Bí quyết học hoá

A

anhdao267

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bước 1 :bạn học thật thuộc những định luận và cả các định nghĩa trong SGK của bạn.Nhưng chỉ cành hiểu no và lấy đc ví dụ là ngon rùi.

Bước 2 :ghi nhớ nó và áp dụng nó như áp dụng vào ví dụ vậy.Như thế là ngon ăn đc một nửa rồi.Cũng dễ thôi mà ph ko.

Bước 3 : cần sự kiên trì nè . Bạn phải lôi hết số sách tham khảo để tìm các dạng bài tập như ví dụ va làm thật nhiều để nhớ cái dạng đó nhé.

Bươc 4 :và cũng là bước cuối nè ;). bạn đã học đc rất nhiều lí thuyết và bài tập rồi. Hãy kết hợp nó vào một bài kiểm tra và hãy thử dùng tất cả những gì bạn có để giải một bài * trong chương trình học nhé. Tôi chắc bạn sẽ giải đc nó nếu ko giải đc thì tại bạn chưa tập trung và chưa chắc kiến thức.

Có một bí quyết là hãy làm thật nhiều bài tập.

CHÚC BẠN THÀNH CÔNG.:)>- :D

M

matrungduc10c2

Cách của bạn củng OK thật , nhưng...lý thuyết môn Hoá đâu có dể "Nuốt" như dzay đâu bạn ui ! ^^

T

thanchet112

Bước 1 :bạn học thật thuộc những định luận và cả các định nghĩa trong SGK của bạn.Nhưng chỉ cành hiểu no và lấy đc ví dụ là ngon rùi.

Bước 2 :ghi nhớ nó và áp dụng nó như áp dụng vào ví dụ vậy.Như thế là ngon ăn đc một nửa rồi.Cũng dễ thôi mà ph ko.

Bước 3 : cần sự kiên trì nè . Bạn phải lôi hết số sách tham khảo để tìm các dạng bài tập như ví dụ va làm thật nhiều để nhớ cái dạng đó nhé.

Bươc 4 :và cũng là bước cuối nè ;). bạn đã học đc rất nhiều lí thuyết và bài tập rồi. Hãy kết hợp nó vào một bài kiểm tra và hãy thử dùng tất cả những gì bạn có để giải một bài * trong chương trình học nhé. Tôi chắc bạn sẽ giải đc nó nếu ko giải đc thì tại bạn chưa tập trung và chưa chắc kiến thức.

:eek::rolleyes::p hinh nhu thieu roi
lam nhieu bai tap la quen thôi cần gì phải thế tốt nhát là học đến đâu nhớ đến đó nghe giảng phải chú ý nếu càn nhắn tin lên mạng để đượcgiúp đỡ truc tiếp luôn

L

longtt1992

Cách của bạn ok. Nhưng mình nghĩ khi đã học chắc kiến thức môn hóa thì khi làm bài tập áp dụng phải làm nhiều rồi sau đó cái kiến thức nó sẽ biến thành kĩ năng và từ giờ chỉ cần làm bài tập đọc qua 1 chút về lí thuyết là có thể ok, làm ngon các bài tập. OK ::D:D:D:D

7

759710

Riêng phần hoá hữu cơ thì học theo các phản ứng hoá học tổng quát,thuộc theo phương trình phản ứng tổng quát thui chứ còn thuộc từng phương trình là cái không tưởng :)).Cộng thêm là học chắc phần cấu tạo hoá học của chất,sự liên kết giữa các phân tử trong chất đó.Giải bài tập hoá thì viết đwocj phương trình phản ứng là okie :D

A

anhdao267

Dâu cân phải "nuốt chửng" đâu bạn chỉ cần bạn hiểu bản chất của nó thôi

A

anhdao267

Trong một giờ kiểm tra ma bạn có thể đọc lai lí thuyết thi thế nào nhỉ.Chỉ cần bạn làm nhiều bài tập thì khi ngặp đề đó bạn sẽ nhớ ra hướng làm rồi.Như vậy thì quá lợi rồi còn gì

B

banhuyentrang123

cách nhớ hay hơn nữa là
bạn hãy nhớ lý thuyết và phản ứng mà căn bản trong một bài hóa là bạn phải nhớ công thức và phản ứng thì có thể làm nhanh bài hóa còn lý thuyết chỉ phụ vào bài nhận biết và tách

X

xinchotoilahuong

hix. nói thì dễ lắm nhưng làm đc thì khó. thế nếu như mình cứ học trướt rồi quên sau thì sao. mà chỉ có môn hoá mới thế, còn Lý và Toán thì ko, hix thế mới khổ. HỌC TRƯỢC QUÊN SAU THÌ PHẢI LÀM THẾ NÀO?

K

kul.style

Cái này theo kul thỳ cũng còn tuỳ vào cách học mỗi người chứ đâu có cái chung nhất với lại như vậy có lẽ cũng chưa đủ :|

O

omai_91

chắc tại mỗi ng có 1 môn thik khác nhau, mình thì dở Lí, Toán vô cùng, còn Hoá thì mình thik vô cùng!!!!!!!!!

T

thaomocxanh

cách học hoá cua tui!!!!!!!!!! hjx` hjx`!

theo tui thi` vie^c hoc hoá cũng hok có chi là khó đâu!!! hjx hjx, ngoài việc bạn học các kiến thức cơ bản thì bạn nên học cách tư duuy kiểu hoá !! hjx` một chút ....!! bạn cần tự phân loại cho mình các dạng bài tập các dạng nào là quan trọng hãy luyện và ôn lai chúng một cách kỹ lưỡng.... mà này bạn đừng quên là phải nhớ được các công thức, các cấu trúc của các chất quan trọngtrong bài học đối với từng dạng bài tập he! vi' dụ như: dạng tìm ctpt,ctct thì bạn nên nhớ được công thức tổng quát của từng chất!!!! cùng với đó hãy lập một bảng tổng quát các kiến thức cần nhớ, các tính chất hoá học của tất cả các chất đã học...v.vvv.... cuối cùng là hãy lập một thời gian biểu học hoá cho chính mình và đừng quên là luyện tập và mài dũa kiến thức thường xuyên he!!! bye and good

luck!!!!!!!!

M

master007

làm nhiều bài tập chưa chắc đã nắm được...cái cần thiết nhất là phải thực sự hiểu thì nó mới nhớ lâu . còn làm bài tập nhiều chỉ làm thêm đau đầu ,nhàm chán và dẫn đến nhanh quên hơn thôi.

Top Bottom