Báo lỗi Bị trừ HMCoin và xóa bài không đúng.

Status
Không mở trả lời sau này.

Trần Đăng Nhất

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
690
380
191
Có khá nhiều lời giải thích rồi ấy chứ? Chẳng qua bạn không hiểu thôi!
Luật HMC là khi bị xóa bài sẽ bị trừ HMC tức là bất cứ bài viết nào bị sẽ xóa cũng sẽ bị trừ HMC, khi tham gia diễn đàn lẽ ra các bạn nên đọc kĩ nội quy đó. Vì vậy mình nghĩ không cần bổ sung luật đó.
Vả lại chỉ thành viên BQt mới có quyền xóa+sửa+phạt+khôi phục còn CTV không có quyền đó nhé!
Mình hiểu chứ! Nhưng mình không cần câu trả lời như vậy! Đầu tiên mình hỏi: "Tại sao Dương nói không có thông báo mà lại có thông báo". Không ai giải thích được mà chỉ nói là xóa thì phải có thông báo chứ.
Còn HMC, mình rấ cần sự công minh! Nhiều bạn nhầm lẫn, sai sót, có thể lần đầu nhắc nhở, lần sau -1 HMC, lần sau nữa -3 HMC, sau đó -5. Tiếp sau đó cũng -5.
HMF mình thấy đang bị lỗi nhiều mà. Sao bạn lại nghĩ rằng HMF không công minh chứ?
Mình không có suy nghĩ HMF không công minh! Nhưng mình cần THÊM sự công minh ấy

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Mình hiểu chứ! Nhưng mình không cần câu trả lời như vậy! Đầu tiên mình hỏi: "Tại sao Dương nói không có thông báo mà lại có thông báo". Không ai giải thích được mà chỉ nói là xóa thì phải có thông báo chứ.
Còn HMC, mình rấ cần sự công minh! Nhiều bạn nhầm lẫn, sai sót, có thể lần đầu nhắc nhở, lần sau -1 HMC, lần sau nữa -3 HMC, sau đó -5. Tiếp sau đó cũng -5.

Mình không có suy nghĩ HMF không công minh! Nhưng mình cần THÊM sự công minh ấy
Đúng. Ai cũng cần có thêm sự công minh đấy nhưng diễn đàn đang rất rất công minh. Theo mình là vậy

• Like
Reactions: Thiên Thuận

Blue Plus

Cựu TMod Toán|Quán quân WC18
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
7 Tháng tám 2017
4,506
10,437
1,114
Khánh Hòa
$\color{Blue}{\text{Bỏ học}}$
Thôi được rồi! Lúc đầu mình hỏi với 1 tinh thần rất vui vẻ. Nhưng đến cuối cùng vẫn không có lời giải thích. Nhưng cũng không nên nói là do chị ấy mà là do sơ xuất của toàn BTC minigame này! Lần này anh Hải đả nghĩ nhưng nếu lần sau, có ad, mình cần ad giải thích rõ hơn! Giờ thì bạn nhắn tin hỏi chị ấy thay đổi cái luật đó đi. Mình biết CTV sẽ không thể cộng lại điểm được
Ok Ok, nhưng nếu bn k vi phạm thì đâu có bị trừ, để giờ uổng. Cái Minigame của mk, cx như của ng khác, hầu như chung phần luật nên chưa hẵn đã là sơ suất. Coi như cái phần mk k sửa luật khi có HMC là sai, nhưng mk đâu phải là ng xóa bài và gửi thông báo, thế nên mk k bt để r xảy ra vụ việc này. Còn nữa, trong nội quy sai thì có phạt, đúng k? Để kiếm 5HMC, cũng như kiếm điểm 10, khó đúng k? Thế thì phạm lỗi sai thì bị trừ điểm, mất điểm 10 (tương đương 5HMC), tương tự như -5HMC, không phải sao?
vậy bạn nghĩ HMCoin sinh ra để HMF-er kiếm quà ?? bạn kiếm HMCoin chỉ để nhận quà thôi à??
sai rồi bạn ạ!HMCoin sinh ra để cho HMF-er có động lực giúp đỡ các bạn,
HMF là 1 cộng đồng HỌC TẬP, nhưng đã bị trẻ hóa,bị cộng đồng chiếm phần lớn
chủ yêu HMCoin sinh ra để các bạn tích cực vào box học tập trả lời (vì trong đấy dễ kiếm HMCoin)
nên bọn mình cũng không cần quà,chỉ cần HMF ngày càng hoàn thiện thôi
Chả phải vô box CĐ cày HMC nhiều hơn à, đã bị trừ thì phải cố gắng để bù phần trừ, đúng k? Vậy phải càng nỗ lực hơn, đúng k?
Cái này thì phạt theo điểm cảnh cáo, HMCoin trừ theo lập trình của hệ thống, ok?

