Buông tay em ra nhé anh..

C

congchuacaheo175

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Anh nè! Buông tay em ra nhé anh...

Anh nè!...

... Buông ta nhau ra anh nhé!!!

Có lẽ anh sẽ bất ngờ lắm phải không khi nghe em nói lời ấy, thế nhưng em biết anh ở bên em chỉ vì không muốn làm em mệt mỏi và tổn thương mà thôi. Vậy thì mình buông tay nhau anh nhé! Buông tay để ta sẽ lại là những người bạn tốt của nhau, buông tay để lòng của em và anh được thanh thản hơn, và buông tay để em hiểu rằng mình vẫn còn yêu anh, yêu anh thật nhiều

Kể từ ngày quen nhau, có lẽ em đã thay đổi nhiều lắm anh nhỉ? Có lẽ là thế, vì chính em cũng nhận thấy mình đã thay đổi nhiều lắm. Đôi mắt veo trong ngày trước của em nay thường đượm buồn hơn, những nỗi buồn vu vơ vì nhớ anh, mệt mỏi khi nghĩ về tình cảm của chúng ta. Rồi nụ cười tươi xinh, hồn nhiên của em giờ đây của đã không còn nữa, nó đã bị vấn đục rồi, và hình như cũng ít xuất hiện trên môi em hơn. Chỉ còn lại ở em là ánh mắt luôn ngóng nhìn xa xăm mỗi khi một mình. Từ ngày mình quen nhau, cô bé con vui vẻ, ngây ngô và rộn vang tiếng cười nói đã chẳng còn nữa. Còn lại đây chỉ là một cô thiếu nữ lặng lẽ với ánh nhìn xa xôi, đượm buồn nơi khóe mi. Nói như thế có đủ để anh buông tay em chưa? Vì nếu chúng ta cứ tiếp tục quen nhau như thế chỉ là ta đang làm khổ nhau mà thôi, quen nhau mà chỉ toàn buồn đau và mệt mỏi như thế thì quyết định xa nhau của đôi mình em không cần phải suy nghĩ quá nhiều, không phải đau khổ, hay cố gắng để đứng lên nhiều đâu anh, thế nên anh có thể buông tay em rồi đó. Em sẽ trân trọng những điều anh mang đến cho em; những niềm vui, và hạnh phúc mà ngày trước em chưa bao giờ có được.

Anh nè!!!

Từ ngày biết anh, để rồi quen anh và yêu anh, đó là quãng thời gian hạnh phúc nhất đời em. Anh đã cho em biết thật nhiều, biết thế nào là yêu một người, biết giận biết hờn… những cảm giác nhớ mong, chờ đợi một người, và cả những nụ cười hạnh phúc khi có anh, khi được anh yêu thương, chăm sóc; hay những giọt nước mắt vì nhớ anh trong đêm dài, rồi nhưng lúc đau khổ đến tột cùng, cứ ngỡ rằng nó đã xé tan cõi lòng em khi nghĩ đến sẽ không còn anh bên đời em nữa.

Và anh à, em vẫn còn yêu anh nhiều lắm đó. Có lẽ anh cũng biết điều đó mà phải không ạ? Cũng chính vì anh biết điều đó nên chẳng nỡ buông tay em. Nhưng thật sự đến giờ phút này mình phải buông tay nhau ra thôi. Như vậy có lẽ sẽ tốt hơn cho cả hai, cho em và cho anh. Vì em nghĩ rằng “Yêu không nhất định là được ở bên người mình yêu mà là mong cho người mình yêu được hạnh phúc…” thế nên em không muốn tiếp tục giữ chân em lại, anh cần phải bước đi, đi để tìm hạnh phúc, niềm vui mà anh hằng mong đợi ngày qua. Niềm hạnh phúc đó có lẽ là em không thể mang đến cho anh, dẫu thật tâm em cũng rất muốn mình sẽ mang đến hạnh phúc cho anh. Và điều cuối cùng là mong anh đừng bao giờ xóa sạch ký ức về em nhé, đừng lãng quên một thời dấu yêu mình đã có cùng nhau… Hãy xem em là một kỷ niệm đẹp trong anh. Và em cũng sẽ như thế, em sẽ mãi mãi không quên anh đâu, dù là ở quá khứ, hiện tại, hay tương lai… mãi mãi em sẽ chẳng quên anh, em sẽ cất giữ những gì thuộc về anh, giữ lại những kỷ niệm đẹp của hai mình trong một góc nhỏ trái tim em.

Còn bây giờ thì con đường của chúng ta đã rẽ lối chia đôi rồi đó. Trên con đường của riêng mình, có lẽ sẽ có lúc anh đau, sẽ vấp ngã; và em sẽ có những lúc đau, vấp ngã như thế. Nhưng rồi thời gian sẽ là liều thuốc để ta xoa dịu những nỗi đau. Vì thời gian là một động lực rất lớn, nó sẽ cuốn đi tất cả những điều thuộc nỗi đau trong quá khứ để rồi sẽ còn lại những kỷ niệm vui mà thôi. Nó cũng sẽ giúp ta tiếp tục vững bước trên con đường phía trước và bước lại tương lai đã hạn định. Trên con đường ấy, sẽ có những lúc ta phải nhìn về quá khứ nhưng chỉ là nhìn lại thôi, sẽ có những điều trong quá khứ khiến ta bồi hồi, xao xuyến thế nhưng chỉ trong thoáng giây nỗi nhớ ùa về mà thôi. Chúng ta nhìn lại để biết trân trọng những gì mình đang có, nhìn lại những bài học quá khứ để có được những bước đi chin chắn hơn ở hiện tại. Cầu mong hạnh phúc luôn đến với anh...

Top Bottom