Bố, mẹ: Hôm qua là sinh nhật của con

T

trangyou

Thật sự thông cảm với chị.............
Đối với em chuyện này hết sức bình thường vì ít khi bố mẹ không biết sinh nhật của em
( Nói nhỏ nhá: thiệt ra thì trong vòng bán kính 1 tháng gần đến hôm sinh nhật, em có tật nói nhảm suất.............=))=))=)))

Không có gì hạnh phúc bằng tự thưởng cho mình một lời chúc tốt đẹp vào ngày sinh nhật chị ạ.....................<:p:D:)

B

biyb7912

em cũng chẳng khác các chị được mấy. Đã 8 năm rồi , mẹ em dường như quên hẳn sinh nhật của em ,chỉ khi nào em nhắc ,mẹ em mới bảo là:"mẹ quên mất".Các chị cũng biết cảm giác đó rồi đấy!Nhưng biết làm gì đâu ngoài việc ngậm ngùi chịu đựng thôi!

M

maquyvodoi

cái này là chuyện bình thường mà bạn bố mẹ mải làm việc cũng vì kiếm tiền mà kiếm tiền vì muốn cho các bạn ăn học đầy đủ còn bố mẹ bắt mìnhh ọc nhiều chẳng qua muốn mình học tốt hơn thôi chứ đâu phải bố mẹ muốn nhìn chúng ta học hành vất vả rồi đứng cười đâu " mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi quả " sau này khi lớn nên thành đạt lập gia đình lúc đó các bạn đã là những ông bố người mẹ thì các bạn sẽ hiểu cho lỗi khổ tâm của cha mẹ mình thôi .

D

duc_2605

Tội cho bạn thật
CÒn bạn mà suốt ngày phải ôm cái máy tính đó thì mình có 1 lời nhắc
Tát cả những điều đó đều xuất phát từ tấm lòng thương con quá mức của bố mẹ. Nếu ko muôn nói là chuyện bình thường. Chính do bố mẹ thương con nên mong con học giỏi để sau này giúp ích cho bản thân. Nhưng họ ko hề nghĩ tơi cảm nhận của con trẻ và hậu quả tiêu cực...
Muốn bố mẹ thay đổi, ta cần phải thay đổi. Nếu bạn cố gắng học thật giỏi (chỉ khổ bây h) thì bạn sẽ học khá dần lên, bố mẹ tin vào bạn hơn.... Khi đó bạn hãy nêu suy nghĩ của mình: rằng mình cũng như các bạn khác, cần đc giải trí.... với bố mẹ, sau đó bạn hứa sẽ học tốt, chắc chắn bố mẹ bạn sẽ đồng ý. CÒn nếu bạn học vẫn kém như vậy thì bố mẹ chắc chắn sẽ quát bạn đấy! Nên hãy chỉ xịn bố mẹ khi học khá hơn và CM = điểm học kì chẳng hạn. Và từ khi bạn học khá hơn, bạn chắc chắn sẽ dễ dàng duy trì được phong độ đó. CÒn nếu bạn lại tụt thảm hại, bi kịch sẽ ko bao h dứt. bố mẹ sẽ mất niềm tin ở bạn.
Hi, đức

T

trangnhung_99

sn of mk thì từ lâu mọi người đã cho vào dĩ vãn rùi. Chỉ có thể là tự nhớ or lâu lâu k nhớ thì còn k thể pít là mk bn tuổi cơ.
nói về được pama wan tâm á, còn lâu nhé.còn khổ hơn mấy pn nhiều
động 1 síu là bị mắng à
nhưng nói tóm lại có bố mệ là tốt rồi, tuy rằng họ k nhớ sinh nhật mk nhưng chí ít họ cũng là ng nuôi nấng mk fải vậy k, còn tốt hơn 11 số pn k có bố mẹ để mà than vẵn chứ

P

phuongphi2001

Mấy cj ơi cs này là thượng đế ban cho .Nên ta hãy trân trọng nó .đâu phải thứ gì cũng tốt đẹp như mình mong muốn đâu.nên đừng tự mãn về bất cứ 1 điều gì cả .Tương lai mình vẫn con mà.Đừng lo lắng hay buồn sầu,hãy vui tươi lên,hãy sống 1 cuộc đời đáng sống .Rồi cũng đến lúc mình già đi .Chả lẽ ba mẹ mình sẽ sống mãi với mình sao ,nên bây giờ ta hãy trân trọng họ ,đừng oán trách hay giận dỗi họ.nếu bây giờ ta k wan tâm đến họ thì sau này ta sẽ hối hận cả đời đó
chúc mấy cj có 1 cs tốt hơn
Đừng T_T nữa nhé;);););););););)

