Góc Design Bắt đầu học design từ đâu?

Thảo luận trong 'Góc nhỏ Design' bắt đầu bởi Mạn Châu Sa Hoa, 11 Tháng mười một 2019.

Lượt xem: 136

1. Mạn Châu Sa Hoa

Mạn Châu Sa Hoa Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Heaven&Hell
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Gần đây, mình có nhận được một số công việc với yêu cầu biết design đơn giản (kiểu là typo hay gì đấy ấy ạ, mình không rõ về mảng này cho lắm), mình có tìm trên mạng nhưng đang mông lung vì không biết nên bắt đầu học từ đâu, trên các diễn đàn uy tín thì người ta có dùng nhiều thuật ngữ quá, mình không hiểu được @@ Hơn nữa, mình có thấy ví dụ như khi typo, họ có dòng text sẵn chỉ cần chèn vào ảnh rất đẹp, hoặc các hiệu ứng nhìn kì ảo lắm luôn... nhưng khi tìm nguồn dẫn thì mình không có thấy ở đâu cả, vì thế nếu sau này mình cần thì có thể tìm những cái đó ở đâu ạ?
    Xin lỗi nếu mình dùng các thuật ngữ không đúng, nhưng mình thực sự cần một bạn nào đó biết về design giúp đỡ mình, mình rất rất rất cần 1 mentor chỉ đường =((( chứ cứ đi mò mẫm một mình thế thì chắc chắn sẽ rất lâu sau mình có thể mới mò được ra, và mình nghĩ là mình còn có thể bị lạc hướng nữa. Mình có cũng có nhiều thắc mắc, nhiều câu hỏi nữa ạ...
    Các bạn ơi, giúp mình với!

2. Khánh Ngô Nam

Khánh Ngô Nam Học sinh chăm học Thành viên HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    THCS Tôn Đức Thắng

phamkimcu0ng thích bài này.
  3. Beo1206

Beo1206 CTV Thiết kế Cộng tác viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Ngọc Thanh

well, cái này cậu chỉ có thể tự học thôi, còn nếu cậu muốn làm một cái gì đó cao siêu hơn, kiểu một art mà tất tần tật những thứ trong cái art đó đều do cậu tạo nên thì có thể tham gia các khóa học online trên mạng. cậu có thể tìm phụ kiện ở trên deviantart, trên pinterest, hoặc ở các page trên face về design, họ sẽ thường có một vài packshare để chia sẻ tài nguyên ấy ạ. tuy trình mình không phải cao siêu gì nhưng nếu cậu cần thì mình có thể giúp đỡ nè uwu

Diệp Ngọc Tuyên thích bài này.
  4. Bắpie Kute

Bắpie Kute Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa

Cái này phải học các nhà design chính hãng của HMF rồi! @peekaiyuan64 ; @Beo1206; @Diệp Ngọc Tuyên ; @minhthuhuyen85

Và có khả năng bạn có tài năng thì bạn học từ các website tren internet nha!

Last edited: 12 Tháng mười một 2019
    peekaiyuan64 thích bài này.
  5. peekaiyuan64

peekaiyuan64 CTV Thiết kế Cộng tác viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Triệu Thuận

mình chung ý kiến với @Beo1206 nhé
    mình nghĩ mấy cái này cậu nên tự mò lên youtube để xem TUT hướng dẫn design nhé ! chúng mình cũng toàn tự mò mẫm tự học lấy thôi :) chúng mình chẳng biết bây giờ bắt đầu chỉ cậu nên học từ đâu hay cậu nên làm gì, vì mình thì mình thích mảng nào là mình tự tìm hiểu và tự học lấy mảng đó,mình toàn tự mò mẫm hết thôi ấy :)))) sau khi cậu đã quen mảng đó rồi thì chắc cậu sẽ ổn mảng đó và có thể tự sáng tạo thêm cho mình kiểu art khác...Chúc cậu thành công !

6. Diệp Ngọc Tuyên

Diệp Ngọc Tuyên CTV Thiết kế | Typo-er xuất sắc nhất 2018 Cộng tác viên HV CLB Hội họa

Trường học/Cơ quan:
    THCS

Mình tới với Design cũng là nhờ có dịp tham gia một cuộc thi thôi, lúc đó mình mò mẫm rồi hỏi các bạn CTV thiết kế lúc đó, như Ri ý, em ấy giải đáp nhiệt tình lắm. Cái này là mình tự học + học hỏi thôi, có gì thắc mắc bạn cứ đăng lên đây hỏi, các bạn trên HMF sẽ giúp bạn trả lời ><
    Bạn có thể học ở youtube nè, follow các page về des, typo, pts,... hầu như là trang nào cũng có share các phụ kiện hết á, ý mình cũng giống với Beo và Pee thôi, có gì giúp đỡ được mình sẽ giúp nha ^^

Mạn Châu Sa Hoapeekaiyuan64 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted