Báo động!!!!!!!!!!!

• Thread starter chocolate123
  • Ngày gửi
  • Replies 4
  • Views 1,290

C

chocolate123

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

HỌC MÃI KHÔNG CÒN NHƯ TRƯỚC NỮA!
em là một thành viên đã gắn bó với diễn đàn học mãi ta khá lâu và cũng đã gửi được số lượng bài không ít!
Em thường gửi bài lên các box Toán, Lí, Hoá để hỏi.
Những thời gian trước đây, hể khi nào gửi bài lên các box là lại có người làm giúp hay hướng dẫn cho em nhưng dạo này đã không được còn như trước nữa. Các topic em gửi lên thường có số lượng người trả lời là 0 hoặc rất ít. chỉ đáp ứng một phần rất nhỏ. Trong khí đó có nhiều người thừa sức làm được những bài đó! :(
Lỗi lớn nhất chắc phải thuộc các mod. Em thấy có nhiều bài khó hơn mak các mod còn làm được tại sao những bài như thế họ lại không làm. Hơn nữa trong diễn đàn chắc chắn cũng có những thành viên đã từng ôn thi học sinh giỏi tỉnh, giỏi quốc gia các môn Toán, lí, Hoá cơ mak, chẳng lẽ những dạng thông thường đó họ chưa gặp.
Thật vô lí đúng không?
Trong 3 box thì box toán có lẽ là tệ nhất. Em nghĩ vậy. Số lượng bài trống rất nhiều, tiếp đó là box lí còn box hoá thì được.
Nhiều người sẽ nghĩ rằg vì các bài toán, lí mak các mem gửi lên khó quá nên không có ai làm được, cứ tạm coi là thế đi! nhưng những bài mak em gửi chắc cũng không quá khó đến như vậy đâu!
Nhiều khi em đọc các sách gặp nhiều bài em không làm được thì gửi lên đây cher muk có xa xôi đâu. Khi thấy diễn đàn không có ai làm thì cuối cùng là phải hỏi cô. ( Hỏi nhiều quá thì rầy!) Cô em nói những dạng toán đó trong các đợt thi tỉnh người ta sẽ luyện nhiều vậy các mod cũng có người được ôn tỉnh tại sao không bik? VÔ LÍ!!!!!
HAY CÁC MOD KHÔNG XEM QUA CÁC TOPIC MAK EM GỬI LÊN?
HAY BÕ TOÁN, LÍ THIẾU NHÂN LỰC. Một box có tận mấy mod cơ mak. Nếu các mod quản lí hay lên thường xuyên thì quản lí các mod chắc cũng không phải là quá khó đúng không?
Nói thật em rất bực khi thấy không có ai chịu làm. Hay bài của mình gửi lên lại bị chèn xuống dưới để rồi kon số trả lời mãi là không, muốn chèn bài mình lên đầu mak vik ngoài lề thì lại bị xoá bài vì phạm vào spam. Đúng là hết cách. Nhiều khi muốn gửi bài nhưng nghĩ không có ai làm cho nên thôi!!!!!!!!!!!!!!!
CUỐI CÙNG EM PHẢI VIẾT VÀO ĐÂY MONG NHỮNG NGƯỜI QUẢN LÍ DIỄN ĐÀN VÀ CÁC MOD XEM XÉT LẠI ĐỂ LÀM CHO HOCMAI.VN TRỞ LẠI NHƯ TRƯỚC!!!!!!