dunghien16

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng bảy 2016
1
0
1
32
chasancongnghiep.blogspot.com
Tùy mỗi hoàn cảnh gia đình, có lẽ bố mẹ em quá bận bịu, mải lo cơm áo gạo tiền nền k nhớ ngày SN của em. Mẹ chị thì vẫn nhớ SN của chị, nhưng sống ở quê nên ngày sn cũng như thường thôi, chỉ có lên hnoi đi học thì bạn bè tụ tập cho vui

thanhztsifan

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng ba 2017
1
1
51
30
Cuộc sống có nhiều thứ phải lo lắng. Bố mẹ mải mê cơm áo gạo tiền mà không nhớ sinh nhật bạn nhưng mình tin bố mẹ luôn mong những điều tốt nhất đến cho bạn. Mình sống 24 năm chưa bh bố mẹ nhớ sinh nhật mình thậm chí mình mua áo về tặng mẹ mà mẹ không thích mẹ sẵn sàng treo bờ rào :D mình cũng tự ái lắm, nhưng xa nhà rồi mình mới thấy được ở cạnh ba mẹ được quan tâm ba mẹ đã là một điều đáng quý rồi bạn à. Cố lên nhé.

• Like
Reactions: TrangKhanhNguyen

TrangKhanhNguyen

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng hai 2017
16
19
56
23
Mình thấy bình thường!

Có lẽ cảm nhận của mỗi người mỗi khác nhưng mình tin nếu các bạn biết thông cảm và đặc mình vào hoàn cảnh của bố mẹ, các bạn sẽ thấy điều đó không còn quan trọng nữa

Từ khi sinh ra cho đến bây giờ, mình được bố mẹ tổ chức sinh nhật duy nhất một lần, đó là năm mình lên lớp 3, vui vì được nhận quà từ các bạn nhưng năm lên lớp 4, đối với mình, được tổ chức sinh nhật hay không không còn quan trọng vì năm đó mẹ mình bệnh nặng, đến bây giờ mẹ giường như không còn khả năng làm việc...

Mỗi năm đến sinh nhật, không ai nhớ, kể cả bạn bè, mình cũng thấy không sao, một chút buồn vu vơ nhưng rồi dặn lòng vì mình không nên đòi hỏi quá nhiều từ bố mẹ, tổ chức sinh nhật cho con, có thể đó là tình cảm nhưng đôi khi đó cũng là vẻ bề ngoài...

Điều quan trọng nhất trong cuộc đời đó là được họ quan tâm bằng chính trái tim của họ, dù họ bận bịu trăm công nghìn việc, họ không quan tâm cho mình nhiều nhưng chỉ có họ mới dám xả thân vì mình khi mình gặp khó khăn, chỉ có họ mới chịu khổ cực cho mình hạnh phúc...

Chẳng ai cho mình ngoài bố mẹ cả! Vì vậy đừng bao giờ trách bố mẹ, và đừng làm họ buồn lòng, đừng để khi mất họ mới cảm thấy hối tiếc ân hận vì... khi đó đã quá muộn!
Khi cs phát triển, có lẽ Facebook nhớ tới sinh nhật chúng ta đầu tiên...

TrangKhanhNguyen

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng hai 2017
16
19
56
23
Cuộc sống có nhiều thứ phải lo lắng. Bố mẹ mải mê cơm áo gạo tiền mà không nhớ sinh nhật bạn nhưng mình tin bố mẹ luôn mong những điều tốt nhất đến cho bạn. Mình sống 24 năm chưa bh bố mẹ nhớ sinh nhật mình thậm chí mình mua áo về tặng mẹ mà mẹ không thích mẹ sẵn sàng treo bờ rào :D mình cũng tự ái lắm, nhưng xa nhà rồi mình mới thấy được ở cạnh ba mẹ được quan tâm ba mẹ đã là một điều đáng quý rồi bạn à. Cố lên nhé.
câu cuối của bạn chuẩn quá luôn, mk năm nay lớp 11, năm lớp 10 tự ý chuyển trường cách hơn 1000km về quê học, đi r mới thấy ở bên bm hạnh phúc và thoải mái nhất mà trk đó mk chưa nhận ra...