Trần Đăng Nhất

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
690
380
191
Ý tớ là cụ thể ra... :> Tớ thấy diễn đàn khá là công minh mà :>
Nói cụ thể ra thì phải nói thế nào cho bạn hiểu nhỉ??? Mình gộp hết tất cả các phần của diễn đàn lại để -> HMF thiếu công minh.
Hoặc bạn sử dụng thêm 1 thời gian nữa đi rồi sẽ biết.
Sorry! Mấy anh/chị gộp bài giúp em! em đăng nhầm chỗ

Ok Ok, nhưng nếu bn k vi phạm thì đâu có bị trừ, để giờ uổng. Cái Minigame của mk, cx như của ng khác, hầu như chung phần luật nên chưa hẵn đã là sơ suất. Coi như cái phần mk k sửa luật khi có HMC là sai, nhưng mk đâu phải là ng xóa bài và gửi thông báo, thế nên mk k bt để r xảy ra vụ việc này. Còn nữa, trong nội quy sai thì có phạt, đúng k? Để kiếm 5HMC, cũng như kiếm điểm 10, khó đúng k? Thế thì phạm lỗi sai thì bị trừ điểm, mất điểm 10 (tương đương 5HMC), tương tự như -5HMC, không phải sao?

Chả phải vô box CĐ cày HMC nhiều hơn à, đã bị trừ thì phải cố gắng để bù phần trừ, đúng k? Vậy phải càng nỗ lực hơn, đúng k?

Cái này thì phạt theo điểm cảnh cáo, HMCoin trừ theo lập trình của hệ thống, ok?
Mình không cần được nhiều điểm. Nhưng mình cần các bạn rút kinh nghiệm trong những lần sau! ok!

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
Vấn đề này để BQT giải quyết. Đề nghị tất cả các bạn khác dừng trả lời vào topic này.
Thân ái!

Trần Đăng Nhất

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
690
380
191
Vấn đề này để BQT giải quyết. Đề nghị tất cả các bạn khác dừng trả lời vào topic này.
Thân ái!
Ok! Tối rồi mình cũng còn ngủ nữa... Mọi người cứ trả lời kiểu này chắc chết quá! Nãy giờ buồn ngủ lắm rồi!

Nó càng nhiều mức phạt, nó càng phức tạp và rất dễ lỗi có thể lại bị trừ vô lý thì sao
Bạn lại nghĩ theo 1 hướng khác. HMF là trang web có nền công nghệ cao. Sao lỗi được bn! Nếu lỗi thì cũng kahcs thoi!
Thấy chưa!!! Ngay cả ở đây. Tui trả lời nguwfowfi trước sau mà vẫn bị goppj bài -5HMC. Mỗi lần trừ là 5 HMC. Nhiều lần trừ là rất nhiều HMC là đăng khác. Tui nên suy nghĩ lại: dừng sử dụng diễn đàn là tốt đúng không?

