bé Nhung và bé Ngân vào đây

P

phuongnhungbn

sặc máu !!!! tui nói là trứng có trước đấy :D nếu sai ông chứng minh tui sai đi.

P

phuongnhungbn

chính xác đây là 1 câu đố mẹo đấy chị nghĩ là chẳng có đáp án đâu. còn cái ông chương này nữa , đố cái rồi vứt đấy chạy đi đâu rùi ko biết ko chịu giải đáp gì cả , tò mò we'

P

phuongnhungbn

:D cứ để hắn giải đáp xem thế nào , chị nghĩ chẳng phải trứng mờ cũng chẳng phải gà :D nói chung là ko bjt' đc,

P

phuongnhungbn

:D cũng có thể nhưng mờ chị nghĩ ko đơn giản thế đâu pé ngây thơ we'

X

xbadboy8x

Này! Tiêu đề "bé Nhung và bé Ngân vào đây" như thế là "ích kỷ cá nhân" lắm đấy nhé! :twisted:

- Gà có trước hay trứng có trước? (ở đây chỉ đề cập đến gà mái có thể đẻ trứng và trứng có thể nở ra gà con).
1. Gà có trước => đẻ trứng
2. Trứng có trước => nở ra gà
- Vậy : trứng-gà-trứng-gà-trứng-... hay gà-trứng-gà-trứng-gà-...
cũng vậy thôi! Và câu đố này cứ xoay quanh mãi để cho mọi người cãi nhau chơi! He he he! :mrgreen:

C

chuongcth

HaHaHa 2 chị em toàn là gà hết.Nghe anh đẹp trai giải đáp cho này.Các bé phải làm theo một yêu cầu của anh như đã hẹn đó
Câu trả lời là TRứng có trước nhưng do bé nhung không chứng minh được nên coi như chưa có đáp án cho bé Nhung thê môt cơ hội nếu cm được thì anh thua

P

phuongnhungbn

hahaha đã bảo mà nhung nói chỉ có đúng thui :D còn phần chứng minh hả hì hì để dành cho pé chương đấy , nhung linh cảm thế thì nhung chọn trứng thui :D

P

phuongnhungbn

còn nữa chương chỉ hỏi chứ đâu có bắt giải thích đâu , nhung đoán đúng roài thì chịu thua đi chứ >"<

C

chuongcth

nè 2 chị em khôn vậy câu này mà không giải thích thì mỗi người chọn 1 đáp án là đàng nào cũng đúng ah? học 12 rồi mà cãi cùn kìa
xấu hổ wa

C

chuongcth

trả lời đây!! ta thấy rõ rang khủng long là một loài bò sát. cổ khủng long dĩ nhiên phải có trước gà.Mà khủng long đẻ gì??
xin thưa là đẻ trứng
vậy trứng phải có trước gà
điểm khiến mọi người lầm tưởng ở đây là đã đồng hóa trứng=trứng gà.Một sai lầm to dẫn đến một kết cục đâu khổ haha.
2 chị em đã tâm phục chưa nào

G

gokien

cho tui nhảy vào nghen :theo tui thì trứng ở đây có khi chẳng phải trứng gà mà là trứng khủng long cũng nên

C

chuongcth

python said:
Xin hỏi 1 câu trứng hay khủng long có trước?
Thế này nhé Tổ tiên của khủng long là gi`? Đó là loài lưỡng cư cụ tỉ là con ếch ộp ấy.Mà ếch đẻ gì ?rõ ràng là trứng.Vậy trứng phải có trước khủng long

Top Bottom