) ... làm cóc có cái tổng số nào ... chẳng qua là trường thu cái bằng tốt nghiệp đại học của bạn cho đến khi bạn trả hết nợ ... :D

P

pisces.uirgo

giới thiệu kinh nhỉ, nhưng tớ chịu thôi, không đọc nổi. Tớ có anh hàng xóm được vào FPT, nhưng sau 1 năm cũng bỏ để

vào bách khoa! ( dù nhà anh í thuộc diện giàu có ở khu tớ)

H

hobgoblin

giới thiệu kinh nhỉ, nhưng tớ chịu thôi, không đọc nổi. Tớ có anh hàng xóm được vào FPT, nhưng sau 1 năm cũng bỏ để

vào bách khoa! ( dù nhà anh í thuộc diện giàu có ở khu tớ)

:)) bạn cũng nên biết nhiều người từ Bách Khoa Ngoại Thương ... vẫn vào FU :D

Còn về trường hợp của anh hàng xóm nhà bạn thì tôi ko chắc nhưng bỏ FU mà theo Bách Khoa thì theo tôi chỉ có 4 khả năng

1) Ko đủ tiền đóng học (cái này chắc ko phải)

2) Ko chịu nổi giáo trình :(

3) Định kiến từ chính bản thân và những người xung quanh về trường tư thục (khác dân lập nhé đừng có hiểu lầm) :D

4) Thích ngành nghề khác :|

Chứ nếu mà đã vào học FU thì trừ khi bạn ko thích ứng nổi chứ theo tôi thấy môi trường học khá là tốt và hiện đại (ý kiến chủ quan nhé) :p

P

pisces.uirgo

chẳng lẽ lại là lí do 2, mà cũng có thể do gia đình, chứ anh í mê FPT lắm. Dù sao ai cũng có ước mơ, theo đuổi

được là 1 điều hạnh phúc

N

nhomluyenthi

mình cũng rất thích FU..mặc dù có học bổng 50% rồi nhưng số còn lại rất khó nên cũng đành gác lại dream of innovation..he2

H

hobgoblin

Tôi còn phải đóng 100% cơ ... :| ước gì có người hỗ trợ 30% cũng ko được =))

C

cogang_thanhcong

bạn a học FPT thi thì dễ mà học phí cao ngất trời a có thi thì cũng chẳng học được

C

cafe_sua

này. hobgoblin. cái topic của c sôi động nhỉ.haha
bây jờ t ms vào lại đấy!
lớp t dc 3 suất học bổng của FPT
bây jờ thì 1 đứa học,
còn 2 đứa kia thì bỏ, 1 học dược hn, 1 học ngân hàng
phí 2 cái học bổng wa'

H

hobgoblin

này. hobgoblin. cái topic của c sôi động nhỉ.haha
bây jờ t ms vào lại đấy!
lớp t dc 3 suất học bổng của FPT
bây jờ thì 1 đứa học,
còn 2 đứa kia thì bỏ, 1 học dược hn, 1 học ngân hàng
phí 2 cái học bổng wa'

Có sao đâu ... học đâu chả được miễn là bạn tin rằng ko phải hối hận sau khi học xong :)

Top Bottom