Tâm sự Bị bỏ rơi

Mộc Lạc Hy

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng một 2019
19
18
6
18
Quảng Ninh
Hocmai Forum
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện tại em cảm thấy cực kỳ stress, mọi thứ diễn ra nhanh đến nỗi em không thích ứng kịp. Cô bạn thân dạo này hình như không giành thời gian nói chuyện với em như trước, khi đi học vì một số lý do cá nhân mà trễ mất chuyến du lịch với lớp, bố mẹ đi làm mà chưa kịp nấu đồ ăn trưa mà chỉ lại tiền trên bàn và 1 mẩu giấy: "Con ra ngoài ăn đi nhé!", thật sự cảm thấy như mình đang bị bỏ rơi

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
Hiện tại em cảm thấy cực kỳ stress, mọi thứ diễn ra nhanh đến nỗi em không thích ứng kịp. Cô bạn thân dạo này hình như không giành thời gian nói chuyện với em như trước, khi đi học vì một số lý do cá nhân mà trễ mất chuyến du lịch với lớp, bố mẹ đi làm mà chưa kịp nấu đồ ăn trưa mà chỉ lại tiền trên bàn và 1 mẩu giấy: "Con ra ngoài ăn đi nhé!", thật sự cảm thấy như mình đang bị bỏ rơi
Uầy nghe nó bế tắc thế????Không hẳn là bị bỏ rơi chỉ là họ ít quan tâm em lại mà thôi
Nên đừng suy nghĩ nhiều
em có thể nói trực tiếp với học mà ^^
@Bong Bóng Xà Phòng đây cái con người này chị nghĩ có thể share 1 phần nào giúp em vì nó chắc cx từng giống em :p

machung25112003

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng tư 2017
1,227
1,041
264
Hà Nội
Cái này không goi là bỏ rơi em ạ
với lại cũng lớn rồi, phải làm quen với tự lập đi, không cần nhờ bố mẹ suốt

• Like
Reactions: Lê Uyên Nhii

Gia Hoàng

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười một 2018
343
433
76
Quảng Nam
THPT...
mình nghĩ cái này không phải bỏ rơi đâu
chẳng qua bố mẹ cũng tập cho mình tính tự lập

Trần Nguyễn Đinh Phong

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng một 2019
538
936
126
21
Phú Yên
Hocmai Forum
haha, anh nghĩ rằng em đang... quan trọng hóa vấn đề đấy. Có thể do cô bạn đó giận dỗi hay do em nghĩ quá nhiều chăng? Về việc muộn chuyến đi thì có thể do nhiều nhân tố chủ quan và khách quan, đúng không nhỉ? Lỗi không hoàn toàn là do ai cả, có thể là do không may mắn chẳng hạn. Mình nên suy nghĩ vẫn đề theo hướng khách quan hơn em nhé. Mong tin tốt từ em

Mộc Lạc Hy

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng một 2019
19
18
6
18
Quảng Ninh
Hocmai Forum
Uầy nghe nó bế tắc thế????Không hẳn là bị bỏ rơi chỉ là họ ít quan tâm em lại mà thôi
Nên đừng suy nghĩ nhiều
@Bong Bóng Xà Phòng đây cái con người này chị nghĩ có thể share 1 phần nào giúp em vì nó chắc cx từng giống em :p
Cái này không goi là bỏ rơi em ạ
với lại cũng lớn rồi, phải làm quen với tự lập đi, không cần nhờ bố mẹ suốt
mình nghĩ cái này không phải bỏ rơi đâu
chẳng qua bố mẹ cũng tập cho mình tính tự lập
haha, anh nghĩ rằng em đang... quan trọng hóa vấn đề đấy. Có thể do cô bạn đó giận dỗi hay do em nghĩ quá nhiều chăng? Về việc muộn chuyến đi thì có thể do nhiều nhân tố chủ quan và khách quan, đúng không nhỉ? Lỗi không hoàn toàn là do ai cả, có thể là do không may mắn chẳng hạn. Mình nên suy nghĩ vẫn đề theo hướng khách quan hơn em nhé. Mong tin tốt từ em
Vâng, cảm ơn mọi người, nhưng em cảm thấy có cái gì đó bế tắc, kiểu gai gai trong đầu ấy ạ. Haizzz

