Cả nhà trả lời nhé

Thảo luận trong 'Dao động cơ' bắt đầu bởi wainhan899, 9 Tháng sáu 2007.

Lượt xem: 792

1. wainhan899

wainhan899 Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Một vật dao động mà trạng thái dao động lạp đi lặp lại như cũ sau những khoảng thời gian như nhau và biên độ dao động không đổi theo theo thời gian .Vật đó đã dao động:
    A.tuần hoàn B.tự do C.điều hòa D.cưỡng bức

2. ladykillerav

ladykillerav Guest

Minh` nghĩ là tuần hoàn

3. bichngoc114f

bichngoc114f Guest

mình cũng nghĩ đây là dao động tuần hoàn vi nếu chỉ cho như thế thôi thì chỉ có dao đông tuần hoàn la hợp lý
    nếu la dao động tự do hay dao động cưỡng bức thì thiếu điều kiện mà nếu là dao động tuần hoàn thì ko đúng định nghĩa

4. Dao động tuần hoàn là tổng quát của tất cả trường hợp trên nên chọn dao động tuần hoàn chả bao giờ sai

5. sevenb25

sevenb25 Guest

dao động tuần hoàn thì có vẻ tổng quát nhưng nếu cho đáp án kiểu đó thì đề bài yêu cầu đáp án chính xác
    nếu như vậy thì dao động điều hòa có lẽ chính xác nhất

6. tuanly36

tuanly36 Guest

Vật này dao động tuần hoàn đó

7. Tuần hoàn.
    Điều hòa thì chưa chắc. Ví dụ phát: con lắc đơn dao động với biên độ góc lớn không ma sát và lực cản vẫn thỏa mãn đề bài nhưng không phải là điều hòa

8. qanh1989

qanh1989 Guest

theo mình trường hợp này có thể là điều hoà,tuy nhiên mình chưa tìm được cách lý giải thuyết phục

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted