Bí quyết để tập trung trong giờ học!

T

thierry

Giờ TA là tui sung nhất, trái với giờ văn, ngáp cứ như bị nghiệng..........

B

boythattinh90

nên chuẩn bị trước bài học hôm sau , nếu đã biết trước thầy cô giáo giảng cái gì thì khi nghe mình sẽ hiểu hơn , đã hiểu thì tất nhiên là có hứng học rồi :D

Z

zaizailulu

'buồn ngủ' canh bệnh hiểm nghèo, đôi khi càng cố gắng tập trung nghe giảng thì càng buồn ngủ, có thể vì bài giảng không hứng thú hoặc đó là giờ 'cửa sổ tâm hồn' muốn đóng lại. Đã vậy hãy tạo cho mình một việc gì đó hứng thú trong giờ học : Chẳng hạn như một câu trả lời bài dí dỏm gây cười, khuôn mặt méo mó hài hước khi đứng lên... như vậy không khí học bớt căng thẳng, vui nhộn. Khắc phục được virút gây buồn ngủ chắc hẳn bạn sẽ chú tâm vào việc học hơn. Nhưng nhớ đừng giỡn trong giờ GV khó tính nếu ko thì bạn..........tiêu.

V

volomi

Bây giờ thì chẳng có giờ nào thú cả
Giá được ngồi cạnh nàng thì giờ nào chả thú =((

V

volomi

Em tin em tin chưa bao giờ được ngồi cạnh chưa biết mà cần gì phải học nhiều thế là quá đủ :D

C

chip_dale

tui thì ngu toán, hoá thế mới khổ.. chỉ choa mình cách học nhoa...thx nhìu...^.^

T

tanggo_cp

kô phải ngu đâu mà bạn lười đó
bâyh giờ bạn chỉ cần chăm chỉ đọc sách chú ý nghe giảng, khi nghe giảng kô đc tư duy đến bất cứ điều gì cả chỉ chăm chú nhìn lên bảng hãy coi như xung quanh kô có ai. Rồi dần dần sẽ tốt ngay ^_^

N

nguoihungcodon_2000

Thế này nhé , bạn hãy học bát cứ lúc nào bạn muốn nhưng đừng vì thế mà chơi nhiều nghe! Vì học là niềm yêu thích mà, không đươc ép buộc.Nhưng trước tiên hãy làm wen với việc đọc sách , hãy cứ đọc những j` bạn thích , dần dần bạn sẽ wen với việc đó thôi mà. Khi đã wen rồi thì đố bạn sống mà không có sách được đó ! HE HE

T

tanggo_cp

nguoihungcodon_2000 said:
Thế này nhé , bạn hãy học bát cứ lúc nào bạn muốn nhưng đừng vì thế mà chơi nhiều nghe! Vì học là niềm yêu thích mà, không đươc ép buộc.Nhưng trước tiên hãy làm wen với việc đọc sách , hãy cứ đọc những j` bạn thích , dần dần bạn sẽ wen với việc đó thôi mà. Khi đã wen rồi thì đố bạn sống mà không có sách được đó ! HE HE

kô hẳn là như vậy

D

dangva

AI giúp mình mới mình học rất kém mon hoa. mà sáp thi ròilamsao đê on kip day?

I

intoto

uh mình cũng nghĩ rằng vì lười mà dốt
nhưng muh chả hỉu seo mình lại cứ lười hé hé
học anh văn thì nghe nhìu bài hát E vào dễ nhớ từ^___^

Top Bottom