• Like
Reactions: machung25112003

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
Vâng, cảm ơn mọi người, nhưng em cảm thấy có cái gì đó bế tắc, kiểu gai gai trong đầu ấy ạ. Haizzz
thôi nào em
nghĩ thoáng ra chút ta sẽ thấy đấy cx là 1 khoảng thời gian cx thú vị phết chứ
đừng nghĩ nhiều quá em nhá ^^ <3
Cố lên em

HIDE

Học sinh
Thành viên
13 Tháng ba 2019
29
87
31
18
Nghệ An
THCS HS
Chắc do bạn đã lớn nên thế thôi mà . Thế bây giờ mình hỏi bạn sau này lớn lên thì bố mẹ có còn ở với bạn nữa không , khi đó thì ai nấu ăn cho bạn. NÊN ở đây bạn cũng phải nghĩ cho người khác nữa nhé

Bong Bóng Xà Phòng

Cựu Mod Hóa|Cựu CN CLB Hóa học vui
Thành viên
18 Tháng mười hai 2017
3,707
8,659
834
Hưng Yên
Nope
Nên đừng suy nghĩ nhiều
không giống 1 chút nào luôn
suy nghĩ trẻ con thế =)))
chỉ có em nghĩ thế chứ chẳng ai nghĩ vậy cả

Nguyễn Ngọc Diệp 565

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng mười hai 2018
441
187
86
Hà Tĩnh
Tuấn Thiện
Bố mẹ tớ ngày nào chả thế, ngày nào cũng như ngày nào, 10h tối mới về hoặc không về nhà. Cô bạn thân thì mới giận nhau cách đây 1 tuần và có ý sẽ không chơi lại với nhau. Bất lực quá. Cả lớp chỉ chọn riêng nó chơi mà nó lại như thế

Lê Uyên Nhii

Yêu lao động | Cựu TMod Văn
Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,850
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
có lẽ do bạn suy nghĩ quá nhiều thôi :v chứ đây không phải bỏ rơi bạn đâu
do bố mẹ bạn bận nên không có thời gian nhiều
bạn cũng nên tự lập đi, bố mẹ không theo mình suốt đời đâu ^^

Play with me

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2018
799
724
121
21
Quảng Ninh
THPT Cẩm Phả
Vấn đề của em khá quen thuộc với một số người, dù không ở trong hoàn cảnh của em nhưng anh xin mạn phép nói thế này : về cô bạn của em thì anh nghĩ là ả có người yêu cũng nên, hoặc chắc là có chuyện buồn gì đó, em nên nói chuyện nhiều hơn với bạn em để hiểu rõ lý do ít chơi với mình. Còn về bố mẹ em thì bố mẹ em chắc đang muốn em tự lập để ra ngoài xã hội tốt hơn ấy mà. Vả lại em đừng suy nghĩ tiêu cực quá là em đang bị bỏ rơi, họ đang muốn em lớn lên đó, lẽ tự nhiên thôi mà. Em có suy nghĩ chín chắn đấy, nhưng suy nghĩ tiêu cực vậy dẽ khiến em già đi đó :)

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
18
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
Nếu ở tình trạng của bạn thì có lẽ khá buồn nhưng đó là do bạn chưa thích ứng kịp
Có lẽ do bố mẹ bạn bận thật , nhưng nếu chuyện này xảy ra nhiều lần thì có lẽ bạn nên nói với họ . Có lẽ việc này khó nói nhưng mình nghĩ bạn nên nói ra thì hơn
còn chuyện bạn , có lẽ nó có lí do gì đó , bạn thử tìm thời gian thích hợp hỏi bạn ấy xem