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Bố mẹ mình cũng không quan trọng chuyện sinh nhật mình lắm. Nhà mình cũng không thuộc loại khá giả gì nhưng lại chứa đầy tình cảm gia đình. Mình chỉ tổ chức sinh nhật có một lần. Bạn bè mình cũng nhớ tới, nhưng một nửa trong đó là nhờ Facebook nhắc :D
Mẹ mình rất quan tâm đến ngôi nhà mà hai anh em tôi đang ở với mẹ. Mẹ về nhà chỉ quần quật quét dọn, chăm sóc hai anh em. Lúc rảnh rỗi thì mẹ lại tìm quần áo giặt hay nấu sẵn đồ ăn sáng mai. Vài phút ngắn ngủi của một ngày làm việc mệt nhọc, mẹ lại gọi cho bố.
Bố mình ở cùng với bà nội, vốn dĩ bà nội sức khỏe yếu, mà phận làm con phải có hiếu với cha mẹ mình. Bố ở xa chúng tôi mà vẫn biết rõ chúng tôi như thế nào. Do bố không ở cùng với mẹ con tôi nên ít khi đi họp phụ huynh nhưng cứ cuối năm học, bố lại đùa là sao không để bố lên đây đi họp phụ huynh. Bố cứ nhắc hai ae phải ở nhà ngoan, mẹ ốm bố không lên được đâu.
Nhà mình chỉ vậy thôi, bố mẹ cũng không áp đặt gì nhiều. Em rất thông cảm với chị. Một người sống trong gia đình hạnh phúc như em khó có thể thấu hiểu được hết nỗi đau mà chị trải qua. Sinh nhật, một sự tượng trưng cho những quan tâm mà mọi người dành cho mình. Nếu chị không được bố mẹ tổ chức sinh nhật, chị hoàn toàn có thể mong bố mẹ quan tâm mình nhiều hơn. Hãy nói cho các bậc phụ huynh biết cảm giác của chị. Bậc cha mẹ nào cũng phải có một phần thấu hiểu con cái. Mang nặng đẻ đau 9 tháng mà còn không biết đứa con của mình nó muốn gì, nó thích gì ư?
Chị cũng nên hiểu bố mẹ đã vất vả thế nào để nuôi mình, nhưng cũng phải nhắc nhở bố mẹ cứ không phải cấp cho con những thứ vật chất ấy là đủ. Bảo bố mẹ rằng, hãy chia thời gian dành cho con nhiều hơn nữa!
Em mong chị luôn có được một gia đình ấm êm!

bienxanh20

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
902
1,298
299
Nhiều khi là như vậy vẫn biết bố mẹ phải lo toan bao điều trong cuộc sống mà lòng vẫn thấy buồn tủi tim vẫn thấy đau trước sự quan tâm đến ít ỏi của bố mẹ vẫn biết là phải cảm thông mà nhiều khi vẫn trách móc bố mẹ không chịu để ý đến mình ...

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
sinh nhật của 1 đứa con xa nhà như chị, chỉ là 1 cuộc điện thoại của mẹ. Đôi khi, mọi thứ trở nên đơn giản khi con người ta nhìn mọi thứ bằng đôi mắt đơn giản hóa các em ạ.
các em nên thấu hiểu cho ba mẹ nữa nhé. đôi khi cv quá bận rộn nên ba mẹ mệt mỏi, các em muốn ba mẹ hiểu các em thì các e học cách chia sẻ và tâm sự xem sao.... :):):)

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
năm nào sinh nhật thì cũng là nước mắt
năm nay cũng vậy,chẳng có gì khác

Sắc Sen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng hai 2016
441
227
174
Quảng Bình
mh cũng chưa bao giờ tổ chức sn và điều đó ko còn quan trọng nư
Mình thấy bình thường!

Có lẽ cảm nhận của mỗi người mỗi khác nhưng mình tin nếu các bạn biết thông cảm và đặc mình vào hoàn cảnh của bố mẹ, các bạn sẽ thấy điều đó không còn quan trọng nữa

Từ khi sinh ra cho đến bây giờ, mình được bố mẹ tổ chức sinh nhật duy nhất một lần, đó là năm mình lên lớp 3, vui vì được nhận quà từ các bạn nhưng năm lên lớp 4, đối với mình, được tổ chức sinh nhật hay không không còn quan trọng vì năm đó mẹ mình bệnh nặng, đến bây giờ mẹ giường như không còn khả năng làm việc...

Mỗi năm đến sinh nhật, không ai nhớ, kể cả bạn bè, mình cũng thấy không sao, một chút buồn vu vơ nhưng rồi dặn lòng vì mình không nên đòi hỏi quá nhiều từ bố mẹ, tổ chức sinh nhật cho con, có thể đó là tình cảm nhưng đôi khi đó cũng là vẻ bề ngoài...

Điều quan trọng nhất trong cuộc đời đó là được họ quan tâm bằng chính trái tim của họ, dù họ bận bịu trăm công nghìn việc, họ không quan tâm cho mình nhiều nhưng chỉ có họ mới dám xả thân vì mình khi mình gặp khó khăn, chỉ có họ mới chịu khổ cực cho mình hạnh phúc...

Chẳng ai cho mình ngoài bố mẹ cả! Vì vậy đừng bao giờ trách bố mẹ, và đừng làm họ buồn lòng, đừng để khi mất họ mới cảm thấy hối tiếc ân hận vì... khi đó đã quá muộn!
mình thấy bạn nói đúng hihi

Top Bottom