Tài năng HMF Bộ sưu tầm tranh của em

yaya@ 2008

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng hai 2020
744
884
121
16
Hưng Yên
Thcs Hùng An
Bức chép trông cute ghê
Tuy nhiên nét vẽ của bạn hơi bị cứng nhé
Tóc tỉa chưa được đẹp
Cảm ơn ạ. Em sẽ tập tỉa tóc
Tiên vẽ đẹp nè :3, nhưng nét vẫn còn khá cứng
Pic 1 chân fail, tóc tỉa chưa được đẹp
Pic 2 mặt fail, hai cái bím tóc chưa xinh, trông khá kì, phần đuôi tóc chưa được đẹp
Còn lại ổn rồi^^
Cố lên nha Ò v Ó
Ưkm. Tiên sẽ tập vẽ nhiều hơn. Tiên sẽ cố gắng

Gâu Đần

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
6 Tháng mười một 2018
950
1,585
171
16
Hải Phòng
THCS Đằng Hải ai cùng trường lên tiếng =)
Lâu lắm rồi ko có vào đây thăm mọi người. Hôm nay ngó qua đăng vài bức tranh. View attachment 157961 View attachment 157962 mọi người cho heo xin ý kiến nha. Đều là tranh chép. @Huỳnh Tiến Đại -.- ,@Hắc Trần Tuyết Nhi , @Nguyễn Phan Ánh Nguyệt, @Gâu Đần ,@Trần Hoàng Hạ Đan
Đẹp ó:v
-Pic 1 mắt hơi gần nhau, tóc hơi cứng, tay fail.
- Pic 2 ổn hơn nhưng mặt hơi dài, còn lại ổn rồi^^
Cố lên>:3, Bụt 1 tháng rồi không vẽ ;-;

• Like
Reactions: yaya@ 2008

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Lâu lắm rồi ko có vào đây thăm mọi người. Hôm nay ngó qua đăng vài bức tranh. View attachment 157961 View attachment 157962 mọi người cho heo xin ý kiến nha. Đều là tranh chép. @Huỳnh Tiến Đại -.- ,@Hắc Trần Tuyết Nhi , @Nguyễn Phan Ánh Nguyệt, @Gâu Đần ,@Trần Hoàng Hạ Đan
2 bức tranh mình thấy khá ổn
Nhưng mà ở bức tranh 1 mình thấy tay cô Nazuko hơi xấu, mắt hơi xát nhau và đôi mắt cũng không bằng nhau ( 1 cái cao hơn ) - mắt trái cao hơn mắt phải
Ở bức 2: căm hơi bị nhọn một chút nhé, phần cổ áo bạn vẽ mấy đường nét hơi bị mờ á

• Like

Nguyễn Thị Quỳnh Lan

Cựu TMod Sử
Thành viên
31 Tháng ba 2020
1,498
6,408
511
Bắc Ninh
HocMai Forum
Em thấy chị vẽ đẹp lắm ạ nhưng pic 1 em thấy hơi fail ạ
Cố lên nha chị ^^

Nguyễn Thị Quỳnh Lan

Cựu TMod Sử
Thành viên
31 Tháng ba 2020
1,498
6,408
511
Bắc Ninh
HocMai Forum
Hello mọi người, lâu lắm rồi mới chở lại. Mọi người xem giúp em bức chép nha View attachment 158550 ảnh gốc là avatar của em nha. @Huỳnh Tiến Đại -.- , @Nguyễn Phan Ánh Nguyệt ,@Hắc Trần Tuyết Nhi ,@Nguyễn Thị Quỳnh Lan, @Gâu Đần ,@Cherry_cherry
chị vẽ rất đẹp ạ nhưng em thấy chân và tay bị fail rồi ạ, em thấy tranh chép thì chị không nên kí tên ạ
chúc chị thành công ^^

