Góp ý Bỏ thống kê lỗi vi phạm

Hiền Lang

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng mười hai 2018
583
1,114
171
Hà Nội
GTVT
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình thấy những lỗi vi phạm cách đây mấy năm vẫn cứ hiển thị rành rành trong hồ sơ của thành viên.

Thời cổ có cái hình phạt thích chữ lên mặt người phạm luật để cái vết sẹo cùng với tội lỗi đấy theo họ cả đời. Giờ mình thấy cái thống kê này cũng giống như chữ "thích" lên hồ sơ thành viên vậy.

Vì một số lý do nhân văn, mình đề xuất bỏ đi.

(Ảnh mang tính chất minh họa)

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,623
744
22
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh
Mình thấy những lỗi vi phạm cách đây mấy năm vẫn cứ hiển thị rành rành trong hồ sơ của thành viên.

Thời cổ có cái hình phạt thích chữ lên mặt người phạm luật để cái vết sẹo cùng với tội lỗi đấy theo họ cả đời. Giờ mình thấy cái thống kê này cũng giống như chữ "thích" lên hồ sơ thành viên vậy.

View attachment 132082
Để người ta còn biết bạn đó vi phạm gì chứ ạ, tự nhiên thấy bạn đó đen nick mà không biết lý do rồi kiện cáo này nọ các kiểu. Chắc lúc đầu người ta làm cũng có lý do của người ta rồi, em thấy nó cũng không ảnh hưởng nhiều lắm.

Hiền Lang

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng mười hai 2018
583
1,114
171
Hà Nội
GTVT
Lịch sử vi phạm có thể lưu nhưng không hiển thị công khai. Sẽ chỉ có mem và mod, admin biết.

Anh nhìn thấy những lý do phạt lỗi như: hành vi không phù hợp, ngôn ngữ không phù hợp thì chả hiểu cụ thể thế nào, anh không rảnh đâu mà kiện cáo thay người ta nhưng sẽ có ấn tượng không tốt về thành viên ấy.

Tưởng tượng hồi nhỏ em mắc lỗi "tè dầm" mà người ta cứ treo mãi cái biển "thằng này từng tè dầm" trước cửa nhà em chắc chắn em sẽ khá điên tiết. :D

Thái Minh Quân

Cựu Cố vấn Lịch sử | Cựu Chủ nhiệm CLB Lịch sử
Thành viên
29 Tháng mười 2018
3,304
4,365
561
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Hiền
Theo tôi lại nghĩ, nên hạn chế một phần nào đó việc công khai vi phạm của thành viên, vì khi công khai quá sẽ dẫn đến nhiều vấn đề, nhất là vấn đề tâm lý con người. Mình đi học, đi chơi hay đi làm thì khi cùng làm chung với bạn bè, hết sức tế nhị và công khai tật xấu của người khác ra, vì nó liên quan nhiều đến tâm lý, uy tín của người ta. Đấu với nhau, người ta sẽ đấu bảng đầu thay vì đấu bằng tay chân. Các tật xấu chính là đòn tâm lý "ác" nhất để dìm, hạ bệ một người nào đó

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ

View attachment 132082
Đâu em nghĩ là để vậy cho mọi người nhớ mình đã từng vi phạm lỗi này và sẽ không vi phạm nữa đó anh

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Lịch sử vi phạm có thể lưu nhưng không hiển thị công khai. Sẽ chỉ có mem và mod, admin biết.

Anh nhìn thấy những lý do phạt lỗi như: hành vi không phù hợp, ngôn ngữ không phù hợp thì chả hiểu cụ thể thế nào, anh không rảnh đâu mà kiện cáo thay người ta nhưng sẽ có ấn tượng không tốt về thành viên ấy.

Tưởng tượng hồi nhỏ em mắc lỗi "tè dầm" mà người ta cứ treo mãi cái biển "thằng này từng tè dầm" trước cửa nhà em chắc chắn em sẽ khá điên tiết. :D
Mình thấy chẳng có gì phải giấu cả, bạn xem các tội hình sự có bao giờ xóa đi ko, nhất là đi xin việc? Vậy nên cần công khai để mọi người đều biết, nhất là các lỗi ngôn ngữ ko hợp (hầu hết là chửi bậy) giúp chúng ta không bao giờ quên được và nhớ sửa chữa. Thêm nữa, bạn ko kiện nhưng đầy người khác thấy vô lí thì kiện có sao đâu???

phamkimcu0ng

Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
9 Tháng mười 2018
1,683
7,939
561
Cà Mau
Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành

View attachment 132082
Đề xuất của anh em thấy hợp lí đấy chứ, có thể để những lỗi này chỉ cho chính người vi phạm và các BQT thấy cũng được mà, để cho bạn đó xem để bạn đó thấy mà không mắc phải nữa, các BQT thấy để phạt điểm cảnh cáo,... còn khi những người khác thấy thì cũng chỉ lấy điều đó mà nói móc, hỏi tới hỏi lui thôi

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,245
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác

Em thấy ý kiến này cũng khá hay ạ :)
@Lanh Đồng , @Ngọc Bùi 12345

Quân (Chắc Chắn Thế)

Trùm vi phạm
Thành viên
18 Tháng chín 2017
1,266
2,329
261
19
Hà Nội
Trường Mần Non

View attachment 132082

Anh ghép với cái đấy ở trang cá nhân của em à =.=
Mà em cx ko care đâu ^^

Mà em đồng ý với ý kiến này

Bị tận 27 lần cảnh cáo cảm thấy nhục dễ sợ.....
Ít ra cũng phải cho mem ẩn mấy cái này đi....

Last edited:

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Anh ghép với cái đấy ở trang cá nhân của em à =.=
View attachment 132143

Mà em đồng ý với ý kiến này

Bị tận 27 lần cảnh cáo cảm thấy nhục dễ sợ.....
Ít ra cũng phải cho mem ẩn mấy cái này đi....
Ẩn đi nhưng chính mem cũng phải được thấy, để coi đó là một lần rút kinh nghiệm. Tuy nhiên, theo mình với những lỗi về ngôn ngữ (hầu hết là chửi tục), lỗi phạt 100 điểm (tức khóa luôn tk) thì vẫn cần công khai để mọi người thấy rằng: à, người này đã từng nói bậy rồi, mình không chơi với những người hay nói tục; hoặc để mọi người biết nguyên nhân bị khóa tk (mà theo em tất cả những lần khóa vĩnh viễn dù vì lí do gì anh @Toji Takeshi cũng nên đăng hết vào topic đã có để mọi người biết) mà tránh làm phiền hoặc hỏi vớ vẩn. Tuy vậy, mình thấy việc công khai cũng không có gì xấu cả, vì mọi người đang hoạt động trên một môi trường ảo. Vì thế nên việc công khai lỗi sẽ là hình thức mà chỉ mọi người trên này biết nên không có gì gọi là "nhục nhã" cả. Mọi người đang hơi làm quá lên trong cái môi trường ảo này rồi, mọi người sẽ đánh giá mình ở cả ngoài đời chứ ko phải mỗi trên mạng đâu.

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Mình đồng ý với quan điểm của chủ thớt, tuy nhiên mình bổ sung thêm với lý do là những cái "nhắc nhở" ấy sẽ mất giá trị. Trên diễn đàn có rất nhiều thành viên vi phạm thì lên tận 15, 20 lỗi nhưng vẫn rất năng nổ đấy chứ, thậm chí còn có thể được coi là 'bảo vật' của cộng đồng này. Những thành viên khác sẽ hình thành một tâm lý như thế nào khi ghé qua tường nhà họ?

Top Bottom