bô' mẹ e thj lai ghet kn cai' choi vs ban khac gioi

N

ngoisaohieulongtoi92

ba má j mà khó tính thế?càng cấm thế con cái càng k có giao lưu hiểu biết,chính ra chơi thân,có thằng bạn thân còn thoải mái và sướng hơn là có con bạn thân đấy,chơi với con trai bao giờ nó cũng khác hơn chơi với con gái đấy,haizzzzzzzzzzzzz

J

janeto

thank cả nhà nhìu nho cả nhà ma h pama e đã thoải mái hơn trong t/c của kn cái iu cả nhà nhiu2

L

linhphoebe

- theo mình thì không phải bố mẹ ghét đâu ... Vì bố mẹ lo cho bạn , bởi bố mẹ đã trải qua thời kì rung rinh rùi mà.. Nhưng nếu bố mẹ mà mềm mỏng thì họ sợ bạn sẽ nghĩ rằng họ đồng ý và cho phép bạn làm như vậy, và nếu bạn đã nghĩ như thế thì khi đó lỡ có khả năng bạn và người khác giới đó sẽ tiến xa ơi xa xa tình cảm bạn bè thì sao[ điều này dễ gặp lắm đến 80% lận ] ?. Với họ việc đầu tiên của chúng mình là học ,thế nên họ ko để cho mình bị a/h? bởi những chuyện đâu đâu mà không chú tâm học tập . chính vì vậy nên họ nghĩ có lẽ nên nghiêm khắc trong chuyện này ... CÒN NẾU bạn vẫn muốn chơi thân với bạn khác giới thì hãy chứng tỏ cho họ thấy rằng : bố mẹ ơi con của bố mẹ vẫn học tốt và vẫn ngoan nè!!! . Khi đó thì có cho tiền bố mẹ cũng không * ghét * như bạn từng nghĩ đâu ... Bản thân mình là con gái nhưng bạn thân toàn con trai không à !! đôi khi chưa chắc giữa con gái với con gái dễ tâm sự hơn là 2 người bạn hác giới đâu nhé!!! ............. nhóm mình 5 người mà đến 4 trai [ gái duy nhất nên được cưng nhứt ] và vì cả 5 đều đã lớn, đã ý thức được việc của mình nên cả 5 gia đình chẳng bố mẹ nào ngăn cấm cả ...

T

thangbeou

có 2 lý do khiến bố mẹ bạn ngăn cấm
1 là sợ bạn bị dụ
2 là sợ bạn dụ phải thằng không ra gì...

mình nghĩ chuyện bạn bè tốt nhất là công khai, chơi với đứa nào đưa nó về nhà chơi để bố mẹ biết mặt trò chuyện gì gì đó... cơ bản là chứng minh "À! Hoá ra bạn của con mình cũng tốt đấy, cho chúng nó chơi với nhau cũng được..." thế là OK

T

thithi111

thật ra chuyện ba mẹ cấm đoán cũng là có cái lí cả!thế nhưng thời đại cua ba mẹ lại khác ko hiểu được con cái cũng như những mối quan hệ xã giao đó!vì vậy,việc này xảy ra cũng khá nhiều!chỉ cần các bạn làm cho ba mẹ hiểu những mặt tích cực của bạn khác giới là ổn!còn mình ít giao du lại bị nói là cô độc!thế đấy,trời đất vốn khó hiểu vậy mà!

T

thienhoang_0nline

Mình cũng ít có bạn lắm bạn thân của mình là cùng gới lên
mình chưa bị ai cấm đoán cả!!!!!!!!
Nhưng nếu mình bị ba mẹ cấm đoán thì mình sẽ nghe theo
ba mẹ vì theo mình nguềoi lớn nói cái gì cũng đúng hơn trẻ con phải
không bạn!!!!!!!!

P

pikapon

minh nghi thi la do ba me wa lo cho ban thui,ai cha z.khi minh moi vao cap 3 thi ba me cung k thich minh choi vs con trai nhung khi minh thang than ke voi ba me ve ten ban cua minh hay ho ra sao thi me k cam nua.hihi.neu ban cua ban tot thi k co li do j ma ba me cam dung k?vi vay neu ma ho lo wa thi cu thang than ke ve ban cua minh thui, du sao thi co tot thi ta moi choi cung ma dung k

Q

quynhnhung81

ba mẹ mình thì không cấm
khổ nỗi cái là pạn khác giới lại ngại ba mẹ mik, thế mới đau

B

blackat.bc

tớ chơi với mấy đứa kc giới từ bé mẫu giáo đến bây giờ , bố mẹ biết nhưng có sao đâu - nếu ấy chứng minh một cách rõ ràng với bố mẹ rằng đấy là tình bạn trong sáng , tạo cơ hội cho bố mẹ biết rõ tính cách của bạn mình , đi đâu chơi thì xin phép một tiếng là xong ý mừ ! Rõ ràng , rành mạch như thế bố mẹ nói sao đc ?!

T

traitimbangtuyet

tớ nghĩ rằng cậu nên nói kĩ với ba,mẹ ? không có bậc cha mẹ nào mà k thương con cái cả ! Trường hợp này ba mẹ lo cho cậu lắm vì sẽ gặp nhiều bất cẩn khi chơi với bạn khác giới 1 mình! nếu cậu rủ 2 hay 3 bạn nữ đi cùng thì bố mẹ an tam lắm đấy ! hãy giữ lấy tình yêu thiêng liên này của bố mẹ cậu nhé !bố mẹ thương cậu nhất trên đời đấy___^-*

Top Bottom