các bạn ....mình cần sự giúp đở.......!!

D

dark_dn92

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

các bạn ơi........giúp mình với.......mình đang cần sự giúp đở........
lâu nay mình nghĩ là học 2 môn toán lý thôi....còn môn hoá bỏ.....dành time cho 2 môn đó....để bù điểm qua cho môn hoá.....nhưng càng học mình càng thấy cách này ko ổn......hịc.... còn vài tháng nữa chứ mấy..........bạn có thể cho mình ý kiền đc ko....ý mình là làm thế nào để học tốt hoá bây giờ....mình mất căn bản hoá hoàn toàn.....( căn bằng pt mình cũng ko biết luôn...ak quên..viết còn ko đc..nói chi căng bằng.....) giúp mình với bạn

theo các bạn mình nên bắt đầu từ đâu.......nói chung là mình ko biết 1 chút gì về Hoá ..... các bạn dành 5' đánh máy ..... chỉ mình cách học với.......:-??:-??:-??:-??:-??

T

tiendung926

:( Ui nhiều người cũng như bạn nhưng rồi đã bỏ cuộc đấy ..
Học hóa là cả một quá trình mà...đâu phải một vài tháng là đc...nhất là gần thi học sẽ không bình tĩnh ép mình ghê gớm...
Tớ cũng mới học hóa thui...nhưng không bị tâm lý thời gian nên khá ổn..
Tốt nhất là vạch ra kế hoạch...
Ví dụ biết chắc chắn có 1 câu về cấu hình e , bài đầu tiên của lớp 10...thì ôn mỗi nó thui...vì cũng dễ ko khó lắm...
Chắc đc 2 câu trong đề đh rồi...bắt đầu học cân bằng...lại thêm đc 1 câu nữa...
Cứ thế cứ thế bạn sẽ làm tầm đc 2 điểm...khoanh bừa đc tầm 3 điểm nữa...
là 5 điểm rồi ...Ok

B

butchimau_dn

ờ hờ hờ...
bạn nj đồng hương :-"
nếu bạn có nhu cầu học khóa luyện thi hóa thầy Sơn thì pm. tớ còn dư cả đống lượt xem đây :d tớ thấy khóa thầy Sơn rất tốt cho những người mất căn bản :)

N

ngochoanhqt

:( Ui nhiều người cũng như bạn nhưng rồi đã bỏ cuộc đấy ..
Học hóa là cả một quá trình mà...đâu phải một vài tháng là đc...nhất là gần thi học sẽ không bình tĩnh ép mình ghê gớm...
Tớ cũng mới học hóa thui...nhưng không bị tâm lý thời gian nên khá ổn..
Tốt nhất là vạch ra kế hoạch...
Ví dụ biết chắc chắn có 1 câu về cấu hình e , bài đầu tiên của lớp 10...thì ôn mỗi nó thui...vì cũng dễ ko khó lắm...
Chắc đc 2 câu trong đề đh rồi...bắt đầu học cân bằng...lại thêm đc 1 câu nữa...
Cứ thế cứ thế bạn sẽ làm tầm đc 2 điểm...khoanh bừa đc tầm 3 điểm nữa...
là 5 điểm rồi ...Ok

Ông anh khoanh bừa giỏi nhỉ, bày cho thằng em ni với ....hihii

N

ngochoanhqt

Cậu học khá rồi còn đòi...đó là chiu thức của ăn mày thôi ...
Người trên cao..không cần hạ thấp mình như vậy ...:D:D:D

Hic sao thế, giận thằng em ni ah? chỉ hỏi xin vài kinh nghiêm chọn ngẩu nhiên thôi, chứ em thấy nếu lực học của bạn này thì quả thật chon bừa ko cơ sở rất khó có điểm vì đề DH bửa ni phan loại ghê quá, DA nhiểu cung thừa sức giết chết chung ta rồi. hihihi.

N

ngochoanhqt

các bạn ơi........giúp mình với.......mình đang cần sự giúp đở........
lâu nay mình nghĩ là học 2 môn toán lý thôi....còn môn hoá bỏ.....dành time cho 2 môn đó....để bù điểm qua cho môn hoá.....nhưng càng học mình càng thấy cách này ko ổn......hịc.... còn vài tháng nữa chứ mấy..........bạn có thể cho mình ý kiền đc ko....ý mình là làm thế nào để học tốt hoá bây giờ....mình mất căn bản hoá hoàn toàn.....( căn bằng pt mình cũng ko biết luôn...ak quên..viết còn ko đc..nói chi căng bằng.....) giúp mình với bạn

theo các bạn mình nên bắt đầu từ đâu.......nói chung là mình ko biết 1 chút gì về Hoá ..... các bạn dành 5' đánh máy ..... chỉ mình cách học với.......:-??:-??:-??:-??:-??[/

`` Đâm lao thì phải theo lao``, y mình là thế đó bạn. Nếu bạn đả lở theo con đường 2 chân Ly vs Toán thì đến giờ này bạn nên trung thanh vs con đường đó. Trước tiên thì nếu đầu năm bạn chỉ có ý trông cậy vào 2 môn thi này chắc trường bạn định thi ko quá 20 điểm. mà vs sự đầu tư cả năm nhứ vậy thì bạn nên tự tin vào mình, hảy tin vào sở trường hên xui lắm sở đoản mới đúng. Anh Dủng nói Dúng, học hóa là cả 1 quá trình dài ko thể 1 sớm 1 chiều là làm được đề DH, nhưng bạn đừng nản, nếu cố gáng thì từ giờ đến cuối năm bạn vẩn có thể cố gắng để xử lí được nhủng câu dể nhât của đề, nhửng câu mà năm nào củng co thì bạn nên hoc sau hơn để năm chăc điểm. khi đó chắc chắn bạn sẻ tự tin hơn đó, `` kiềng 3 chân`` khi nào củng vửng hởn cà kheo mà. Chúc bạn có phương pháp hoc tập tốt và đạt kết quả mong muốn. Good luck!

Top Bottom