[BTAN] $\fbox{HKT48}$ Phỏng vấn Sashihara Rino and Kurihara Sae

A

arrigato

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bài phỏng vấn này được trích từ tạp chí UTB (SashiTB for HKT48 vol.023)
[Hình như phát hành ngày 7/9]

UTB (translated by arrigato) said:
Q: Buổi chụp hình hôm nay thế nào?
Sae: Đây là lần đầu tiên tôi chụp hình một mình cho một tạp chí, nên… tôi đã cực kì lo lắng… nhưng cũng rất vui

Q: Hai bạn đã có một cuộc nói chuyện vui vẻ chứ?
Sasshi: Bị đưa vào cả loại người nói nhiều lẫn không nói nhiều, tôi hẳn là người mở lời.
Sae: Eh…….? *cười*

Q: Tôi có cảm giác rằng Sashihara-san không phải là người thích nói nhiều ở đây!
Sasshi: Ừm đúng vậy, đó là vì tôi thường không hay nói chuyện với đàn em. Ngoại trừ thành viên Senbatsu, tôi không hay đi dạo chơi với người khác.
Nhưng trong tour lưu diễn toàn quốc, tôi cũng đã học hát cùng với ba thành viên 3rd gens ngoại trừ “NakoMiku”.
Với mỗi concert hall, chúng tôi có một thành viên chịu trách nhiệm khuấy động đám đông,
nhưng tôi luôn phải hỏi ai phải chịu trách nhiệm đó và mỗi lần tôi hỏi Saechan về nó.

Q: Đó giống như một lần xác nhận công việc hơn là một cuộc trò chuyện, đúng không…? Có câu chuyện gì đặc biệt giữa hai bạn không?
Sasshi: …Không hẳn, đúng không~… chỉ có những câu chuyện bình thường thôi, nhỉ~…

Q: Được rồi, tôi hiểu. Có vẻ Sashihara-san không biết nhiều bằng Kurihara-san, thế nên hãy kể cho chúng tôi biết vài điều về bản thân!
Sae: ”Chỗ của tôi” là một thuật ngữ phổ biến với tôi. Giữa nhóm Kenkyuusei tôi là người lớn tuổi nhất cho đến bây giờ, nên mọi người thường nói về chữ tín của tôi.
Sasshi: Em ấy thật ngoan ngoãn, phải không? Và tử tế. Và thanh lịch. Dù khi em ấy hát hay nhảy rất chi là mạnh mẽ.
Tôi xem buổi biểu diễn đầu của em ấy trên DMM, nhưng tôi đã ngạc nhiên trước sự dày dặn kinh nghiệm.
An toàn mà nói thì có thể giả định rằng cô ấy là kiểu con gái có thể xử lý tất cả mọi thứ một cách dễ dàng.

Q: Ngoại hình của cô ấy đi liền với sự tử tế, đúng không? Bạn bắt đầu học nhảy từ khi nào?
Sae: Khoảng nửa năm trước… Khi tôi còn ở trường tiểu học, tôi đã tập thể dục nhịp điệu.

Q: Tại sao bạn lại quyết định tham gia HKT48?
Sae: Tôi đã từng có lần có cơ hội được tham gia biểu diễn “Te wo Tsunaginagara” ở nhà hát với một người bạn. Thật tình cờ, đó là Seitansai của Sashihara-san.
Sasshi: Eh? Có đúng vậy không? Chị không biết gì hết trơn!!
Sae: Ban đầu em là một fan hâm mộ lớn của Oshima Yuko-san. Và em cũng yêu “Not yet” rất nhiều.
Sasshi: Eh~! Chị hạnh phúc quá đi!!
Sae: Và bây giờ, em cũng phải mua tạp chí UTB. Khi nó được xuất bản hôm nay, em thấy Sashihara-san ở ngay trên trang bìa. *cười*

Q: Điều đó cũng làm chúng tôi thấy hạnh phúc!! Mặc dù từ 3rd gens, “NakoMiku” được chú ý rất nhiều, cũng còn những thành viên khác, có mức độ nổi tiếng vẫn còn hơi thấp, nhỉ.
Trong tương lai, bạn nghĩ thế nào về cái mà Kurihara-san nên vươn tới?
Sasshi: Em ấy lớn quá rồi, nhỉ. Tôi nghĩ em ấy trở nên giỏi hơn và toả sáng giữa những thành viên trẻ con ở HKT. Để bắt đầu, tôi nghĩ gravure là một ý tưởng tốt.
Tổng tấn công vào “Young Animal” và “Young Gangan”. Tôi thực sự không muốn thấy mấy đứa trẻ HKT mặc đồ bơi, với Saechan dù vậy, em ấy phải bắt đầu từ việc "undress"!
Sae: Eh~………? *cười gượng*

Q: Ahahahahahaha! Cô ấy là người bối rối nhất ở đây!!
Sasshi: Một cô gái trẻ nên dành thời gian trước khi bắt đầu "undress", nhưng Saechan lại đã là người lớn! Tôi nghĩ bây giờ một bộ đồ tắm sẽ rất xinh!
Hôm nay em ấy đã mặc một thứ gần giống thế!

Q: Luôn luôn được chào đón nồng nhiệt ở nhà!
Sasshi: Nếu thân hình bạn là một thế mạnh, bạn nên chắc chắn làm điều đó!
Sae: Mhh~~~~……… *cười gượng*
Sasshi: Thấy chưa! Chẳng phải hành động đó rất "erotic" sao? Thay vì truyền đạt cảm giác “Tôi sẽ "undress"~!”, cảm giác rắc rối này cũng rất "erotic"!

Q: Vậy~, Cô ấy sẽ chịu trách nhiệm Gravure cho HKT48 trong tương lai nhỉ?(Đẩy bay người trong câu hỏi ra khỏi cuộc trò chuyện)
Sasshi: Đúng vậy! (Xác nhận điều đó)
Sae: Eh~~~~~~~!!! (Xấu hổ quá)
Sasshi: Cũng ổn thôi, những người như thế dễ nổi tiếng mà!

Q: Sashihara-san, bạn cứ như là quản lý của cô ấy vậy~!! Nhưng nói về người trong câu hỏi, bạn hiện tại đang nhắm vào cái đích nào?
Sae: Mục tiêu chính của tôi bây giờ là vào được Senbatsu!
Sasshi: Để đến được cái đích đó, em phải "cởi bỏ" hết ra đi!
Sae: E~~~~~~~h!!

Nguồn:
De Jure (Tiếng Anh)

Last edited by a moderator:
Top Bottom