L

lolem_theki_xxi

em là một thành viên đã gắn bó với diễn đàn học mãi ta khá lâu và cũng đã gửi được số lượng bài không ít!
Những thời gian trước đây, hể khi nào gửi bài lên các box là lại có người làm giúp hay hướng dẫn cho em nhưng dạo này đã không được còn như trước nữa. Các topic em gửi lên thường có số lượng người trả lời là 0 hoặc rất ít. chỉ đáp ứng một phần rất nhỏ. Trong khí đó có nhiều người thừa sức làm được những bài đó! :(
Lỗi lớn nhất chắc phải thuộc các mod. Em thấy có nhiều bài khó hơn mak các mod còn làm được tại sao những bài như thế họ lại không làm. Hơn nữa trong diễn đàn chắc chắn cũng có những thành viên đã từng ôn thi học sinh giỏi tỉnh, giỏi quốc gia các môn Toán, lí, Hoá cơ mak, chẳng lẽ những dạng thông thường đó họ chưa gặp.
Thật vô lí đúng không?
Trong 3 box thì box toán có lẽ là tệ nhất. Em nghĩ vậy. Số lượng bài trống rất nhiều, tiếp đó là box lí còn box hoá thì được.
Nhiều người sẽ nghĩ rằg vì các bài toán, lí mak các mem gửi lên khó quá nên không có ai làm được, cứ tạm coi là thế đi! nhưng những bài mak em gửi chắc cũng không quá khó đến như vậy đâu!
Nhiều khi em đọc các sách gặp nhiều bài em không làm được thì gửi lên đây cher muk có xa xôi đâu. Khi thấy diễn đàn không có ai làm thì cuối cùng là phải hỏi cô. ( Hỏi nhiều quá thì rầy!) Cô em nói những dạng toán đó trong các đợt thi tỉnh người ta sẽ luyện nhiều vậy các mod cũng có người được ôn tỉnh tại sao không bik? VÔ LÍ!!!!!
HAY BÕ TOÁN, LÍ THIẾU NHÂN LỰC. Một box có tận mấy mod cơ mak. Nếu các mod quản lí hay lên thường xuyên thì quản lí các mod chắc cũng không phải là quá khó đúng không?
Nói thật em rất bực khi thấy không có ai chịu làm. Hay bài của mình gửi lên lại bị chèn xuống dưới để rồi kon số trả lời mãi là không, muốn chèn bài mình lên đầu mak vik ngoài lề thì lại bị xoá bài vì phạm vào spam. Đúng là hết cách. Nhiều khi muốn gửi bài nhưng nghĩ không có ai làm cho nên thôi!!!!!!!!!!!!!!!
CUỐI CÙNG EM PHẢI VIẾT VÀO ĐÂY MONG NHỮNG NGƯỜI QUẢN LÍ DIỄN ĐÀN VÀ CÁC MOD XEM XÉT LẠI ĐỂ LÀM CHO HOCMAI.VN TRỞ LẠI NHƯ TRƯỚC!!!!!!

Chào bạn
Việc này tùy không phải việc của tôi nhưng cho phép tôi được nói một vài câu
Thứ nhất : Bạn nói điều gì cũng phải có dẫn chứng , bạn cứ đưa links lên đây đi đã :|
Thứ hai : Bạn nói, bài bạn gửi không quá khó - không xa xôi , tại sao bạn lại không tự làm , không tự tìm hiểu ?
Thứ 3 : Bạn nói HỌC MÃI không còn được như xưa ?
- Đúng , học mãi bây h khác ngày trước bởi vì HM bây giờ năng động hơn , trẻ trung hơn . Còn về chất lượng của mod , tôi xin bảo đảm rằng mod học tập ở đây đã được qua đào tạo và xem xét rất kĩ . Việc bạn nói mod không trả lời bài của bạn - cũng có thể thời gian gửi bài của bạn chưa lâu để mod có thể đọc và nghiên cứu hoặc do số lương câu hỏi của mem gửi lên quá lớn - làm sao trong một thời gian ngắn mod có thể trả lời hết được.
Mod ở học mãi cũng là người như các bạn, Các bạn cũng có tay , có chân , có cái đầu để vận động như mod . Tại sao các bạn lại cứ quá trông chờ vào đội ngũ mod học mãi . Các bạn phải tự suy nghĩ đi chứ ?
Diễn đàn học mãi được xây dựng nên để giúp cho các bạn học hỏi giao lưu nhưng nếu tất cả các mem học mãi đều dựa dẫm vào người khác , cứ gặp câu hỏi khó là lại gửi lên 4rum nhờ giải thì các bạn sẽ không còn cái bản chất " tự đứng lên'' nữa đâu .

Last edited by a moderator:
P

phalaibuon

Chị xin được nói một đôi lời .

Thứ nhất : em cần viết đúng chính tả , không sử dụng ngôn ngữ teen trong các bài viết trên diễn đàn và ngay cả ở bài góp ý này.

Thứ hai : Gửi bài góp ý đúng nơi quy định.

Thứ ba : Em nói rằng em là thành viên lâu lắm thế sao không sử dụng nick thường ngày em vẫn dùng mà phải dùng một nick mới ?

