bộ sưu tập số đồng phân các chất

T

thanhhero69

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mọi người trong diễn đàn ai được thầy cô cho chép cái bảng tổng hợp số đồng phân của các chất hữu thường gặp thì share cho mình với ,có được cái đó cố gắng học thuộc ,ra thi khỏi phải chép cho tốn thời gian :D

9

9xhamhoc

bnaj à , đòng phân phải tự mình nghiên cứu thôi chứ khó có thể đưa ra để học thuộc

bạn nên đưa ra 1 số công thức cần hỏi về số đồng phân

N

noveloflove

không có công thức để nhớ được đâu bạn àk bạn nên tự tìm hiểu thôi hj hj

N

ntt4121991

ban ah dong fan thi fai tu minh viet chu
viet theo thu tu tu mach C ,den noi =
den vi tri cac chat khac

G

giap8286

Bộ não là 1 cai kho để đồ ko giới hạn.Nhưng ko sắp xếp đồ 1 cách khoa hoc thi........e...c
::D::D::D

L

learn144

Bạn thật chăm chỉ. Mình cho bạn địa chỉ sau: http://www.mathe2.uni-bayreuth.de/markus/pdf/pub/dis/MathModKombChemMolStrukt.pdf

Ok Thử xem bạn học mất bao nhiều h nhé

Cái này toàn tiếng anh không à, tiếng anh giao tiếp còn chưa vững thì mấy cái từ chuyên môn sao hiểu? Mà tớ có thấy đồng phân gì trong đó đâu? Nếu nó là một bảng số đồng phân các chất thật thì tớ cũng ráng dịch ra mà học thuộc đấy (tớ nói thật, hồi đó từng học thuộc bảng tuần hoàn cơ ).

To thanhhero : Chả thầy cô nào cho cái bảng đấy đâu.Sao cậu không tự làm lấy một bảng mà học? Mà nói là bảng thế thôi chứ thực ra là một tờ giấy ghi lại số đồng phân của các chất mà mình đã gặp qua, đã được thầy cô giải. Cậu cứ lôi hết tài liệu từ đầu năm tới giờ ra, chịu khó ghi ghép lại số đồng phân của các chất mà cậu đã gặp, loại gì (axit, este....) , chẳng mất thời gian lắm đâu, chừng 1h thôi.

Còn nếu mà lười quá :-? thì tớ cũng có một tờ giấy ghi đồng phân ( do tớ tự làm ), nhưng chẳng biết làm sao mà share cho cậu....

P/S : bạn thanhhero này thuộc dạng siêng giống tớ, cũng đang tụng đồng phân.

Last edited by a moderator:
S

sao_bang_lanh_gia

Cái này toàn tiếng anh không à, tiếng anh giao tiếp còn chưa vững thì mấy cái từ chuyên môn sao hiểu? Mà tớ có thấy đồng phân gì trong đó đâu? Nếu nó là một bảng số đồng phân các chất thật thì tớ cũng ráng dịch ra mà học thuộc đấy (tớ nói thật, hồi đó từng học thuộc bảng tuần hoàn cơ ).

To thanhhero : Chả thầy cô nào cho cái bảng đấy đâu.Sao cậu không tự làm lấy một bảng mà học? Mà nói là bảng thế thôi chứ thực ra là một tờ giấy ghi lại số đồng phân của các chất mà mình đã gặp qua, đã được thầy cô giải. Cậu cứ lôi hết tài liệu từ đầu năm tới giờ ra, chịu khó ghi ghép lại số đồng phân của các chất mà cậu đã gặp, loại gì (axit, este....) , chẳng mất thời gian lắm đâu, chừng 1h thôi.

Còn nếu mà lười quá :-? thì tớ cũng có một tờ giấy ghi đồng phân ( do tớ tự làm ), nhưng chẳng biết làm sao mà share cho cậu....

P/S : bạn thanhhero này thuộc dạng siêng giống tớ, cũng đang tụng đồng phân.

:) tài liệu trên là tiếng Đức chứ ko phải tiếng Anh, số đồng phân ứng với CTPT em có thể tìm ở những trang cuối cùng, có bảng tổng kết cả rồi.
Nhưng 1 là ko thể nhớ được, 2 là trong bảng đó người ta tổng hợp cả các trường hợp nhóm chức mà các em ko được học.
Nói chung là để thi ĐH, ta nên dùng 2 phương pháp "đếm" và "tính" chứ không nên cầu kỳ học thuộc.

V

vanculete

tính đồng phân em không biết thầy Ngọc có cách tính nhanh không nhưng thầy Hải chắc chắn có , bạn nào ở HN ,TB theo

thầy Hải học , thầy cho cách tính , mình thấy phù hợp với tư duy của chúng mình

S

sao_bang_lanh_gia

theo khóa VIP của cô hà có dạy cách tính nhanh số đồng phân đấy
:D cứ xem thử các bài giảng của cô Hà (phần học thử thôi nhé) là biết những thứ cô dạy nhanh đến thế nào rồi.

@ vanculete: nếu có thời gian thì em chia sẻ cách tính của thầy Hải cho các bạn tham khảo với nhé!

T

trungtunguyen

đồng phân thì viết mạch thế thui chứ 1 số cái ko thể máy móc đc
vì còn lời dẫn của đề nữa nên ko thể nào nói có công thức đc nếu có thì chỉ đúng cho 1 số trường hợp mà ng' lập xét thui
đúng ko thầy ngọc????????????

S

sao_bang_lanh_gia

đồng phân thì viết mạch thế thui chứ 1 số cái ko thể máy móc đc
vì còn lời dẫn của đề nữa nên ko thể nào nói có công thức đc nếu có thì chỉ đúng cho 1 số trường hợp mà ng' lập xét thui
đúng ko thầy ngọc????????????

:p cũng còn tùy cách tính nữa em ạ, có những cách tính rất linh hoạt và không phụ thuộc vào lời dẫn của đề bài!

T

trungtunguyen

em thấy mấy cuốn sách hóa đâu có đề cập đến tính số lượng công thức đâu????
như công thức C15H32 thì số đồng phân là?
công thức đâu mà tính

V

viquelinh

Tớ có 1 vài CT tính đồng phân đây:
Axit có : 2^(n-3)
Este: 2^(n-2)
amin : 2^(n-1)
số trieste được tạo từ n axit béo: [n^2. (n+1)]/2
trong amino axit có n! peptit

Top Bottom