Các bạn giúp mình tí nhé!!!

Y

ypvioletrainbow

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đây là bài tập cô mình cho khi mình học đến Unit 6 chương trình giáo khoa 12, thật ra cũng không đến nỗi khó vì chủ yếu dựa vào sách giáo khoa, nhưng có một số chi tiết mình vẫn không chắc lắm, các bạn giúp mình tí nhé!!! Thanks nhìu nhìu. >:D<

Before I left for London, I asked Mr. Forester (1)_________ he knew the reason why the English (2)_________ accustomed to driving on the left-hand side of the road. He said that this custom (3)________ back to the period when many Londoners travelled to and fro (4)_________ horseback. They mounted their horses, (5)_________ a rule, from the left side. For the sake of (6)________ they would always have their horses (7)_________ towards the left, and from this practice was born the custom of (8)_________ to the left in traffic in England.

1

123konica

Tớ nghĩ câu 3 chỉ là "dated" thôi.
Câu 5 ko biết có nên là "as" ko...
Câu 7 dùng "ride" liệu có vấn đề gì ko nhỉ???

Y

ypvioletrainbow

bài này theo SGK thì mình điền là
2- were
3- dated
4- on
7- aimed
8- bearing

các vị trí còn lại mình ko dám chắc.

Y

ypvioletrainbow

:) vậy là cũng rất tốt rồi, cảm ơn Am. nha, còn vị trí số 6 mình tiếp tục... đoán :p

1

123konica

tại sao câu 5 lại chắc chắn đúng? Nếu dùng "as" thì rule có thể hiểu là 1 thói quen, người ta cưỡi lên lưng ngựa từ bên trái như bao nhiêu người khác vẫn làm, và coi đó là "rule". Còn nếu dùng "without", có phải ý của Mod:)) ) là "rule" gần giống với law- luật lệ gì đó ko? Hay là: không cần 1 luật lệ gì cả, người ta cứ trèo lên lưng ngựa từ bên trái? Tớ chưa hiểu lắm ý của cậu khi dùng without ở đây đâu, và tớ vẫn nghiêng về ý kiến "as a rule" hơn! Am I rigght?

A

amaranth

Tại vì Am đã đọc ở đâu đó cái vụ này rồi, nhớ rõ ràng đoạn văn gốc nó là Without :p

1

123konica

Thế thì tớ cũng đã đọc đâu đó cái vụ này rồi, và nhớ rõ gốc nó là "AS". Ai nhớ đúng đây?

A

amaranth

datcbg01 said:
[color=maroon said:
Amaranth.[SG][/color]]Ở khu vực tiếng Anh này chúng ta tôn trọng tinh thần văn hóa phương Tây, cho nên bạn có quyền mắng người khác Ngu, không sao :) TUY NHIÊN, bạn phải nêu rõ lý do, giải thích hợp lý, nếu không thì bạn cũng Ngu như mọi người khác thôi :)
Và chính vì chúng ta còn ngu, cho nên còn phải cố gắng nhiều hơn nữa, và đoàn kết hơn nữa để cùng nhau tiến bộ
hix, hôm nay sao mình lịch sự gớm

H

hacbeo

datcbg01 said:
phải nói là stupid as dog, đây là box tiếng anh mà >:) >:) .tặng chú:
Bộ sưu tập các từ ngu
silly; stupid; foolish; doltish;ignorant; doltish; dim-witted; empty-headed; brainless; unintelligent
Ngu như bò:
Bovine stupidity
Quả là ngu thật !
How silly/stupid of me!
Cảm thấy ngu
To feel a fool

A

amaranth

DENSE ngoài nghĩa là dày đặc cũng có nghĩa là tối dạ nữa đó
CRASS cũng có nghĩa là ngờ nghệch khù khờ
Mấy chữ này chắc ít người để ý :)

Top Bottom