Cuộc sống Bị chó đuổi

Homaya Kino

Cựu TMod Sử
HV CLB Lịch sử
Thành viên
20 Tháng hai 2020
850
2,056
236
Hà Tĩnh
THCS Liên Hương
Hạp vía với nó nên nó đuổi chăng ??
Mà sao mấy người đó kì vậy, thấy người ta bị chó đuổi mà không giúp ?? Cậu thử nói với chủ con chó chưa?
Có nhiều con lắm nên cũng không biết ai ra ai bạn ơi
Mik cũng ko giành về mấy chuyện này lm những cũng bị chó đuổi rồi, à cắn luôn rồi. Có lần đi hok sớm quá nên đường vắng vẻ, ko có ai xong tự nhiên có con chó lao ra, nó to dã man chắc to bằng bấy bọn trẻ lớp 1, lớp 2 mất! rồi nó đuổi may ko bị làm sao nhưng chỉ là nó ngoặm mất 1 biếng yên xe. Thì ông bà mik có bảo là nếu thấy chó nó mà cắn thì ngồi xuống khua khua tay để nó tưởng mik tìm gậy nhưng mik nghĩ ngồi xuống vậy nó còn cắn mất cái đầu :Tuzki12vả lại chó làm j thông minh vậy. Còn lần bị chó cắn chẳng có j đặc biệt cả ngồi xuống cái ghế thì nó ngoặm phát vào sau lưng. Nhưng ko hiểu sao 1 năm gần đây mik thấy chó là mik hốt quá nên hét to chữ "Ra" là nó sợ :D.
nhà hàng xóm mình có nuôi 3 con chó , con nào cũng to bằng 1 con bê
hồi trước có người bị cắn phải đi khâu hơn 10 múi
Mẹ chị bảo cách là nếu nó nhăm nhe tới gần thì mình giả vờ cúi xuống nhặt dép để phang, nó nhìn là sợ ấy, không dám tiến thêm đâu
Con này hôm sau chắc em đi ban đêm cầm theo cái dùi cui đập nó về nấu cầy quá
Mình bị chó đuổi cũng 1 lần rùi, hồi năm 5 tuổi. Lần đó đi lướt qua nhà hàng xóm, thấy mấy con chó dễ thương đứng lại ngắm. Tự nhiên 2 con chó nó đuổi theo, sủa quá chời. Thế là co giò chạy, vừa chạy vừa la: Cứu với. May là chị kế bên nhà đuổi đi chứ không là bị cắn rùi. Mà không ngờ đợt đó chạy nhanh dữ. Từ đó, không dám đi qua chỗ đó nữa.
Mình toàn mơ bị chó đuổi :D

Nguyễn Thị Quỳnh Lan

Cựu TMod Sử
Thành viên
31 Tháng ba 2020
1,498
6,408
511
Bắc Ninh
HocMai Forum
Dạo này không hiểu sao là số lượng bị chó đuổi của mình ngày càng tăng , mà người khác đi qua không sao đến mình thì bọn nó đuổi , có mấy hôm bị nó đuổi xém bị xe tải tông
Có cách nào để không bị thế mọi người:Tuzki12:Tuzki12:Tuzki12:Tuzki12
Ụ v Ụ sao giống em vậy nhỉ :p cứ đi qua là lại được "mấy bé cute hột me chạy theo"

Sau vô số lần bị như vậy thì em biết được là minhg đi mình không nhìn nó thì nó sẽ không đuổi mình nữa. Lưu ý: không biết có thành công không nữa, nhưng em thì thành công rồi :p

