bao nhiêu giờ mỗi ngày

O

ot_tieu

M

marymary

3 tiếng mỗi ngày
có khi là 12 tiếng
nói chung lịch ngủ của mình thất thường o bit được
còn tùy vào số bài tập bị giao về nhà

O

ot_tieu

Mình đã từng nghe câu chuyện về danh hoạ lê ô na đờ vanh xi(ko bít viết có đúng chính tả không nữa )
ông đã thực hiện một cái lịch như thế này :
cứ sau 4 tiếng ông lại ngủ 15ph và công việc đó kéo dài suót cả ngày
sau này một nhà khoa học khác đã thử làm nhưl ê-ô-na trong suốt 3 tháng và cm đc rằng mọi hoạt đong sinh lí của cơ thể diễn ra bình thường
nhưng ông lại không biết làm gì trong khoảng thời gian rỗi đó và ông trở về với giấc ngủ tự nhiên
mình đã xem cái này trên vtv2 và rất có ấn tượng với câu chuyện này
thực ra ngủ ít hay nhiều là do thói quen
nhưng cũng đừng nên ngủ ít quá để lấy sức cho ngày mai nữa chứ

X

xilaxilo

cứ theo khoa học đi, ngủ đủ 8 tiếng. thế thôi. sao lại bắt ép bản thân ngủ ít làm chi

T

tieuho0101

Mình ngủ trung bình mỗi ngày 7-8 tiếng!
Mình có thể ngủ ít nhất là 5 tiếng/ ngày, và nhìu nhất là 9 tiếng/ngày
Thía còn các bác thì sao nhỉ?

T

trueblue13

tớ ngủ 7 tiếng một ngày là nhiều , trưa chủ nhật ngủ bù 4 tiếng cho cả tuần = > ngủ thế là ít
mình học tất cả nh~ lúc không ngủ !

N

nguyenthuydung102

tớ có thể ngủ nhiều nhất là 12h và luôn cố gắng ngủ đủ 8 tiếng/ngày
còn tuỳ vào tâm trạng,buồn thì thức vui thì ngủ :D

P

pqnga

thời gian ngủ không hạn chế nhưng thường thì mình ngủ độ 6-7 tiếng mỗi ngày!! Khoa học@

H

huyvoi

Ban len ngu 6-7h vao ban dem. Ko len thuc qua 23h tot nhat la sang thuc day som. Ban len lam viec va hc tap vao buoi sang va chieu dung quen danh jt nhat la 15' ngu trua. Zay la tot nhat

H

hoangminh_bk2007

Tớ ngủ tầm 6h 1 ngày : đêm tầm 5.5h còn trưa ngủ tầm 30p nữa . Nhưng tớ nghĩ dù sao thì ngủ tầm 7-8h 1 ngày là đẹp nhất vì các cụ bảo tuổi của bọn mình là tuổi ăn tuổi ngủ mà .

U

unknown_milkyway_inmc

oahjk, sao mọi người ngủ ít dữ vậy, tớ mới là con sâu ngủ đây này. bình thường tớ ngủ 8h/ngày. nhìu nhất là 20h/ngày (thường vào chủ nhật, hoặc sau các kì thi). ít nhất là 0h/ngày (thực ra thì điều này chỉ đếm trên đầu ngón tay thui), với lại nagy ngày hum sau là ngủ bù lun. tớ thấy con bạn tớ bảo giấc ngủ từ 23h đến 1h là quan trong nhất, ko nên thức jaacs trogn khoảng thời jan đó. đúa khác lại bảo là thức đêm ngủ ngày thì ko tốt cho thần kinh. nhưng nói chung là tuỳ đồng hồ sinh học của mỗi người thui. giả sử học từ 0h-6h bạn thấy vào và chất lượng thì ko tội j ngủ vào lúc ấy cả, phí.^^