Last edited:
  • Like
Reactions: Phạm Thúy Hằng

huyenlinh7ctqp

Cựu PT nhóm Hóa | Nhất đồng đội Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng mười hai 2015
3,035
4,705
764
21
[^_^] Muốn biết không [*_-] Tự tìm hiểu nha [+_+]
Câu chuyện này thật sự rất buồn cười :)
Thứ nhất, có thông báo hay không nó ảnh hưởng gì về bạn vậy? Có thông báo thì cái chỗ chứa thông báo của bạn bị nổ à? Hay nhiều thông báo quá làm bạn mất thời gian? Hay là nhiều thông báo quá khiến bạn quá ảo tưởng về bản thân mình vậy?
Thứ hai, vấn đề này bắt nguồn từ bài của bạn Nguyễn Triều Dương, và bạn đã hiểu sai bản chất của nó nên gây nên việc này :) Vậy hiểu sai bản chất như thế nào? Cái gọi là "xóa bài không thông báo" ấy, nói đầy đủ là "xóa bài không thông báo trước cho thành viên" nhé. Khi bạn đã không hiểu rõ sự việc thì đừng làm ầm lên như kiểu bạn là người hại vậy. Trong vấn đề này bạn không có chút "thiệt hại" nào cả :) Có khi còn có lợi nữa ấy chứ.
Ví dụ :
Nếu có bài tv đăng sai, btc sẽ gửi thông báo : Bài viết của bạn vi phạm nội quy và sẽ bị xóa trong vòng ít phút - Đó là xóa bài có báo trước :)
Còn, khi gặp vi phạm mà xử lý luôn, thông báo đó là xử xong rồi.
Thứ ba, trước giờ, có bao nhiêu người bị xóa rồi, sao họ không kêu ca gì cả mà mỗi bạn kêu vậy? Bạn không cảm thấy thắc mắc chút nào à? Bạn nói cần sự công minh của BQT, vấn đề này thì liên quan gì đến công minh vậy bạn? Mình thật sự rất tò mò đấy :)
Thứ tư, mình nói rõ luôn vậy, về việc xóa bài và bị trừ HMCoin sẽ có thông báo đó là điều hiển nhiên :) Đến cả thánh cũng không thay đổi được điều đó đâu bạn ạ. Mình nhớ có một số bài viết nói về việc này rồi ý :) Với lại, theo như bạn nói "
Do @Nguyễn Triều Dương nói không có thông báo. đáng ra phải nói là có thông báo chứ (đây là lỗi của bạn ấy; quy định được đặt ra rất lâu)! Nếu đã ghi không có thông báo thì cũng phải không có thông báo bị phạt luôn chứ! Đây là 1 trò chơi nhỏ mà lại vi phạm là bị trừ điểm vậy (cũng do bạn ấy không có nêu rõ là bị -HMCoin)! Thực sự mà nói nếu @Nguyễn Triều Dương thêm bị trừ HMCoin khi vi phạm thì mình sẽ chú ý hơn hoặc không tham gia vì sẽ bị trừ! Nếu chỉ là xóa bài mà không thông báo, không hoặc có bị trừ điểm thì bắt buộc phải đăng thêm vào quy định, thì trò chơi này rất vui và thú vị, kéo theo đông đảo lượt chơi.! Vì vậy em cần được khôi phục lại HMCoin cho mình!JFBQ00152070126A
" Ô, vậy tức là bạn cố tình vi phạm á hả?
Với lại :
Đúng thế! Minigame là 1 trò chơi nhỏ, giảm áp lực, sì trét cho học sinh mà lại có vụ như vậy!
không có vụ như vậy thì số bài viết của mấy bạn chắc tăng lên thành mấy trăm nghìn rồi á :) Dù là cộng đồng mở nhưng quy định vẫn là quy định. Và những vấn đề này đều đã được admin nói qua nhé.

Còn gì nữa không nhỉ? Mà mình thấy hình như mình hơi rảnh rồi ý :v Tự dưng chạy đến đây nói lý lẽ với 1 người không ưa lý lẽ :) Qua đây, mình có thể rút ra rằng, trên cái forum này, mình không phải là người bảo thủ duy nhất :D

