bộ sưu tập số đồng phân các chất

T

thanhhero69

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mọi người trong diễn đàn ai được thầy cô cho chép cái bảng tổng hợp số đồng phân của các chất hữu thường gặp thì share cho mình với ,có được cái đó cố gắng học thuộc ,ra thi khỏi phải chép cho tốn thời gian :D

L

lunmamun

Cái này bên ebook.here có rồi bạn qua đó down,còn nếu không thấy thì gửi tin nhắn cho mình mình gửi qua cho bạn.

H

hoangtan2312

THiệt là quá nản chí, vậy bạn phân tích xem cái công thức [TEX]C_4H_8O_2[/TEX]có bao nhiu công thức các loại vậy bạn ^^!

C

conech123

:) theo công thức tính của thầy thì nó gồm 6 đồng phân (4 este, 2 axit), các trường hợp tạp chức hoặc đa chức thầy ko xét.

thầy nói cho bọn em biết đi ạ :D
thực ra , việc nhớ số đồng phân quả là ko hay cho lắm , nhưng làm bài thi , ko biết có kịp time để viết ko nhỉ :-?
dù sao thì viết nhiều vẫn có thể nhớ được 1 vài chất^^ , ko nên quá dựa dẫm vào tài liệu.

H

hoangtan2312

:) theo công thức tính của thầy thì nó gồm 6 đồng phân (4 este, 2 axit), các trường hợp tạp chức hoặc đa chức thầy ko xét.
Hì thầy ơi, đơn giản 1 công thức, phải nhớ là 6 đồng phân, vậy hàng tá công thức như thế, nhớ nổi không thầy nhỉ. CT tính của thầy, thầy chả dạy tụi em,chán quá :D

H

haikk

:-SS đến cái thầy cô cho chép cái bảng ấy cũng chẳng thể thuộc, chẳng thể nhớ nổi nữa là học sinh ----> đúng là 1 ý tưởng điên rồ!
Hình như học trò bây giờ sướng hơn nhiều rồi nên quen thói ăn sẵn hay sao ý nhỉ, giải toán thì đòi có công thức, giờ viết đồng phân cũng đòi có bảng học thuộc số lượng, nản!
theo mh đây ko phải là một ý tưởng điên rồ mà nó là một ý tưởng tuyệt hay đó bạn! ko nhất thiết phải thuộc đồng phân chúng ta chỉ cần thuộc số lượng đồng phân là ổn???????????

H

hoahong39

thầy viết công thức ra xem nào********************************************************???????

L

lunmamun

Tất cả bởi vì bây giờ thi trắc nghiệm gây ra cả thôi,thời gian là quan trọng nên ai chả muốn giải nhanh.Cũng vì thời gian và nhiều người chưa giỏi hoá thì mới học kiểu này.Công thức tính đồng phân thì cũng thấy có công thức dùng cho no hữu cơ thôi,nếu hên thì trúng không thì chịu.
Ở trang thuvienvatly.com có tài liệu về cách đánh đồng phân nhanh ai chưa hiểu thì tìm về đọc thêm đi,chứ đừng nên học thuộc lòng,học không vững vào lộn xộn là die luôn đó.

Top Bottom