[Box Ngữ văn] Tạp chí Văn học số 3 - Chào đón Ngày Quốc Tế Phụ Nữ

D

datiniai

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chị Hoà đã tạm biệt Box nhưng không có nghĩa Tạp chí Ngữ văn nói riêng và Box Ngữ Văn nói chung vì thế mà ngừng hoạt động ^^
Tạp chí lần này được vừa mang ý nghĩa chúc mừng Ngày 8/3 tới toàn thể các bạn nữ trong Diễn đàn, vừa là lời từ biệt tới chị Hoà =)) Thế hệ sau chúng em sẽ cố gắng bước tiếp để Box văn luôn là Box tiêu biểu :D
Chúc ngày 8/3 của một nửa Thế giới sẽ ngập tràn hạnh phúc và tình yêu thương ♥

Last edited by a moderator:
D

datiniai

^^PHỎNG VẤN ĐỘC QUYỀN THÀNH VIÊN KÌ 2 ^^​

Datini : Chào em Woonopro =))
Woonopro: Chào chị!

Datini: Để chào mừng ngày quốc tế phụ nữ 8/3, Box Văn lại tổ chí tạp chí đợt 3, trong đó có một phần không thể thiếu là " Phỏng vấn thành viên" nhân đây chị muốn mời em- trưởng nhóm box Sử tham gia vào cuộc phỏng vấn lần này! Mong sẽ nhận đc sự ủng hộ của em =))

Woonopro: Em cảm thấy rất chi là vinh dự khi được phỏng vấn thế này, nhưng cũng rất chi là mỏi mắt khi phải chờ đợi chị chat ra :-SS

Datini :Chị viết vào i nguyên đấy =.=

Woonopro: Thôi nào

Datini: à ừm =)))
Em hãy giới thiệu chút về mình đi!

Woonopro: Giới thịu gì chị nhỉ: Em là Boy 100%, hiện đang ở Vĩnh Long , Đang học 11

Datini: Sở thích, sở ghét của em là gì?

Woonpro: Em thích xem phim Hàn, hoat hình, nghe ballad nhẹ nhưng không quá sến. Ghét: bị lợi dụng, bị ép buộc, bị lệ thuộc

Datini: Oa... Để chuẩn bị cho ngày lễ trọng đại này, trường em và lớp có tổ chức hoạt động gì ko?

Woonopro: Trường thì chỉ đơn thuần cho thầy cô, nhưng lớp em thì các thầy đã chuẩn bị tổ chức, đôi khi vì những hành động của quá lố của họ mà khiến em phát bực.

ờ đúng là quốc tế phụ nữ thì phải tôn vinh phụ nữ thật đấy, nhưng có cần phải đến nổi mất lý trí không

Em vốn đã tham gia tự quản tránh phải lấy ghế và quét lớp, ấy thế mà 2 ông thầy thực tập mới vô, bắt 3 ngày quốc tế phụ nữ toàn bộ nam quét, trong khi em được miễn, chẳng lẽ cải tay đôi sau

Thôi quay về vấn đề chính

2 Thầy đang dự định tổ chức 1 buổi tiệc nhỏ để làm bất ngờ cho các bạn nữ

Cụ thể là sẽ tổ chức vào ngày sinh hoạt như từ đơn thuần là hát, tặng quà, trò chơi...

Datini: =))) a chà chà, thấy em có vẻ phẫn uất quá nhỉ =)) lớp em cũng có những hoạt động thú vị đấy chứ, nhưng chị hỏi í không phải, sắp lên 11 rồi, liệu em đã từng thích bạn nữ nào cho vậy? hahaha

Woonopro: không phải sắp lên 11, mà đã lên và sắp lên 12 rồi ạ

Bạn nữ đã thích à, nói thật là em tôn sùng chủ nghĩa F.A chị à, bởi nhiều nguyên nhân: thứ 1, khi quen nhau thì ắt sẽ có cãi nhau, mỗi lần cãi rồi quen rất mệt. Thứ 2, hiện đang trong tuổi học, em phải cố gắng cho vượt đại học và việc làm, còn chuyện tình cảm là 1 vấn đề phù du. Thứ 3, các bạn ấy em không nghĩ là hợp , dù ý em không phải là chê, nhưng có lẽ tiêu chuẩn em hơi cao

Datini: Ô, tiếp xúc với em cũng không ít, nhưng lchị lại không ngờ em theo chủ nghĩa hoàn hảo như vậy, phải chăng đó là tính cách cốt yếu của một xử nữ?