Trần Đăng Nhất

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
690
380
191
Câu chuyện này thật sự rất buồn cười :)
Thứ nhất, có thông báo hay không nó ảnh hưởng gì về bạn vậy? Có thông báo thì cái chỗ chứa thông báo của bạn bị nổ à? Hay nhiều thông báo quá làm bạn mất thời gian? Hay là nhiều thông báo quá khiến bạn quá ảo tưởng về bản thân mình vậy?
Thứ hai, vấn đề này bắt nguồn từ bài của bạn Nguyễn Triều Dương, và bạn đã hiểu sai bản chất của nó nên gây nên việc này :) Vậy hiểu sai bản chất như thế nào? Cái gọi là "xóa bài không thông báo" ấy, nói đầy đủ là "xóa bài không thông báo trước cho thành viên" nhé. Khi bạn đã không hiểu rõ sự việc thì đừng làm ầm lên như kiểu bạn là người hại vậy. Trong vấn đề này bạn không có chút "thiệt hại" nào cả :) Có khi còn có lợi nữa ấy chứ.
Ví dụ :
Nếu có bài tv đăng sai, btc sẽ gửi thông báo : Bài viết của bạn vi phạm nội quy và sẽ bị xóa trong vòng ít phút - Đó là xóa bài có báo trước :)
Còn, khi gặp vi phạm mà xử lý luôn, thông báo đó là xử xong rồi.
Thứ ba, trước giờ, có bao nhiêu người bị xóa rồi, sao họ không kêu ca gì cả mà mỗi bạn kêu vậy? Bạn không cảm thấy thắc mắc chút nào à? Bạn nói cần sự công minh của BQT, vấn đề này thì liên quan gì đến công minh vậy bạn? Mình thật sự rất tò mò đấy :)
Thứ tư, mình nói rõ luôn vậy, về việc xóa bài và bị trừ HMCoin sẽ có thông báo đó là điều hiển nhiên :) Đến cả thánh cũng không thay đổi được điều đó đâu bạn ạ. Mình nhớ có một số bài viết nói về việc này rồi ý :) Với lại, theo như bạn nói " " Ô, vậy tức là bạn cố tình vi phạm á hả?
Với lại : không có vụ như vậy thì số bài viết của mấy bạn chắc tăng lên thành mấy trăm nghìn rồi á :) Dù là cộng đồng mở nhưng quy định vẫn là quy định. Và những vấn đề này đều đã được admin nói qua nhé.

Còn gì nữa không nhỉ? Mà mình thấy hình như mình hơi rảnh rồi ý :v Tự dưng chạy đến đây nói lý lẽ với 1 người không ưa lý lẽ :) Qua đây, mình có thể rút ra rằng, trên cái forum này, mình không phải là người bảo thủ duy nhất :D
Ừ. Bạn muốn nghĩ sao thì nghĩ. Mọi gì cần nói mình cũng đã nói ở trên rồi, bạn đừng ngụy biện mà đi soi lỗi của người khác nữa. Muốn đọc thì kéo lên đọc rồi hiểu cho kỹ. :)
Kéo lên đọc hay không kéo lên hay cố tình không hiểu thì mặc bạn. Ráng đi nhé :)
Thôi. Sao thì tùy bạn. Goodluck :)

huyenlinh7ctqp

Cựu PT nhóm Hóa | Nhất đồng đội Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng mười hai 2015
3,035
4,705
764
21
[^_^] Muốn biết không [*_-] Tự tìm hiểu nha [+_+]
Ừ. Bạn muốn nghĩ sao thì nghĩ. Mọi gì cần nói mình cũng đã nói ở trên rồi, bạn đừng ngụy biện mà đi soi lỗi của người khác nữa. Muốn đọc thì kéo lên đọc rồi hiểu cho kỹ. :)
Kéo lên đọc hay không kéo lên hay cố tình không hiểu thì mặc bạn. Ráng đi nhé :)
Đã không nói được thì đừng cố nói bạn ạ :) Cố quá thành quá cố đấy.
Với lại, đường đường là con trai, lại đi nói xấu một cách ẩn dụ, không dám đối mặt trực tiếp thì bạn nên thấy "nhục" một chút đi nhé.

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Đã không nói được thì đừng cố nói bạn ạ :) Cố quá thành quá cố đấy.
Với lại, đường đường là con trai, lại đi nói xấu một cách ẩn dụ, không dám đối mặt trực tiếp thì bạn nên thấy "nhục" một chút đi nhé.
Em thấy chị hơi "rảnh" khi làm những chuyện này rồi đó!
Mà cái kiểu người này thì mình nên bớt bớt lời lại chị ạ!
Sao bạn lại cố chấp thế nhỉ? Hình như chị Huyền lý luận QUÁ ĐẦY ĐỦ ở trên bạn không còn gì để nói nên thôi đừng cố tỏ ra mình nguy hiểm! :)

• Like
Reactions: Thiên Thuận
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom