Bảo lưu kết quả như thế nào?

N

nhanratvui

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Kính chào các anh(chị)!
Em là thí sinh vừa thi xong đợt đại học - cao đẳng 2013,điểm đại học của em là 16.5,còn cao đẳng là 19.5,em thi đậu cao đẳng nhưng nếu học 1 năm cao đẳng rồi năm sau thi lại thì sẽ rất tốn tiền cho 1 năm đã qua,vì 1 số lý do tế nhị,em xin các anh(chị)giải thích cho em hiểu,nếu trước khi nhập học cao đẳng ,em xin bảo lưu lại để năm sau em thi lại ĐH được không? Và nếu như em học xong năm nhất cao đẳng ,khoảng tháng 5/2014,em xin bảo lưu kết quả học tập năm nhất để thi lại được không ,nếu như em rớt đợt thi lại vậy em có được đi học tiếp cao đẳng theo lịch tựu trường hay không,em không biết phải chọn 1 trong 2 cách như thế nào?

H

hn3

Kính chào các anh(chị)!
Em là thí sinh vừa thi xong đợt đại học - cao đẳng 2013,điểm đại học của em là 16.5,còn cao đẳng là 19.5,em thi đậu cao đẳng nhưng nếu học 1 năm cao đẳng rồi năm sau thi lại thì sẽ rất tốn tiền cho 1 năm đã qua,vì 1 số lý do tế nhị,em xin các anh(chị)giải thích cho em hiểu,nếu trước khi nhập học cao đẳng ,em xin bảo lưu lại để năm sau em thi lại ĐH được không? Và nếu như em học xong năm nhất cao đẳng ,khoảng tháng 5/2014,em xin bảo lưu kết quả học tập năm nhất để thi lại được không ,nếu như em rớt đợt thi lại vậy em có được đi học tiếp cao đẳng theo lịch tựu trường hay không,em không biết phải chọn 1 trong 2 cách như thế nào?

Bộ GD-ĐT không ra quy chế này:
"nếu trước khi nhập học cao đẳng ,em xin bảo lưu lại để năm sau em thi lại ĐH được không?"
Hoặc em cứ học 1 năm cao đẳng rồi sang năm thi lại, không đậu quay về học cao đẳng đấy. Hoặc em không nhập học cao đẳng mà thi lại sang năm.
Em thi lại đại học không bắt em đi lấy xác nhận trường đại học, cao đẳng em đang học đâu mà xác nhận công an là ok rồi

Top Bottom