Thứ tư : Đây là giai đoạn gấp rút để chuẩn bị kiến thức thi tốt nghiệp và đại học thế nên các mod cũng cần phải tập trung cho việc học , nếu họ không thể trả lời em ngay thì em cũng cần phải thông cảm .

Mod không phải thiên tài , em nghĩ các bạn ấy không làm được các bài ấy là một sự " vô lý " ?

em nói những dạng toán đó trong các đợt thi tỉnh người ta sẽ luyện nhiều vậy các mod cũng có người được ôn tỉnh tại sao không bik? VÔ LÍ!!!!!

Em cho rằng các mod chắc hẳn phải biết làm vậy sao em hỏi cô giáo nhiều vậy thì phải có kinh nghiệm về các bài ấy rồi chứ. Tại sao em không tự mình làm, không tự cố gắng giải bài trước khi hỏi nhỉ ?

L

lache

bạn nên xem lại quy định đi chỉ có box luyện thi đảm bảo mới trả lời ngay thôi. Còn box toán T thấy hoạt động hiệu quả nhất thầy ở đấy trả lời bài tập học sinh rất nhanh .mà t thấy bạn lấy tên khác để phản ánh chứ nhìn số lượng bài viết là biết. Đừng đặt tiêu đề khủng thế

H

hocmai.cskh

Thật vô lí đúng không?
Chào các em, anh cũng xin phép đuợc có đôi lời nhé :)

Trước tiên là cảm ơn ý kiến của chủ topic đã tin tưởng và kì vọng vào Diendan.hocmai.vn, xem đó như một nơi có thể hỗ trợ em mọi lúc mọi bài tập, dựa vào đó để có thể học tập tốt hơn, cũng cảm ơn em đã mong muốn cho Hocmai.vn ngày càng tốt hơn, Hocmai.vn cũng đang cố găng để tốt hơn đáp ứng sự kì vọng của các bạn học sinh, xứng đáng là ngôi trường chung của học trò việt. Tuy nhiên nếu em chỉ mong muốn thôi mà không hành động thì ..... Em cũng phải tham gia giải bài hoặc thảo luận cùng ở các toppic khác, hướng dẫn các bài mà em biết, hoặc cho các em lớp dưới. Mình có giúp đỡ người khác thì người khác mới giúp mình chứ, cứ nhận sự giúp đỡ mãi sao được? dù rằng người ta vẫn vui vẻ làm, nhưng em phải biết là người ta đâu phải được em trả tiền để em hỗ trợ em hết sức, để khi em khi em không được hỗ trợ được thì em bực tức với các mod? điều này có vẻ như vô lý.
Các mod không phải là vạn năng, không phải lúc nào cũng trực ở trên mạng để có câu hỏi thì trả lời, thành viên ở trang Hocmai.vn đâu có phải là vài nghìn người đâu, ai cũng gửi câu hỏi lên rồi 3,4 Mod hay Tmod làm, họ cũng đang đi học như các em, nhiều bạn đang lo ôn thi rồi công việc nhà, họ cũng đâu có được trả lương để chỉ chăm chăm giải bài. Họ làm vì niềm đam mê, nhiệt huyết, gắn bó với diễn đàn. Hơn nữa công việc của họ đâu chỉ có giải bài tập cho các thành viên, mod còn nhiều nhiệm vụ khác cũng phải lo do đó đừng có cái gì cũng đợi mod, cái gì cũng đổ cho mod các em nhé. Hãy hiểu và thông cảm cho họ.
Anh có tìm hiểu và được biết, nhiều diễn đàn học tập khác có quy định khá chặt chẽ về vấn đề này, ví như mỗi thành viên nếu không có trả lời và tham gia thảo luận hỗ trợ thành viên khác thì chỉ được gửi khoảng 3-5 câu hỏi, nếu muốn gửi tiếp phải có hỗ trợ thành viên khác, có như vậy mới phát triễn được diễn đàn chứ, mọi người giúp đỡ nhau mà.
Cũng chỉ góp vài ý kiến thế thôi, chúc tất cả các em học tập tốt và cùng phấn đấu vì diễn đàn, cũng đừng vì diễn đàn mà tạo cho mình cái tính ỉ lại là không tốt. Cùng xây dựng môi trường học tập online hiệu quả nhé.
Thân mến!

Top Bottom