[BTC] Thể lệ chương trình “Tân sĩ tử” chinh phục đề thi 2018

Ngọc Bùi 12345

Vì học sinh thân yêu! Cựu Admin
Thành viên
23 Tháng ba 2018
934
4,156
396
27
Hải Dương
Trường THPT Đoàn Thượng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi các bạn, mình xin phổ biến luật chơi "Tân sĩ tử" chinh phục đề thi một cách chi tiết, các bạn cùng theo dõi nhé!
Mỗi tuần, BTC sẽ đăng lên box “Tân sĩ tử” chinh phục đề thi 1 đề trong phạm vi môn học Toán, Vật Lí, Hóa học, Sinh học và Tiếng Anh, các thành viên có nhiệm vụ trả lời đáp án dưới mỗi đề trong thời gian nhanh nhất.;););)

Đến 22h hàng ngày, ban tổ chức sẽ đưa ra đáp án và lời giải chi tiết cho từng câu hỏi trong đề.

Thời gian công bố kết quả sẽ cùng với thời gian đăng đề của ngày tiếp theo.

Mục đích:
  1. Tạo cho học sinh 1 sân chơi bổ ích, tăng tính cạnh tranh
  2. Giúp học sinh làm quen với các dạng bài thường gặp trong đề thi, trau dồi, học hỏi thêm kỹ năng giải đề từ các thành viên khác.
Luật chơi:
  1. Thành viên được trả lời từng câu hỏi trong đề thi.
  2. Mỗi câu chỉ được trả lời tối đa 2 lần, trong đó lần 1 là những đáp án trắc nghiệm, lần 2 là lời giải chi tiết hoặc trả lời 1 lần vừa đáp án trắc nghiệm vừa lời giải chi tiết. Nếu BTC phát hiện ra câu trả lời khác, coi như không tính kết quả của thành viên ấy.
  3. Chỉ được comment lời giải trong topic, mọi hành vi khác vi phạm đều bị loại khỏi cuộc chơi! (Hình thức này được áp dụng trong từng đề, khi sang đề khác các thành viên vẫn được tham gia bình thường).
  4. Thời gian làm bài: 19h-22h ( bao gồm cả thời gian gõ công thức ) vào thứ 3, thứ 5, thứ 7 hàng tuần. Sau thời gian đó, BTC sẽ khóa topic sau 24h để tổng hợp kết quả, sau đó sẽ mở lại để các bạn tiếp tục thảo luận sau khi post lời giải!
Quyền lợi:
Giải ngày:
  1. Mỗi câu đúng đáp án và nhanh nhất 10 HMCoin. Ví dụ: Thành viên 1: Câu 1: Đáp án A. Trả lời nhanh nhất => 10 HMCoin​
  2. Mỗi câu giải chi tiết đúng và nhanh nhất 50 HMCoin. Ví dụ: Thành viên 2: Câu 1: Đáp án A + giải chi tiết ra A đúng (Thành viên 2 này là người giải chi tiết đầu tiên) => 50 HMCoin. Tiêu chí xét thì xét từng câu từ trên xuống theo mỗi đề, ai trả lời đúng và sớm nhất thì liệt kê lên bảng thành tích.​
Giải tuần:​
  • Thành viên được cộng nhiều HMCoin nhất trong tuần => Tặng 5.000 HMCoin.
Đây chắc chắn là cơ hội giúp các "Tân sĩ tử" có thể ôn luyện, trau dồi những kĩ năng thật tốt cho kì thi quốc gia 2019. Cùng tham gia thôi nào các bạn ơi!!! JFBQ00137070104BJFBQ00137070104BJFBQ00137070104B

Thông tin chi tiết về cuộc thi các bạn truy cập tại đây nhé!
Nắm bắt các thông tin mới nhất từ chương trình ở đây nha!!!
Các bạn chú ý: Tham gia chương trình tại trang này nữa nha!!!