P

pttd

bây h đang là học sinh năm cuối cấp rùi, bài tập cũng nhiều lên, mặc dù trên lớp thầy cô không giao thêm bài tập thì cũng nên làm thêm và đọc thêm sách tham khảo.Một ngày của mình bắt đầu lúc 6h sáng, 7h-->12h trưa là đi học sáng trên lớp, chiều thì từ 2h-->5h đi học thêm buổi chiều trên lớp, tối học thêm các môn ở nhà thầy cô giáo từ 7h30-->9h30
10h-->12h(có khi là 12h30) là làm bài và học bài ở nhà==>sau đó đi ngủ.Một ngày chắc được ngủ khoảng 6-7 tiếng. KHông có khái niệm chủ nhật vì chủ nhật thì sáng, chiều, tối cũng phải đi học thêm thui!!!Nói tóm lại lịch học dày đặc...Hôm không phải đi học thêm tối thì bắt đầu học bài ở trên lớp khoảng 2 tiếng(7h-->9h) sau đó làm thêm bài tập tham khảo (kết thúc lúc 11h đêm)

Z

zero_flyer

bây h đang là học sinh năm cuối cấp rùi, bài tập cũng nhiều lên, mặc dù trên lớp thầy cô không giao thêm bài tập thì cũng nên làm thêm và đọc thêm sách tham khảo.Một ngày của mình bắt đầu lúc 6h sáng, 7h-->12h trưa là đi học sáng trên lớp, chiều thì từ 2h-->5h đi học thêm buổi chiều trên lớp, tối học thêm các môn ở nhà thầy cô giáo từ 7h30-->9h30
10h-->12h(có khi là 12h30) là làm bài và học bài ở nhà==>sau đó đi ngủ.Một ngày chắc được ngủ khoảng 6-7 tiếng. KHông có khái niệm chủ nhật vì chủ nhật thì sáng, chiều, tối cũng phải đi học thêm thui!!!Nói tóm lại lịch học dày đặc...Hôm không phải đi học thêm tối thì bắt đầu học bài ở trên lớp khoảng 2 tiếng(7h-->9h) sau đó làm thêm bài tập tham khảo (kết thúc lúc 11h đêm)

sướng thật, mình có muốn học cũng chẳng có gì để học, học thêm thì hok ai dạy, sách bài tập để làm thêm thì cũng chả có, con trường làng khổ thật, may mắn là nhà mình còn có cái mạng để mà trao đổi với các bạn. Ai có bài tập nào post lên mình làm với nha, cảm ơn nhiều lắm

T

thuongcute_207

;))..mình thường ngủ một ngày từ 7-8 tiếng, những hum ôn thi kiểm tra thì có thể3-4 tiếng. Thỉnh thoảng 1 năm có 1 hum thức trắng^^. Mà bình thường đi học sớm có dc ngủ trưa đâu, lên lớp bùn ngủ chít.

T

tothidung93

ngày tui ngủ 6 tiếng.Ngủ nhiều nhất là 8 tiếng còn ngủ ít nhất là 3 tiếng 1 ngày

L

lylyly_lily

theo tôi bạn nên ngủ đủ 8h/ngày vào những ngày bạn có nhiều tiết học ở trường hay bạn cảm thấy không khoẻ và cố gắng bớt thời gian ngủ vào ngày bạn cảm thấy tốt.

T

tiendung2992

Trẻ con từ 8t => 10t
Người lớn khoảng 8t
Đó là theo khoa học !
Còn người quá cố thì.....ngủ 24/24 ^^!

P

phamlinh1990

ngủ nhiều vào, lấy sức học :)), chị ôn thi đh béo lên các em ạ, thi xong gầy đi mất 2kg, kể từ ngày có điểm thi, mà điểm chị thừa đỗ :D. chả hiểu sao.
nhưgn đừng ngủ ít, lấy cà phê chè đặc làm thức uống. cứ ăn uống đều, ngủ đều, tập sinh hoạt đều đặn để skhoe? tốt là ok. đi thi mà bừng bừng khí thế, khỏe mạnh tự tin là ok ngay

Top Bottom