bé Nhung và bé Ngân vào đây

X

xbadboy8x

chuongcth said:
python said:
Xin hỏi 1 câu trứng hay khủng long có trước?
Thế này nhé Tổ tiên của khủng long là gi`? Đó là loài lưỡng cư cụ tỉ là con ếch ộp ấy.Mà ếch đẻ gì ?rõ ràng là trứng.Vậy trứng phải có trước khủng long
Hay lắm! Cứ dựa vào gốc đáp án của câu trứng-gà kia thì có thể giải sạch các câu tương tự khác! Nhưng mà có 1 câu hỏi thế này mới khó trả lời nếu ai đó hỏi những câu tương tự:
"Ông có trước hay tôi có trước?" :mrgreen:

T

thuanhls

Mà theo tớ biết thì câu này vẫn tranh luận trên TG và chưa ngac ngũ đâu.
Nếu hiểu trứng là trứng gà thì sao đây nhi?
Cái nào có trước

P

phuongnhungbn

chuongcth said:
tâm phục rồi thì bà phải àm theo một yêu cầu của tôi ok chứ??
yêu cầu gì vậy ?? nếu nằm trong khả năng làm đc thì sẵn sàng ( đừng có bảo tui lên trời hái sao xuống cho ông đó ) mà tiện thể em nhắc khéo anh badboy8x luôn nha , em sắp giải nghệ roài nên anh thu xếp giả nợ em đê :D ( ko thì ăn ko ngon ngủ ko yên với em đâu nha >"< )

X

xbadboy8x

phuongnhungbn said:
yêu cầu gì vậy ?? nếu nằm trong khả năng làm đc thì sẵn sàng ( đừng có bảo tui lên trời hái sao xuống cho ông đó ) mà tiện thể em nhắc khéo anh badboy8x luôn nha , em sắp giải nghệ roài nên anh thu xếp giả nợ em đê :D ( ko thì ăn ko ngon ngủ ko yên với em đâu nha >"< )
Oh! Làm gì mà nghiêm trọng thế? "Giải nghệ" kia àh? Bất kể là "...giải..." gì thì em chắc cũng không thể nào không nhớ đến thuở học trò hồn nhiên trong sáng của mình được đâu, và như thế em sẽ sớm gia nhập lại diễn đàn học mãi thôi nếu như em từ bỏ nó ngay bây giờ! Huống chi, "nghiệp học" đối với mỗi con người là mãi mãi, dù người đó có không được đến trường như chúng ta, dù là họ có học hay không học. Không tin em có thể đặt câu hỏi và anh có thể trả lời :mrgreen:

A

as

xbadboy8x said:
phuongnhungbn said:
Oh! Làm gì mà nghiêm trọng thế? "Giải nghệ" kia àh? Bất kể là "...giải..." gì thì em chắc cũng không thể nào không nhớ đến thuở học trò hồn nhiên trong sáng của mình được đâu, và như thế em sẽ sớm gia nhập lại diễn đàn học mãi thôi nếu như em từ bỏ nó ngay bây giờ! Huống chi, "nghiệp học" đối với mỗi con người là mãi mãi, dù người đó có không được đến trường như chúng ta, dù là họ có học hay không học. Không tin em có thể đặt câu hỏi và anh có thể trả lời :mrgreen:

Sao ông anh cứ thích bắt nạt chị em thế nhỉ?

X

xbadboy8x

as said:
Sao ông anh cứ thích bắt nạt chị em thế nhỉ?
Ấy là anh đang khuyên nhủ chứ sao em lại nói là "bắt nạt" ? Mọi người muốn "liên minh" chống lại badboy thì cứ việc tự nhiên, không cần phải một mình liều lĩnh "bắn tỉa" thế này dễ bị anh công kick lắm đó! :mrgreen:

S

songlacquan

he he, bài toán này thiếu điều kiện, muốn trả lời được thì phải biết là gà trống hay gà mái chứ.... nếu là gà trống thì đương nhiên trứng có trước rùi, nếu là gà mái thì còn phải tranh cãi...

P

phuongnhungbn

ông anh badboy nói cũng có lý , để em xem xét & nghĩ lại ( nhưng mờ việc trả nợ thì cấm có chậm trễ nha >"<)

V

vip1

Ây chà chà, cho tui tham gia với nào:
-Trứng gà có trước hay la gà có trước?????

