Tâm sự bối rối

Tiểu thư ngốk

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng mười 2017
584
1,056
204
20
Nghệ An
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

em có 1 cậu bạn sau khi cậu ấy bị thất tình em đã tìm cách cho cậu ấy vui nên em có đùa là em thích cậu ấy sau nhiều lần cậu ấy hỏi em vẫn khẳng định là thật nhưng sau đó em đã nói sự thật cho cậu ấy biết và cậu ấy cho đó là lừa dối và không muốn nhìn em nữa nhưng sau đó cuộc sống cậu ây vẫn bình thường . Vậy nhưng mấy hôm gần đây cậu ấy có vẻ né tránh mọi người và luôn bi quan còn đăng tus xung quanh tôi toàn sự lừa dối ai cũng đỗ lỗi tại em nhưng em biết điều đó là không phải em hỏi nhưng cậu ấy nói cậu chán ghét cuộc sống này ? em cần làm gì mong mọi người giúp đỡ

0912746586

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng mười một 2018
210
102
61
20
Hà Nội
THCS Tiên Cát
haizzzzzzzzzzz
ngay từ đầu e ko nên làm vậy bởi làm vậy sẽ khiến bạn đó bị tổn thương rất nhiều đó nên e phải xin lỗi khéo bạn đó và rút ra bài học cho mik nhé:Tonton16:Rabbit10

Tiểu thư ngốk

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng mười 2017
584
1,056
204
20
Nghệ An
haizzzzzzzzzzz
ngay từ đầu e ko nên làm vậy bởi làm vậy sẽ khiến bạn đó bị tổn thương rất nhiều đó nên e phải xin lỗi khéo bạn đó và rút ra bài học cho mik nhé:Tonton16:Rabbit10
em đã xin lỗi rất nhiều và cậu ấy nói cần thời gian để quên đi chuyện đó nhưng bọn em vẫn không thể nói chuyện với nhau

Tiểu thư ngốk

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng mười 2017
584
1,056
204
20
Nghệ An
vậy là em đã làm tổn thương bạn ấy quá nhiều đó
có lẽ là vậy nhưng vấn đề cậu ấy buồn không phả là vì em mà là vì 1 sự việc nào đó mà cậu ấy không muốn nói ra em bây giờ chỉ muốn giúp cậu ấy quên đi nỗi buồn đó vì có vẻ cậu ấy rất tuyệt vọng

0912746586

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng mười một 2018
210
102
61
20
Hà Nội
THCS Tiên Cát
có lẽ là vậy nhưng vấn đề cậu ấy buồn không phả là vì em mà là vì 1 sự việc nào đó mà cậu ấy không muốn nói ra em bây giờ chỉ muốn giúp cậu ấy quên đi nỗi buồn đó vì có vẻ cậu ấy rất tuyệt vọng
Hãy bày tỏ sự chân thành của e bằng cách an ủi và thuyết phục bạn ý tâm sự vs mik

• Like
Reactions: Tiểu thư ngốk

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
em có 1 cậu bạn sau khi cậu ấy bị thất tình em đã tìm cách cho cậu ấy vui nên em có đùa là em thích cậu ấy sau nhiều lần cậu ấy hỏi em vẫn khẳng định là thật nhưng sau đó em đã nói sự thật cho cậu ấy biết và cậu ấy cho đó là lừa dối và không muốn nhìn em nữa nhưng sau đó cuộc sống cậu ây vẫn bình thường . Vậy nhưng mấy hôm gần đây cậu ấy có vẻ né tránh mọi người và luôn bi quan còn đăng tus xung quanh tôi toàn sự lừa dối ai cũng đỗ lỗi tại em nhưng em biết điều đó là không phải em hỏi nhưng cậu ấy nói cậu chán ghét cuộc sống này ? em cần làm gì mong mọi người giúp đỡ
Đọc hết cả hơi .-.
Người ta đã thất tình còn như vậy nữa là sai rồi còn gì .-.

hoàng trung lực

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2017
302
350
126
Thanh Hóa
THPT Hà Trung
e đã lm cho sự việc nghiêm trọng hơn rồi!!!o_Oo_O
có lẽ cần thời gian để cho bạn e nghĩ lại chứ bây h e cố giải thích thì cậu ấy cx ko nghe đâu!!!

Hà nội phố

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng chín 2017
588
371
101
Hà Nội
Trường THCS Hát Môn
cậu bạn đó có thân với bạn không? Nếu thân thì chọc cười thêm lần nữa xem có bớt giận không rồi xin lỗi đàng hoàng tử tế với cậu bạn đó.... Lúc đứa bạn mình giận mình toàn ngồi chọc nó cười rồi htas nó nghe, cách này cũng hữu dụng lắm đó....:Tuzki34:Tuzki3

Hoàng Công Minh

Học sinh chăm học
Thành viên
28 Tháng mười một 2018
310
159
51
18
Quảng Ninh
THCS Mạo Khê II
Nếu người ấy là tôi, trên cơ sở suy nghĩ của 1 thằng con trai, tôi sẽ cảm thấy lòng tự trọng và niềm tin của mình như đang bị bạn giẫm nát vậy, giống kiểu bạn coi tôi như 1 mon đồ chơi ấy...
Chuyện này, ngay từ đầu cậu đã k nên đùa với cậu ta như vậy

• Like
Reactions: Tiểu thư ngốk

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
nhưng bạn phải hiểu cho e ấy chứ e ấy chỉ muốn an ủi cậu bạn đó thôi nhưng e ấy ko bt cách thể hiện
Một thằng con trai thì chắc chắn sẽ để lòng tự tôn của mình lên cao nhất rồi. Bạn ấy lại bơn đùa với nỗi đau của bạn nam như vậy ư? Khác gì đang giẫm đạp lòng tự tôn của một thằng con trai không? =))

Răng Khểnh

Luôn luôn lắng nghe
Cố vấn chuyên môn
16 Tháng mười một 2018
102
296
36
Em thân mến,
Ngay từ đầu em nói những điều không đúng với cậu bạn ấy là em đã sai rồi!
Thật chẳng vui vẻ chút nào nếu như người khác biết chuyện bạn thân mình lôi tình cảm của mình ra làm trò như thế đúng không nào?
Và cách giải quyết tốt nhất là chờ bạn ấy nguôi ngoai và xin lỗi thật chân thành thôi cô bé ạ. Phương châm của chúng ta là sai ở đâu sửa ngay ở đó. Và lần sau hãy chú ý đừng làm điều tương tự với những người khác nha.
Chúc em may mắn!

Top Bottom