Tâm sự Bố à , con xin lỗi

ARMY's BTS

Học sinh gương mẫu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
857
3,883
406
19
Bắc Ninh
Bang Tan Sonyeondan <3 , Wanna One <3 , Samuel <3 , Stray Kids <3
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hôm nay , có lẽ mình rất xúc động , xấu hổ và tự ghét chính bản thân mình nhất !
Mình đã xem chương trình của Wanna one . Thật sự mình nhìn thấy DaeHwi khóc trước mộ bố mình , mà bản thân không kìm được nước mắt . DaeHwi nói anh ấy đã từng rất ghét bố của mình vì mọi người có bố mà anh ấy lại không . Anh ấy đã thực hiện được lời hứa với bố của mình ....
Khi anh ấy khóc mình bất giác nhớ đến bố của mình . Thật sự trong suốt 7, 8 năm qua mình chưa bao giờ nói " Bố ơi , con yêu bố rất nhiều " hay " Bố tuyệt vời nhất " cả . Từ hồi lớp 2 mình đã ít ôm bố hơn rồi . Mình chưa bao giờ thật sự nghe lời bố . Mỗi khi bố nói mình thường tìm lí do để cãi lại bố . Mình đã rất ghét bố của mình ...vì bố đánh mình . Bố mình là 1 người ít nói , trầm tính và rất nghiêm khắc . Bố ít khi tâm sự với mình vậy nên từ đó mình và bố đã xa lại càng xa hơn . Khi thấy 1 đứa bé khóc nức nở nói rằng " Bố à , bố về với con đi . Con hứa sẽ không đi chơi , sẽ nghe lời bố mà . Bố ơi ! bố về với con đi . Con sai rồi ..." Tự nhiên mình rưng rưng nước mắt ,mình cảm thấy bản thân thật kém cỏi , đã không làm gì được để phụ giúp bố vậy mà còn làm bố bận tâm ...mình mình thật sự quá tệ . Sau khi xem xong mình đã khóc , khóc rất nhiều . Mình đã nhậm ra mình đã sai . Bố à ! con xin lỗi ! Con yêu bố rất rất nhiều! Khi bố về mình đã ôm bố , rót nước cho bố . Con hứa sẽ ngoan hơn bố nhe ! Con sẽ đưa bố đi du lịch vòng quanh thế giới như bố muốn . Con sẽ hoàn thành ước mơ còn chưa hoàn thiện của bố , bố nhé !
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Cảm ơn anh nhé ! Lee DaeHwi , cảm ơn anh đã thức tỉnh em dậy sau cơn xa đọa . Tuy em không phải là fan của anh . Nhưng anh à , cảm ơn anh rất nhiều ! Cảm ơn bác ấy đã sinh ra anh , sinh ra 1 thiên thần như anh . Bác ấy hẳn rất tự hào về anh nơi suối vàng . Em cũng sẽ làm bố em tự hào về em như thế . Cảm ơn anh

Last edited:
Top Bottom