Bí quyết để tập trung trong giờ học!

D

danhuy

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Một số bạn sau giờ học ở trường lại đi học thêm đến tối rồi về nhà học bài đến khuya nên buổi học hôm sau nhiều khi là ... một cực hình. Có khi, vì đã học thêm từ trước hoặc đối với những môn không thi ĐH hay thi tốt nghiệp, các bạn thường có tâm lý chủ quan không chú ý học bài. Nếu thầy, cô kết hợp nhiều hơn vào chương trình học phần thực hành, trao đổi ý kiến và thảo luận nhóm hoặc thường xuyên được mời lên xây dựng bài, phát biểu ý kiến thì nhiều học sinh sẽ... tỉnh táo

1

123konica

Ờ, thế nên tớ rất hứng thú với tiết tiếng Anh, thảo luận, làm việc nhóm, presentation... Hay lắm, vui cực. Nhưng chỉ cần đến Triết, Kinh tế chính trị hay toán cao cấp( chưa kể đến môn phương pháp học tập :) ) là cứ ngáp ngắn ngáp dài. Có cố tỉnh táo để học( chính xác là để nghe giảng) thì cũng không tránh khỏi đầu loạn lên vì những thứ rắc rối linh tinh( lúc nào cô cũng make sure là bài giảng của co các em có lục tung giáo trình lên cũng ko thấy). Ặc, chết!
Học Đh vui nhỉ! Vui nhất là Thể dục, vì có đồng phục...Một sự củ chuối!
Chết, lạc đề!

D

danhuy

ai mà chả vậy!hihihihihi^_^

T

traitimnhobe

các bạn ơi tôi phải làm sao bây giờ đây
Tôi học dốt quá tôi ko biết gì về môn hóa cả mà sắp đến lúc thi đại học rồi tôi phải làm gì đây

X

xulam

À Em quên mất có Bác nào biêt cách học anh văn cho tốt và nhanh thì chỉ cho Em với. Em cẩm ơn các Bác!

V

vulinh122

mình có một cách hãy tự nhéo tai mình một cái khi không tâp chung học hay lúc buồn ngũ .theo mình cách học anh và toán giỏi la siêng hoc và làm bay tập nhiều một chút

N

nutac98

vulinh122 said:
mình có một cách hãy tự nhéo tai mình một cái khi không tâp chung học hay lúc buồn ngũ .theo mình cách học anh và toán giỏi la siêng hoc và làm bay tập nhiều một chút
đã hok tập trung nghĩa là nghĩ ljnh tjnh quên học oài thì lúc ý còn nhớ véo tay à :)) :)) :)) thế sao hok nhớ đứa bên cạnh véo hộ ý :))

H

hoangmicr

hic
mình dốt toán lắm
ngày nào lên trường cũng ngủ
cuối cấp rồi
chả biết làm sao bây giờ=.=

M

mylovemai

huhuhuhu>?
sao cơ...
ngữ pháp em nắm nói chung là cung tạm ổn ...
nhưng đến khi làm bài thì em chảng biết vận dụng gì cả...
huu
mà ko biết tiếng anh nó khó đến đâu mà học từ lớp 3 mà bây giờ vẫn mù tịt.,..
huhu
co ai biết cách học tiếng anh ko/

T

tieuquynd

Tớ học kém đều các môn,thế mà chỉ thích học và học khá được mỗi môn tiếng Anh.Có mấy đứa trong lớp hồi trước hỏi học TA = cách nào tớ cũng dek chả lời được vì ở nhà có học mấy đâu.Nguyên nhân tớ thích học TA chắc là do tớ chỉ thích nghe nhạc US & UK ,và chơi game nhiều nữa (game offline) nên típ xúc với TA khá nhiều.Nhưng mà không khuyến khích các cậu chơi game đâu nhé kẻo học kém như tớ thì khổ...

S

sunflower0610

tiếng anh học cái chính là phải rèn luyện nhìu, bạn cứ chăm làm bài tập đi thì sẽ khá thui mà^^!Good luck! ;)

H

hiepga1996

Tiếng Anh công nhận là cũng khó thật nhưng mà nếu chịu khó chúng ta sẽ học giỏi ngay ấy mà!!! :D

Top Bottom