Tài năng HMF Bị thầy mỹ thuật "truy nã" và cái kết

NGÔ TRÍ TIẾN - ĐÓM

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng chín 2020
714
1,049
146
Nghệ An
A3K101 THPT HUỲNH THÚC KHÁNG
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cả 2 ngày qua, ló mặt đến trường là bị thầy mỹ thuật tìm gặp chỉ vì một lí do là vẽ tranh dự thi, dù mình ko có hứng thú, thôi thì vẽ lun vậy:Chicken25:Chicken25:Chicken25:Chicken25
Các bạn cho mình chút nhận xét góp ý nha
Đề bài là phòng chống tai nạn đuối nước

Thực ra có 2 bức cơ, bức còn lại nếu vẽ xong kịp mình đăng tiếp :Chuothong78:Chuothong78:Chuothong78

nhi1234

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
20 Tháng tám 2010
625
1,329
221
Nghệ An
The Fighting Boys
Cả 2 ngày qua, ló mặt đến trường là bị thầy mỹ thuật tìm gặp chỉ vì một lí do là vẽ tranh dự thi, dù mình ko có hứng thú, thôi thì vẽ lun vậy:Chicken25:Chicken25:Chicken25:Chicken25

View attachment 166288
Thực ra có 2 bức cơ, bức còn lại nếu vẽ xong kịp mình đăng tiếp :Chuothong78:Chuothong78:Chuothong78
thiệt ông vẽ đây hả???:eek::eek:cx Oke đó!
Phong cách mới, có đầu tư: nói chung cx Ổn hơn trước(chứ tui hông phải là chuyên gia) chị @peekaiyuan64 làm ơn cho bạn em cái nhận xét ạ!<33:p

kaede-kun

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
HV CLB Địa lí
Thành viên
10 Tháng sáu 2020
1,691
10,852
806
Tây Ninh
~ Outer Space ~

View attachment 166288
Bạn vẽ tranh đẹp quá ạ ^^, nhưng mình thấy nét vẽ hơi khó nhìn , mấy ngôi nhà nhìn như như nó bị lấp đi với cây luôn í ạ ( í kiến riêng ) ,vì người là chính nên mình nghĩ có thể thêm một vài người đứng trên bờ ( theo mình nghĩ thôi nhé :p), cho mình hỏi đây là khu vực vùng sâu cùng xa ạ ?
( tại mình thấy khá ít người :) )
==> nói chung thì tranh bạn vẽ rất đẹp nha :>>* ngưỡng mộ thật đó *:MIM23

ThanhThuy0511

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng tám 2020
153
345
61
17
Bến Tre
Trường THCS Nhuận Phú Tân

View attachment 166288
Theo mình thấy thì ngọn núi bị trùng màu với cây, thấy hơi kì, mình nghĩ là bạn nên tô lại màu của ngọn núi khác màu xanh lá của cây thì đẹp hơn. Có một vệt màu nâu bên phải bức tranh, mình không biết đó là bạn tô nhầm hay là vẽ một thứ gì đó. Còn lại thì mình thấy rất đẹp, đặc biệt là bầu trời, bạn tô đẹp thật đó, có thể chỉ mình không? Đây là ý kiến riêng của mình thôi, có gì không đúng mong bnaj bỏ qua

Gâu Đần

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
6 Tháng mười một 2018
950
1,585
171
16
Hải Phòng
THCS Đằng Hải ai cùng trường lên tiếng =)

View attachment 166288
Tranh bạn khá ổn nè ^^.
Mình nhận xét chút :
  • Nét vẽ của bạn còn khá mờ, mình thấy hình người lẫn mấy ngôi nhà, cây cối và núi đều rất mờ. Bạn có thể pha màu tạo ra các tông màu khác nhau và tô vào tranh để mấy hàng cây không bị chìm vào núi, ngôi nhà rõ nét hơn.
  • Mình thấy ở sau dãy núi màu xanh lá có núi màu xanh nước biển (núi tuyết?)trông khá kì. Khung cảnh xung quanh nắng vàng trên cỏ xanh mà lại có hai quả núi màu xanh xanh sẽ làm cho bố cục tranh lủng củng hơn đấy. Thay vì vẽ núi bạn có thể tô màu trời xanh và vẽ mây trắng vào thì sẽ hợp lí hơn nha ^^.
Mình khá thích cách vẽ của bạn. Bạn chỉnh sửa chút là ok nhé:3

NGÔ TRÍ TIẾN - ĐÓM

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng chín 2020
714
1,049
146
Nghệ An
A3K101 THPT HUỲNH THÚC KHÁNG
Theo mình thấy thì ngọn núi bị trùng màu với cây, thấy hơi kì, mình nghĩ là bạn nên tô lại màu của ngọn núi khác màu xanh lá của cây thì đẹp hơn. Có một vệt màu nâu bên phải bức tranh, mình không biết đó là bạn tô nhầm hay là vẽ một thứ gì đó. Còn lại thì mình thấy rất đẹp, đặc biệt là bầu trời, bạn tô đẹp thật đó, có thể chỉ mình không? Đây là ý kiến riêng của mình thôi, có gì không đúng mong bnaj bỏ qua
Tranh bạn khá ổn nè ^^.
Mình nhận xét chút :
  • Nét vẽ của bạn còn khá mờ, mình thấy hình người lẫn mấy ngôi nhà, cây cối và núi đều rất mờ. Bạn có thể pha màu tạo ra các tông màu khác nhau và tô vào tranh để mấy hàng cây không bị chìm vào núi, ngôi nhà rõ nét hơn.
  • Mình thấy ở sau dãy núi màu xanh lá có núi màu xanh nước biển (núi tuyết?)trông khá kì. Khung cảnh xung quanh nắng vàng trên cỏ xanh mà lại có hai quả núi màu xanh xanh sẽ làm cho bố cục tranh lủng củng hơn đấy. Thay vì vẽ núi bạn có thể tô màu trời xanh và vẽ mây trắng vào thì sẽ hợp lí hơn nha ^^.
Mình khá thích cách vẽ của bạn. Bạn chỉnh sửa chút là ok nhé:3
Nói thiệt tranh này mình chụp bằng cam máy tính nên hơi mờ, còn vệt đen bên phải đó kho phải nét mực đâu:p

• Like
Reactions: Lovely Boy !!!

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai