các bài học giảm tải

P

pe_kho_12412

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thưa Thầy, em là một học sinh khối A nên em được học chương trinh sinh học cơ bản, trong sách cơ bản ,ở lớp một số bài theo như cô giáo em nói nói . vd : tiến hóa lớn đã được giảm tải, nhưng em xem bài giảng vẫn thấy Thầy dạy, vậy cho em hỏi chương trình giảm tải rồi thì đề thi đại học còn hỏi nữa không ạ:D

A

anhtien_nguyen

Vẫn cứ học như bình thường bạn à. Vì giảm tải là giảm tải chương trình dạy trên lớp. Còn khi ra đề Thi Đại học thì lấy sách Giáo khoa làm chuẩn kiến thức. Học thêm 1 bài không mất bao nhiêu thời gian và bộ nhớ, nhưng Thi ĐH mất 0.2đ là đau đớn lắm đó.

H

hocmai.sinhhoc

Thắc mắc về chương trình học

Chào em!
Chương trình tiến hóa lớn giảm tải chủ yếu là ở sự hình thành các chi, bộ, họ, lớp, ngành. Còn về phần khái niệm chung, cơ chế... của tiến hóa lớn nói chung thì em vẫn phải học và hiểu nhé. Trong các đề thi đại học, cao đẳng vẫn có những câu trắc nghiệm dạng này bình thường.
Do khóa học mình đang chậm, nên những bài giảng thầy Quang Anh dạy đều là những trọng tâm kiến thức của thi đại học nên các em cần nắm vững.
Chúc em học tốt!

Top Bottom