Woonopro: Cũng không hẵn chị à, bởi là 1 xử thì khi nhìn sẽ dễ nhận ra điểm thiếu sót của người khác, vả lại em cũng thấy nhiều đứa bạn quen nhau để cải vả, rồi bị chọc ghẹo, e không thích thế, mà em sống thực tế hơn, bởi dù các cặp đó có mặn nồng thế nào thì chắc gì sau đại học đã còn quen, tình cảm chỉ mang tính chất tạm thời thì em không thích lắm.

Datini: Những tưởng em rung động một cô bé nào đó thì chị có thể hỏi em đã chuẩn bị quà gì cho cô bé. Vậy thì mẹ em, em có chuẩn bị gì cho em ko?

Woonopro: Nếu là bạn gái: sẽ tuỳ vào bạn ấy nữa, nếu là 1 người nhẹ nhàng yêu thiên nhiên thì 1 châu xương rồng là thích hợp, bởi xương rồng dễ sống. Nói chung là tuỳ ấy chị, nhưng em sẽ chú trọng hàng handmade hơn, đôi khi cũng sẽ là thuỷ tinh, vài món đồ mà người ấy cần. Nhưng tuyệt đối không bao giờ mua hoa. Rất chi là sến. Còn với mẹ: Mẹ cũng như em khá thực tế, món quà mà em dành cho mẹ là gửi vào tài khoản mẹ tiền do em làm được, đồng thời nấu cho mẹ 1 buổi tối thịnh soạn, không để mẹ phải làm việc nhà vào ngày hôm đó.

Datini: woa, em biết nấu ăn?

Woonpro: em nghĩ nấu ăn là 1 điều thiết yếu mà chị, như e đã nói e k thích phụ thuộc người khác, nên biết nấu ăn thì làm chủ dược giờ giấc bản thân hơn

Datini: Người phụ nữ nào có em quả là may mắn với cô ấy ^^ Vậy còn Box Sử, Box Sử của em dạo này hoạt động thế nào, em hãy giới thiệu 1 chút box của mình, sắp tới nó sẽ có hoạt động gì mới?

Woonopro: Box sử hiện đang dần đi lên, từ giữa tháng 2, sau khi tuyển thêm được nhiều mod mới thì số lượng công việc được phân ra nhẹ và giải quyết nhanhhn. Dù có 1 số mod không được chăm lắm, cũng như là vài bạn gặp vấn đề thời gian, nhưng đối với các bạn bận do học và lý do cá nhân thì đó là điều có thể hiểu, nhưng không sao, dù gì thì box sử cũng đang đi lên. Vì số câu hỏi tồn đã hết, nên giờ chỉ có mỗi việc là hệ thống kiến thức, tổ chức mini show thui chị

Datini: và em cũng là một thành viên năng nổ, luôn tham gia các event trong diendan

Woonopro: hì, chị quá khen oài

Datini: Hỏi xa một chút, e định hướng thi ngành nào và trường Đại học nào vậy?

Woonopro: Ban đầu em định thi A1 với ngành CNTT thuộc Đại Học CNTT tp, nhưng sau này thì ngành đó là 1 ngành hot, tỷ lệ kiếm việc em thấy cũng không dễ, nên e đang chuyển hướng tí, vẫn thi khối A1 với CNTT nhưng sẽ là trường Cần Thơ, đó sẽ là khối thi phụ, còn khối thi chính thì sẽ là khối C, ngành chính trị học, ở trường đại học KHXHNV tphcm, sau khi học xong e dự là tiếp tục lên thạc sĩ, khi ấy thì tỷ lệ việc làm và tương lai sẽ cao hơn.

Datini: em quả là có cái nhìn rất xa và thực tế =)) Vậy chị chúc em sẽ đạt đc ước mơ mình mong muốn. Cuối cùng, em có muốn gửi lời nhắn gì đến với toàn thể các bạn nữ trong diễn đàn nói riêng cũng như chị em phụ nữ nói chung trong ngày 8/3 năm nay ko?

Woonopro: Em xin chúc 1 câu ngắn thôi.

Nhân này Phụ Nữ Việt Nam 8/3 chúc cho chị em phụ nữ, các bạn, các chị, các Mẹ thật nhiều niềm vui và thật hạnh phúc. Mãi là một nửa của thế giới, là những bông hoa lúc nào cũng khoe sắc thật xinh tươi. Happy Women’s day!!!

Datini: Cảm ơn em đã tham gia phỏng vấn! Chúc em có một ngày vui vẻ!

Woonopro: Cảm ơn chị! Mong chị cũng vậy =))

Last edited by a moderator:
Top Bottom