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Cô bạn thân dạo này hình như không giành thời gian nói chuyện với em như trước
Cô bạn thân của bạn có thể là có người yêu :3 Hoặc là cô nàng đang tập làm coolgirl :v

khi đi học vì một số lý do cá nhân mà trễ mất chuyến du lịch với lớp
Đây là lí do ngoại cảnh thôi :v
bố mẹ đi làm mà chưa kịp nấu đồ ăn trưa mà chỉ lại tiền trên bàn và 1 mẩu giấy: "Con ra ngoài ăn đi nhé!"
Bố mẹ bạn bận thôi : D
thật sự cảm thấy như mình đang bị bỏ rơi
Bạn không hề bị bỏ rơi nha : D
Mọi việc đều rất đơn giản : D Bạn cứ nghĩ thoáng lên :v Cái việc gì cũng sẽ tươi đẹp đúng không nào :3

Pham Thi Hong Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
795
1,199
204
20
Thanh Hóa
Đại Học KHTN-ĐHQGHN
cái này thì bạn hơi đặt nặng vấn đề quá rồi
suy nghĩ tích cực lên nhé :p
bạn có thể tìm cơ hội nói chuyện, trao đổi với bố mẹ và cô bạn của mình xem sao
mình nghĩ bố mẹ bạn chỉ bận công việc quá thôi
còn cô bạn thì chắc là có người yêu hay là giận bạn gì đấy
hãy nói chuyện thẳng thắn nhé :>

Lương Mỹ Hạnh

Học sinh mới
Thành viên
24 Tháng mười 2018
18
26
6
18
Thái Nguyên
Trung học cơ sở phú xuyên
e nghĩ chị cần nghĩ tích cực lên chứ k nhất thiết là phải quan trọng háo vấn đề lên đâu tại bình thường chị chắc hay dược quan tâm nên mới suy nghĩ thái quá chứ e thấy như thế bình thường mà

• Like
Reactions: Vũ Lan Anh

Hà nội phố

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng chín 2017
588
371
101
Hà Nội
Trường THCS Hát Môn
cx k quá nghiêm trọng như e nghĩ đâu:Tuzki53.........chj đây nè còn k có bạn thân luôn:p............nhiều lúc cx bị bọn nó bơ nhưng đều là giận dỗi chj, chắc là cô bạn thân của e giận dỗi của e chăng(thử lục lại kí ức xem nào:rolleyes:). Còn về việc nấu đồ ăn trưa thì chj phải công nhận với e là e có "kẻ cùng khổ" r:p........chj đây bị bố mẹ "bơ" bữa trưa từ hồi lớp 3 tới giờ.......có thể bố mẹ cx muốn e tự lập hơn, 13 tuổi cx lớn r đó nha:Tuzki48, có thể tự nấu cơm trưa dc rồi mà đúng k nào *ở nhà 1 mik còn dc tự do nữa mà*(P/S : hát hò, nhảy múa, làm những truyện mà mik thích tự do).........còn về lỡ chuyến du lịch với lớp thì còn nhiều dịp mà đúng k, k cần quá nuối tiếc đâu, bình thường lên lớp đối xử tốt với các bạn, vui đùa cùng các bạn:MIM20 :Tuzki32:Tuzki33cx là 1 phần kỉ niệm rất vui rồi mà đúng k............nói chung là e đừng nghĩ "bi quan" như vậy nữa, phải yêu đời chứ, stress nhiều là học k vào đâu nha..........nếu mà stress quá thì e cx có thể tìm đến một số thứ có thể giúp tâm trạng thoải mái hơn như ngắm trai đẹp nè, xem phim nè, đọc truyện nè(nhưng đừng sa vào quá là dc) hay nghe nhạc nữa:Tuzki35........thế nhé..........đừng bi quan về cuộc sống như vậy nữa nha..........:MIM16

Top Bottom