M

mixmix2007

gà phải có trước chứ,ko có gà làm seo có trứng đây
từ hàng triệu thế kỉ trước công nguyên ,các sinh vật từ đơn bào sang đa bào ........hình thành động vật.Từ đó tiên đề "trứng có trước " là sai hoàn toàn
.sai be sai bét HỎNG THẾ LÀ HỎNG
TUI ĐẢ Kích vụ này LẼ NÀO "HỌ NHÀ TÔM LỘN... (ẤY)LÊN ĐẦU"

T

tuilashinichikudo

chuongcth said:
trả lời đây!! ta thấy rõ rang khủng long là một loài bò sát. cổ khủng long dĩ nhiên phải có trước gà.Mà khủng long đẻ gì??
xin thưa là đẻ trứng
vậy trứng phải có trước gà
điểm khiến mọi người lầm tưởng ở đây là đã đồng hóa trứng=trứng gà.Một sai lầm to dẫn đến một kết cục đâu khổ haha.
2 chị em đã tâm phục chưa nào
i' i' ,hông dám đâu ông ơi !!
nghe đây : khủng long bi tuyệt chủng lâu rùi -> trứng ở đây ko có nguồn gốc từ trứng khủng long -> trứng phải được sinh ra từ gà -> gà ngày nay phat triên từ gà nguyên thủy -> gà nguyên thủy phát triển từ sinh vật nguyên thủy ....
( nghe hay ghê ,mà hông bít đúng hun :D )

P

phanminhthien

câu này từng được đố trong báo hoahọctrò năm 2000 .
một loạt câu hỏi dạng thế này mình cũng thích ...
chẳng hạn :
hãy thử tưởng tượng đang ngồi trên một con sông thì thuyền chìm ...và một bây cá sấu tiến về phía bạn ---> làm sao không bị ca sấu ăn thịt ?

có một con cáo muốn băng qua dòng sông để vào vườn có quả chín . và nó đã làm điều đó mà không ướt bộ lông ? tại sao ?

con gì chín chân chín đuôi chín đầu chín mắt mũi ... ( ko phải thịt quay )

Một tạp chí của Mỹ mở một cuộc thi trả lời câu hỏi.

Câu hỏi họ đưa ra là: Có bốn người, một kĩ sư, một bác sĩ, một vận động viên và một hoa hậu cùng trên một khinh khí cầu, nếu như khinh khí cầu đó bị hỏng cần bỏ đi một người để có thể bay tiếp thì cần bỏ ai?
câu hỏi của microsoft :làm sao biết trọng lương một chiếc máy bay đang bay ?

nắp cống vì sao hình tròn ?
1 nguời đi trên 1 quãng đuờng mỗi bứoc đều để lại dấu chân khi quay đầu lại thì ko thấy dấu chân mình đâu nữa.tại sao?
1. Làm thế nào để nhét một con voi vào cái tủ lạnh?

2. Lám thế nào để nhét một con hươu cao cổ vào cái tủ lạnh

3. Sư tử là chúa rưng xanh, triệu tập muôn thú tụ họp, nhưng mà có một con thú không đến, chúa sơn lâm biết rõ là con nào, bạn có biết không?

4. Có một bãi đầm lầy, trong đầm lầy có rất nhiều cá sấu. Người yêu bạn đang chờ bạn bên kia (cô ấy đang giận dữ vì bạn tới muộn). Chỉ có một con đường duy nhất để gặp người yêu bạn là bơi qua đầm lầy, nhưng nhiều cá sấu quá, bạn làm thế nào mà sang gặp người yêu được đây (câu này cổ xưa )
next : 1: Why did an elephant fall out of the tree ?

Trong túi bé Trung có 4 cái kẹo: 3 cái màu đỏ và 1 cái màu xanh, bé quyết định chia cho 4 người bạn của mình mỗi người một cái. Hỏi bé Trung chia như thế nào để bé vẫn còn đúng cái kẹo màu xanh trong túi?

Ice Cream 32 Cents
Lollipop 34 Cents
Licorice 32 Cents
Jawbreaker 42 Cents
Gum 13 Cents
Chocolate ?? Cents
Help!!!

L

lonton89

ẹc
mấy câu nè cũ xì
tui post rùi hhihihihihi giải roài ai còn hứng giải lại nữa

P

phanminhthien

câu mình mới chế ra : con gì chín mắt mũi đó ... trả lời dc ko ? ( ko phải thịt quay )
!! dám nói cái này cũ nữa à

Top Bottom