*Candy*

• Like

Cherry_cherry

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng mười 2018
333
976
96
18
Thanh Hóa
trường trung học cơ sở hoằng hà
Hello mọi người, lâu lắm rồi mới chở lại. Mọi người xem giúp em bức chép nha View attachment 158550 ảnh gốc là avatar của em nha. @Huỳnh Tiến Đại -.- , @Nguyễn Phan Ánh Nguyệt ,@Hắc Trần Tuyết Nhi ,@Nguyễn Thị Quỳnh Lan, @Gâu Đần ,@Cherry_cherry
Mới mấy ngày thôi mà em lên tay ghê thiệt :-o
Mắt hơi lệch để tránh tình trạng này em chia tỷ lệ ra để vẽ cho đều nhé
Màu tô chưa mượt lắm
hmm...hết rồi đấy :)

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Với bức tranh của bạn mình thấy tay nazuko hình như 3 ngón á == ( nó bị sai sai á :v )
Đôi mắt bạn vẽ còn lệch với nhau nhé
Màu vẽ một vài chỗ còn hơi lem ra bên ngoài
Và đôi chân trông nó không đẹp lắm
Cố gắng lần sau nhé ^^

• Like

yaya@ 2008

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng hai 2020
744
884
121
16
Hưng Yên
Thcs Hùng An
chị vẽ rất đẹp ạ nhưng em thấy chân và tay bị fail rồi ạ, em thấy tranh chép thì chị không nên kí tên ạ
chúc chị thành công ^^

*Candy*
Chị sẽ sửa, chị có thói quen khi vẽ xong thì phải ký tên nên em thông cảm. Ký cho vui thôi.
Mới mấy ngày thôi mà em lên tay ghê thiệt :-o
Mắt hơi lệch để tránh tình trạng này em chia tỷ lệ ra để vẽ cho đều nhé
Màu tô chưa mượt lắm
hmm...hết rồi đấy :)
Cái phần tỉ lệ là em ngu lắm rồi ạ, em sẽ cố gắng tô màu mượt hơn

Bạn @Junery N :
Tớ chép tranh, thấy trong tranh như nào thì tớ chép vậy thôi

• Like
Reactions: Cherry_cherry

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,042
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Tranh vẽ ổn nhưng cần chỉnh lại các tỉ lệ một chút nữa là đẹp. Nhìn khá cute đó em >,<. Đi đường line bút đen rõ tranh :<

Gâu Đần

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
6 Tháng mười một 2018
950
1,585
171
16
Hải Phòng
THCS Đằng Hải ai cùng trường lên tiếng =)
Tiên lên tay nhanh ghê á:33. Lên màu ổn lắm luôn, màu khá hài hòa. Có vài điểm này thôi:
- Ở pic 1 là ảnh màu trời buổi sáng nên hình ảnh không nên để màu đen, Tiên tô con chim thành màu khác sẽ đẹp hơn.
- Dây điện ở pic 1 hơi cứng trông không tự nhiên.
- Pic 2 đẹp hơn, dây điện nét hơi to, nên để từng dây rời nhau. Tiên có thể thêm cảnh vật đằng sau nữa cho sinh động như bãi cỏ hoặc con đường.
Tiên sửa lại là ok nha:3

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Với 2 bức vẽ của bạn thì mình thấy:
Bức 1: Cách vẽ màu của bầu trời và cách vẽ màu của đám mây rất hài hòa và hợp. Cái dáng của 2 con chim mình thấy không được đẹp và được thật cho lắm. Một vài dây điện mình thấy nó hơi bị sai về quy luật á hoặc do bạn vẽ thẳng nhưng hơi cong lên trời ( dây điện thường phải võng xuống chứ không có võng lên trời )
Bức 2: Màu sắc bầu trời ổn, mấy cột điện trông cũng thật :p

khahhyen_ybms1

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng bảy 2020
709
2,319
231
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
Nói chũng mình thấy tranh của bạn cũng ổn rồi
Nhưng ở bức 1 mấy cái dây điện nhìn rất rối
Còn ở bức 2 thì oke nha

Khoảng lặng..

