các anh chị cho em hỏi cái này cái

T

truongtatvudtm

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

năm nay em lên lớp 11 ước mơ trở thành 1 lập trình viên là rất lớn.các anh chị cho em hỏi nếu em thi khối nghành công nghệ thông tin thì học đến năm 2 thì sẽ có 5 bộ môn để học vậy em nên chọn bộ môn nào để học sát nghề " lập trình" được không a.và khi ra trường vào việc trong các công ty game hoặc mạng,...

H

huongnhai230

năm nay em lên lớp 11 ước mơ trở thành 1 lập trình viên là rất lớn.các anh chị cho em hỏi nếu em thi khối nghành công nghệ thông tin thì học đến năm 2 thì sẽ có 5 bộ môn để học vậy em nên chọn bộ môn nào để học sát nghề " lập trình" được không a.và khi ra trường vào việc trong các công ty game hoặc mạng,...

Chào em,
Em có ước mơ trở thành lập trình viên thì học CNTT là đúng rồi, tuy nhiên thời điểm lớp 11 này em nên chú tâm vào học để đạt được mục tiêu CNTT trước đã. Rồi em tìm hiểu dần các chuyên ngành CNTT.
Với trường Bách Khoa sau 2 năm đầu học cơ bản, năm thứ 3 mới phần chuyên ngành. Em tham khảo các chuyên ngành CNTT đây nhé:
1. Khoa học máy tính => Ngành nghề phù hợp: Coder, nghiên cứu thuật toán,...
2. Hệ thống thông tin => Ngành nghề phù hợp: Bảo mật, quản lý CSDL,...
3. Công nghệ phần mềm => Ngành nghề phù hợp: Coder, lập trình game, phần mềm mã nguồn mở, lập trình nhúng ...
4. Kỹ thuật máy tính => Ngành nghề phù hợp: Coder, lập trình nhúng, lập trình trên thiết bị di động,thiết kế vi mạch, chế tạo Robot,...
5. Truyền thông và mạng máy tính => Ngành nghề phù hợp: Coder, An ninh mạng, thiết kế web,....

B

bont

Học công nghệ phần mềm là sát với ngành lập trình rồi, mà bạn ơi học đến năm 2 là phân ngành rồi, và đến năm 3 trường sẽ đào tạo sâu chuyên ngành, vì vậy năm 2 là bạn phải chọn ngành để theo học

Top Bottom