lam371

Học sinh gương mẫu
HV CLB Lịch sử
Thành viên
25 Tháng mười hai 2011
1,065
2,563
406
Bình Phước
Hogwarts School Of Witchcraft And Wizardry
Dạo này không hiểu sao là số lượng bị chó đuổi của mình ngày càng tăng , mà người khác đi qua không sao đến mình thì bọn nó đuổi , có mấy hôm bị nó đuổi xém bị xe tải tông
Có cách nào để không bị thế mọi người:Tuzki12:Tuzki12:Tuzki12:Tuzki12
Bạn đi cầm thanh sắt hay mấy thứ vật dụng có thể tấn công nó ý, mình nói thật chứ có mấy con chó kiểu điên điên vậy mình càng chạy nó càng dí theo nhanh mà không chạy thì sợ nó cắn mình @@ .Chỗ mình thời tiết nóng là toàn gặp mấy con chó bị lên cơn ngáo vậy, không cần biết mình làm gì nó gặp là nó dí chạy tụt quần, nhiều lúc đi xe mà gặp nó xuýt ngã xe nữa, gặp nhiều mà vẫn sợ chó, giờ thì gặp chó mình ớn luôn gòi.Mà có 1 chỗ là mấy nhà có chó bị vậy toàn thả rông không, thà nhốt một chỗ trong chuồng, rồi lâu lâu dắt nó ra đi dạo, cứ thả rông để nó ngáo ở đường không, mà 1 số nhà góp ý thì kiểu "chó nhà mình mình thích thì mình thả", gặp trộm chó thì kêu than :Tuzki14

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
mùa này mặc mấy cái đó nóng chết chị ạ
em đi xe toàn chở đồ nên cũng không thủ được cây gậy nào

Hồi chiều mới bị đuổi nè , nó đang đứng cách tầm 5-6m mà mình đi cái là nó đuổi theo luôn
Mấy người gần đó còn ra cười mình , ôi nhục
Mấy người kia hơi bị kì á, chắc chắn sẽ bị nghiệp quật, người cười hôm trước hôm sau người thôi.
Anh cũng ghét chó, đi đâu cũng bị đuổi, mặc dù thản nhiên như cô tiên vậy. Nhưng giờ chó biến mất hết rồi, đỡ lo

Hàn Phi Công Tử

Học sinh
Thành viên
4 Tháng năm 2021
108
301
36
19
Bình Định
THPT Nguyễn Trân
Khi bị chó đuổi, hãy nghĩ về lá mơ, củ giềng, củ sả....

Hãy mường tượng con chó ấy là 1 đĩa thịt cầy di động đang lao về phía bạn.

Khi ấy, thay vì thấy sợ, bạn lại thấy thèm :D

Lý Kim Ngân

Học sinh
Thành viên
5 Tháng hai 2018
169
174
46
19
Bình Thuận
THCS Tân Nghĩa
hồi mình còn đi học thêm toán nhà thầy ở cuối hẻm, nhà nào cũng có chó, có bữa học xong đi về định qua nhà bạn chơi( tại nhà bạn mình đối diện đường vô nhà thầy) đường thì tối tui mà đang đi thấy cặp mắt con chó phóng lại, quảng hồn luôn, nó sủa to dữ lắm mà hên người ta nhốt trong nhà, thấy vậy mình đứng chọc con chó chút xíu rồi mới đi
còn lúc đi xe thì tự nhiên chó ở đâu ra dí, mình rút hai cái chân lên, ngoại mình thì vừa phóng hết ga vừa chửi con chó mà mình nghe cũng chẳng hỉu gì
chó rất nguy hiểm, nếu bị cắn thì nên đi chích thuốc ngay đi
hồi bà ngoại mình đi chùa mua nhang xong lúc về bị hai con chó theo dí, bà ngoại nói mấy người ăn thịt chó hay bị chó dí nhưng mà nhà mình lại không ăn thịt chó (chó trong chùa mà dữ ớn), xong ngoại về là đi chích thuốc liền luôn, ê ẩm cả tuần luôn đó

Chiii Gà

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng bảy 2021
26
77
16
21
Tuyên Quang
Thái Hoà
Đổi sang đi Exciter đi bạn, lúc đó người đuổi sẽ là bạn sẽ không phải chúng nó :Chuothong2
Nghiêm túc nè, bạn nên nói với chủ của những chú chó đó, hoặc nếu không thể thì hàng ngày đi học rủ thêm ai đó đi cùng, trường hợp bất đắc dĩ nhất thì tìm đường khác thôi, chứ đừng đánh tụi nó, nhỡ không may nó cắn cho lại phải đi tiêm, hoặc nhỡ người chủ nóng tính là lại nhiều chuyện.
Ngày xưa mình cũng từng đi học về và bị chó đuổi, mình lụm viên gạch rồi vừa chạy vừa quăng bừa, chỉ nghe thấy tiếng oẳng oẳng đằng sau :rongcon41

Top Bottom