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng tư 2020
1,185
3,332
331
Phú Yên
HOCMAI Forum
Wow, bạn vẽ đẹp lắm luôn, tiến bộ hơn hẳn so với mấy ngày trước, nhưng ở tranh 1, những sợi dây điện hơi rối, mình nghĩ bạn vẽ theo một đường thẳng thì nó sẽ đẹp hơn rất nhiều, còn ở tranh 2, bạn vẽ rất tốt, chỉ vẽ thêm một số cảnh vào và mình nghĩ nên vẽ mặt trăng để thêm sinh động. Nói chung, 2 bức tranh này bạn vẽ quá ư là tuyệt zời~~~~~~~~

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,042
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Tay nghề vẽ tranh của em lên cấp nhanh thật ấy, tranh em vẽ đẹp, chuyển màu cũng khá ổn xinh :<
Em chuyển màu từ tông đậm sang nhạt khá hài hòa đó ><

hosimya ichigo

Học sinh mới
Thành viên
30 Tháng bảy 2020
36
52
16
15
Hưng Yên
Trường Trung Học Cơ Sở Hùng An

yaya@ 2008

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng hai 2020
744
884
121
16
Hưng Yên
Thcs Hùng An
Tiên lên tay nhanh ghê á:33. Lên màu ổn lắm luôn, màu khá hài hòa. Có vài điểm này thôi:
- Ở pic 1 là ảnh màu trời buổi sáng nên hình ảnh không nên để màu đen, Tiên tô con chim thành màu khác sẽ đẹp hơn.
- Dây điện ở pic 1 hơi cứng trông không tự nhiên.
- Pic 2 đẹp hơn, dây điện nét hơi to, nên để từng dây rời nhau. Tiên có thể thêm cảnh vật đằng sau nữa cho sinh động như bãi cỏ hoặc con đường.
Tiên sửa lại là ok nha:3
Với 2 bức vẽ của bạn thì mình thấy:
Bức 1: Cách vẽ màu của bầu trời và cách vẽ màu của đám mây rất hài hòa và hợp. Cái dáng của 2 con chim mình thấy không được đẹp và được thật cho lắm. Một vài dây điện mình thấy nó hơi bị sai về quy luật á hoặc do bạn vẽ thẳng nhưng hơi cong lên trời ( dây điện thường phải võng xuống chứ không có võng lên trời )
Bức 2: Màu sắc bầu trời ổn, mấy cột điện trông cũng thật :p
Nói chũng mình thấy tranh của bạn cũng ổn rồi
Nhưng ở bức 1 mấy cái dây điện nhìn rất rối
Còn ở bức 2 thì oke nha
Wow, bạn vẽ đẹp lắm luôn, tiến bộ hơn hẳn so với mấy ngày trước, nhưng ở tranh 1, những sợi dây điện hơi rối, mình nghĩ bạn vẽ theo một đường thẳng thì nó sẽ đẹp hơn rất nhiều, còn ở tranh 2, bạn vẽ rất tốt, chỉ vẽ thêm một số cảnh vào và mình nghĩ nên vẽ mặt trăng để thêm sinh động. Nói chung, 2 bức tranh này bạn vẽ quá ư là tuyệt zời~~~~~~~~
Tay nghề vẽ tranh của em lên cấp nhanh thật ấy, tranh em vẽ đẹp, chuyển màu cũng khá ổn xinh :<
Em chuyển màu từ tông đậm sang nhạt khá hài hòa đó ><
Bức tranh của bạn cũng đẹp đó. Cố lên nha!!!
Cảm ơn mọi người rất nhiều, em sẽ cố gắng hơn, tập luyện nhiều hơn :MIM38:rongcon27

• Like
Reactions: Khoảng lặng..
Top Bottom