Tâm sự Bị tấn công tình dục qua mạng internet

Riin Lei

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng ba 2022
3
9
6
17
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Lần đầu em bị nên e chưa bt giải quyết như nào cho thoả đáng việc này, cụ thể là em đang bị quấy rối ạ, nhưng mà em ko bt dùng ngôn từ nào để phốt cái thằng này cả ạ . Em bức xúc lắm nhưng mà chỉ block thôi thì ko thể nào xoa dịu đc cơn tức giận và khó chịu này của em ạ. Nên e mong mọi người có thể cho em xin những ý kiến có ích ạ

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
Lần đầu em bị nên e chưa bt giải quyết như nào cho thoả đáng việc này, cụ thể là em đang bị quấy rối ạ, nhưng mà em ko bt dùng ngôn từ nào để phốt cái thằng này cả ạ . Em bức xúc lắm nhưng mà chỉ block thôi thì ko thể nào xoa dịu đc cơn tức giận và khó chịu này của em ạ. Nên e mong mọi người có thể cho em xin những ý kiến có ích ạ
Riin Leiem có thể cảnh cáo cho mn biết đến facebook người đó để mn biết và cảnh giác và lên án hành vi xấu xa này

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Trong mess có báo cáo tin nhắn đó e. Ấn vào báo cáo=> chọn quấy rối rồi gửi để fb nó quét.
C nghĩ e còn nhỏ, lại là con gái k nên đăng phốt nó vì những người như thế k bình thường đâu, lại rắc rối phiền hà hơn ấy. Còn nếu bị ngoài đời thì tránh mọi lúc, mọi nơi chạm mặt với nó. Đi đâu thì rủ ai đi cùng, đừng đi 1 mình. Có bằng chứng thì có thể kiện nhưng cũng mất thời gian, tiền bạc mà chắc cũng phạt k nặng lắm vì chưa xảy ra việc nghiêm trọng. Thông báo với người lớn trong nhà để chủ động bảo vệ e trong quãng đường đi học, mọi lúc, mọi nơi. Kể với các bạn của mình về thành phần xấu đó để bạn bè mình tránh xa hắn ra( kể vs b thân thôi đừng làm to chuyện rồi hắn lại báo thù).

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Riin LeiTheo chị là con gái nên nếu em gặp trường hợp như vậy thì nên chặn ngay từ đầu và thật mãnh liệt để đối phương từ bỏ ngay. Hạn chế nhất có thể khi gặp ngoài đường và tốt nhất nên có bạn hay người thân đi chung. Thật ra việc phốt để cảnh giác cho mọi người cũng tốt nhưng mạng xã hội là con dao 2 lưỡi, em lại là con gái nữa nên chị nghĩ không nên. Em có thể cảnh báo cho người thân hoặc bạn bè xung quanh để không gặp trường hợp tương tự và đề cao cảnh giác khi kết bạn nhé!

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Riin LeiHồi c mới đi làm c cũng gặp phải chuyện này. K phải là qua mạng mà là trực tiếp
C kể chuyện này cho chị cùng cơ quan thì chị ấy đã nói: đi đâu cũng phải đi cùng nhau, ra khỏi khu vực là việc là phải gọi c ấy.
Nên sau đó chị đã k gặp phải điều tương tự nữa. Nên nếu đc e hãy tìm 1 ng bạn nữ đồng hành cùng mình nha em.

Riin Lei

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng ba 2022
3
9
6
17
Đắk Lắk
Hồi c mới đi làm c cũng gặp phải chuyện này. K phải là qua mạng mà là trực tiếp
C kể chuyện này cho chị cùng cơ quan thì chị ấy đã nói: đi đâu cũng phải đi cùng nhau, ra khỏi khu vực là việc là phải gọi c ấy.
Nên sau đó chị đã k gặp phải điều tương tự nữa. Nên nếu đc e hãy tìm 1 ng bạn nữ đồng hành cùng mình nha em.
congchuatuyet204dạ em cám ơn chị ạ :3

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
Riin LeiA nhó bạnnn nha mình đã gặp tình huống như vậy rồi nên mình khuyên bạn nên báo cáo người này thôi đừng nên đăng bài phốt vì chúng ta tuổi còn nhỏ đăng có khi lại trở thành sự lợ dụng cho những kẻ cũng có tâm cơ như vậy hoặc có thể gây tác dụng ngược

Riin Lei

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng ba 2022
3
9
6
17
Đắk Lắk
Riin LeiEm rất rất rất cám ơn mọi người đã góp ý cho em ạ ;-;

Top Bottom