Bí quyết học hoá

C

codai2810

làm nhiều bài tập là cách khắc sâu kiến thức chứ, nhưng mà ko có nghĩa là nhiều về số lượng. Có thể 1 buổi chỉ làm được 1 bài nhưng phải hiểu thật rõ, nếu 1 buổi làm thật nhiều (VD: Trắc nghiệm - đọc, tick và xem đáp án, chấm hết) >> chỉ là làm cho có thôi, đúng là đau đầu thêm và sẽ chẳng tiếp thu được gì cả :|

H

hoangtan2312

xin chào, mình làm một thành viên mới.Mình là 1 cậu học trò yêu môn hóa, nhưng yêu chưa chắc là học giỏi :D, năm lớp 10, hầu như các dạng toán mình làm được, nhưng điểm thi cứ thấp lè tè, vì mình rớt lý thuyết là nhiều, đến năm 11, mình làm cố gắng học chắc lý thuyết. Nhưng 1 câu hỏi đặt ra rằng, khi làm 1 bài toán, làm sao bạn có thể nắm chắc được bản hcất của bài toán đó, và bản chất của bài toán đó quy định thế nào?. Đây là một câu hỏi không ít bạn cần được giải đáp, vậy mong các bạn đã bik vào cho ít kinh nghiệm nhé

B

bangaboo

xin chào, mình làm một thành viên mới.Mình là 1 cậu học trò yêu môn hóa, nhưng yêu chưa chắc là học giỏi :D, năm lớp 10, hầu như các dạng toán mình làm được, nhưng điểm thi cứ thấp lè tè, vì mình rớt lý thuyết là nhiều, đến năm 11, mình làm cố gắng học chắc lý thuyết. Nhưng 1 câu hỏi đặt ra rằng, khi làm 1 bài toán, làm sao bạn có thể nắm chắc được bản hcất của bài toán đó, và bản chất của bài toán đó quy định thế nào?. Đây là một câu hỏi không ít bạn cần được giải đáp, vậy mong các bạn đã bik vào cho ít kinh nghiệm nhé
s

Bạn muốn nhận biết được bản chất một bài Hóa thì bạn phải nắm vững lý thuyết và vận dụng linh hoạt lý thuyết. Không có một công thức nào ngoài việc bạn làm thật nhiều bài tập, hoặc cũng không nhất thiết là phải làm bài tập, bạn có thể mua sách tham khảo và xem cách giải của nó. Nhưng đừng đi quá đà vào sách nâng cao nhé, muốn thi đại học tốt, điều cơ bản phải nắm vững là SGK.%%-

H

hoangtan2312

cảm ơn bạn, mình rất ít sử dụng sách nâng cao, mình dành thời gian và làm bài tập trong SGK và SBT, ngoài ra mình mua 1 cuốn của thầy Ngô Ngọc An, cuốn sách này rất hay, các bạn có thể mua nó về đọc :D

L

lucky_star_29

Cám ơn các bạn và cả anh Dao đã cho mọi người , em những phương pháp học tốt môn Hoá,... nha!

H

hoangminh_bk2007

Mình có ý kiến thế này : trước khi đi học thì các bạn nên đọc qua bài mới trước đi khi lên lớp nghe giảng các bạn sẽ tiếp thu nhanh hơn với lại chỗ nào ko hiểu thì lên lớp hỏi luôn .

Top Bottom