Mọi thắc mắc liên quan đến sự kiện các bạn phản hồi tại topic này để được giải đáp​

Last edited:

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Hi các bạn, mình xin phổ biến luật chơi "Tân sĩ tử" chinh phục đề thi một cách chi tiết, các bạn cùng theo dõi nhé!
Mỗi tuần, BTC sẽ đăng lên box “Tân sĩ tử” chinh phục đề thi 1 đề trong phạm vi môn học Toán, Vật Lí, Hóa học, Sinh học và Tiếng Anh, các thành viên có nhiệm vụ trả lời đáp án dưới mỗi đề trong thời gian nhanh nhất.;););)
Đến 22h hàng ngày, ban tổ chức sẽ đưa ra đáp án và lời giải chi tiết cho từng câu hỏi trong đề.
Mục đích:
  2. Giúp học sinh làm quen với các dạng bài thường gặp trong đề thi, trau dồi, học hỏi thêm kỹ năng giải đề từ các thành viên khác.
Luật chơi:
  1. Mỗi câu chỉ được trả lời 2 lần, trong đó lần 1 là những đáp án trắc nghiệm, lần 2 là lời giải chi tiết. Nếu BTC phát hiện ra câu trả lời khác, coi như không tính kết quả của thành viên ấy.
  2. Chỉ được comment lời giải trong topic, mọi hành vi khác vi phạm đều bị loại khỏi cuộc chơi! (Hình thức này được áp dụng trong từng đề, khi sang đề khác các thành viên vẫn được tham gia bình thường).
  3. Thời gian làm bài: 19h-22h ( bao gồm cả thời gian gõ công thức ) vào thứ 3, thứ 5, thứ 7 hàng tuần. Sau thời gian đó, BTC sẽ khóa topic sau 24h để tổng hợp kết quả, sau đó sẽ mở lại để các bạn tiếp tục thảo luận sau khi post lời giải!
Quyền lợi:
  • Giải ngày:
  1. Mỗi câu đúng đáp án và nhanh nhất 10 HMCoin. Ví dụ: Thành viên 1: Câu 1: Đáp án A. Trả lời nhanh nhất => 10 HMCoin
  2. Mỗi câu giải chi tiết đúng và nhanh nhất 50 HMCoin. Ví dụ: Thành viên 2: Câu 1: Đáp án A + giải chi tiết ra A đúng (Thành viên 2 này là người giải chi tiết đầu tiên) => 50 HMCoin. Tiêu chí xét thì xét từng câu từ trên xuống theo mỗi đề, ai trả lời đúng và sớm nhất thì liệt kê lên bảng thành tích.
  • Giải tuần: Thành viên được cộng nhiều HMCoin nhất trong tuần => Tặng 5.000 HMCoin.
Đây chắc chắn là cơ hội giúp các "Tân sĩ tử" có thể ôn luyện, trau dồi những kĩ năng thật tốt cho kì thi quốc gia 2019. Cùng tham gia thôi nào các bạn ơi!!! JFBQ00137070104BJFBQ00137070104BJFBQ00137070104B
19 giờ hàng ngày làm bài, bắt đầu từ ngày nào thế chị?

• Like
Reactions: Đình Hải

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
19 giờ hàng ngày làm bài, bắt đầu từ ngày nào thế chị?
Trong topic có nêu roài nha em "Thời gian làm bài: 19h-22h ( bao gồm cả thời gian gõ công thức ) vào thứ 3, thứ 5, thứ 7 hàng tuần. Sau thời gian đó, BTC sẽ khóa topic sau 24h để tổng hợp kết quả, sau đó sẽ mở lại để các bạn tiếp tục thảo luận sau khi post lời giải!"

