Chia sẻ Bị đánh dấu bài

Lynh09

Học sinh mới
Thành viên
4 Tháng ba 2022
1
3
6
14
Đồng Nai

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Dạ cho em hỏi
Bị đánh dấu bài giữa học kỳ, để lấy lại điểm em thường xuyên trả lời câu hỏi bài cũ được không ạ☹️
Lynh09Nói chung là cũng khó lắm bạn ạ.
Giáo viên lấy nhiều điểm thì may ra mới gỡ gạc lại được.
Bạn cứ tích cực trong giờ học, thể hiện cho giáo viên thấy sự tiến bộ của mình trong học tập có khi họ sẽ tạo điều kiện cho kiểm tra nhiều để bạn gỡ lại đó.

• Like
Reactions: Ánh 01

buck humble

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng mười 2020
185
655
81
Đồng Nai
thpt văn hiến
Dạ cho em hỏi
Bị đánh dấu bài giữa học kỳ, để lấy lại điểm em thường xuyên trả lời câu hỏi bài cũ được không ạ☹️
Lynh09Theo mình thì do giáo viên nữa
Chuyện bị đánh dấu bài thì bây giờ bạn khắc phục bằng các cột điểm thường xuyên và bài cuối kì để kéo lên
Còn trả lời bài cũ thì chỉ được cộng hoặc có điểm cao phần điểm miệng thoiii
Mình nghĩ nếu bạn cố gắng sẽ có được thành quả thoiii. Tạm gác điểm cũ và hướng tới con điểm mới nhé :Chicken15

• Like
  • Sad
Reactions: Ánh 01 and Lynh09

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Dạ cho em hỏi
Lynh09Chị nghĩ còn phải xem giáo viên của em dễ hay khó và quy định đánh dấu bài sẽ trừ bao nhiêu điểm. Có một số thầy cô nếu học sinh vi phạm lần đầu hoặc không cố ý có thể xem xét chỉ cảnh cáo cho qua thôi chứ không trừ nhiều điểm (theo chị quan sát thì hay vậy). Tuy nhiên chị nghĩ sau này em nên thể hiện thái độ học tập nghiêm túc để giáo viên có thiện cảm tốt hơn nhé!

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Dạ cho em hỏi
Lynh09Đánh dấu bài có thể chia thành nhiều trường hợp. Đánh dấu để dọa chứ không làm gì và đánh dấu cho 0 điểm. Thường thì gv sẽ không quá khắt khe trong mấy bài giữa kỳ như thế này (sự thật ở trường cấp 2 của mình như thế) nên là bạn cũng có thể mong rằng bạn không bị làm sao.

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Dạ cho em hỏi
Lynh09Cái này anh nghĩ là tùy vào giáo viên. Nhiều khi giáo viên chỉ nói đánh dấu để nhắc nhở bạn và cả những bạn khác, còn trường hợp khác thì nếu như giáo viên thấy bạn có cố gẵng và biết lỗi thì họ sẽ xem xét không trừ điểm ^^

• Like
Reactions: buck humble

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Dạ cho em hỏi
Lynh09cố gắng ở bài cuối kỳ nữa em, vì điểm cuối kỳ nhân hệ số cao, và nhất là cố gắng học tập để giáo viên thấy em đã cố gắng nhiều ntn, rồi sẽ xí xóa cho em :D

Top Bottom