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Trong topic có nêu roài nha em "Thời gian làm bài: 19h-22h ( bao gồm cả thời gian gõ công thức ) vào thứ 3, thứ 5, thứ 7 hàng tuần. Sau thời gian đó, BTC sẽ khóa topic sau 24h để tổng hợp kết quả, sau đó sẽ mở lại để các bạn tiếp tục thảo luận sau khi post lời giải!"
Ý em là ngày mấy tháng mấy nè anh trai!!! Em tìm không thấy ạ! Từ ngày mấy tháng mấy đó anh! <3

• Like

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Ý em là ngày mấy tháng mấy nè anh trai!!! Em tìm không thấy ạ! Từ ngày mấy tháng mấy đó anh! <3
À, hôm nay là thứ 3 và sự kiện bắt đầu được triển khai vào ngày hôm nay em nhé. Chuẩn bị tinh thần và thông báo để bạn bè tham gia nha em.

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

Huỳnh Thanh Trúc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
31 Tháng ba 2018
1,263
1,209
176
Phú Yên
THCS Đinh Tiên Hoàng
Anh ơi, cho em hỏi có giới hạn tầm hiểu biết hk. Ví dụ như đề khối 8 thì khối 8 lm ak anh

ĐứcNhật!

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười một 2017
1,525
3,788
529
Quảng Nam
Trung Học Phổ Thông Chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm
Anh ơi! Trả lời một câu đúng và nhanh nhất là 10 HMCoin / 1 câu hả anh?

• Like

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời

Mục đích:
Luật chơi:
  1. Thành viên được trả lời từng câu hỏi trong đề thi.
  2. Mỗi câu chỉ được trả lời tối đa 2 lần, trong đó lần 1 là những đáp án trắc nghiệm, lần 2 là lời giải chi tiết hoặc trả lời 1 lần vừa đáp án trắc nghiệm vừa lời giải chi tiết. Nếu BTC phát hiện ra câu trả lời khác, coi như không tính kết quả của thành viên ấy.
  3. Chỉ được comment lời giải trong topic, mọi hành vi khác vi phạm đều bị loại khỏi cuộc chơi! (Hình thức này được áp dụng trong từng đề, khi sang đề khác các thành viên vẫn được tham gia bình thường).
  4. Thời gian làm bài: 19h-22h ( bao gồm cả thời gian gõ công thức ) vào thứ 3, thứ 5, thứ 7 hàng tuần. Sau thời gian đó, BTC sẽ khóa topic sau 24h để tổng hợp kết quả, sau đó sẽ mở lại để các bạn tiếp tục thảo luận sau khi post lời giải!
Quyền lợi:
  • Giải ngày:
  1. Mỗi câu đúng đáp án và nhanh nhất 10 HMCoin. Ví dụ: Thành viên 1: Câu 1: Đáp án A. Trả lời nhanh nhất => 10 HMCoin
  2. Mỗi câu giải chi tiết đúng và nhanh nhất 50 HMCoin. Ví dụ: Thành viên 2: Câu 1: Đáp án A + giải chi tiết ra A đúng (Thành viên 2 này là người giải chi tiết đầu tiên) => 50 HMCoin. Tiêu chí xét thì xét từng câu từ trên xuống theo mỗi đề, ai trả lời đúng và sớm nhất thì liệt kê lên bảng thành tích.
  • Giải tuần: Thành viên được cộng nhiều HMCoin nhất trong tuần => Tặng 5.000 HMCoin.

Thông tin chi tiết về cuộc thi các bạn truy cập tại đây nhé!
Các bạn chú ý: Tham gia chương trình tại trang này nữa nha!!!

Mọi thắc mắc liên quan đến sự kiện các bạn phản hồi tại topic này để được giải đáp
mới có môn toán thôi hả chị?
bao giờ thì có lý,sinh với văn ạ?
em mong quá

ĐứcNhật!

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười một 2017
1,525
3,788
529
Quảng Nam
Trung Học Phổ Thông Chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm
Chị ơi, khi nào công bố người được cộng HMCoin ạ?

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,049
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
  • Like