bánh sinh nhật em làm đây, ngon lắm pà con zô xơi

G

gioxanh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mấy người cứ nghi ngờ cái bánh trên chữ kí không fải bánh em làm, em làm thiệt mờ, cho mọi người xem mấy kái nữa đẹp lém

G

gioxanh

còn đây là một nửa kái, nửa kia làm hơi nhem nhuốc chút xíu, mọi người thông cảm nha

G

gioxanh

còn một cái nữa, cái này là kỉ niệm năm mẹ em 44 tủi, em làm tặng mẹ, không biết lúc ấy viết nhầm thế nào mà em viết thành 29 tủi, hihihi (chắc mình hồi hộp wa')

G

gioxanh

xíu nữa thì wên cái bánh này, nó không fải em làm nhưng là bánh sinh nhật em đoá:

7

7124119

hơ hơ, ,má đổi ý òi, má hem lấy đặc sản quê con đâu...tặng má bánh kem đi con iu...nhìn mừ phát thèm quá................. :-o Con gái má giỏi thiệt, dạy má với!!! Con post cách làm lên đi coan............

L

lethang2602

7124119 said:
hơ hơ, ,má đổi ý òi, má hem lấy đặc sản quê con đâu...tặng má bánh kem đi con iu...nhìn mừ phát thèm quá................. :-o Con gái má giỏi thiệt, dạy má với!!! Con post cách làm lên đi coan............
éc
nhóc đi họpc đi cách làm đi

G

gioxanh

hờ hờ, má thick jì coan cũng chìu, bánh kem thì con không thiếu, nhưng fải đợi thêm, còn hải sản con vưỡn sẽ tặng má
thick nhé, con iu má nhứt

G

gioxanh

má ơi con chỉ làm theo hướng dẫn trên báo thoai, má tự túc đi nhé, con tặng má cái bánh này nì (hem fải con làm đâu, cái này hì hục tìm mới cóa cho má đấy nhé):

G

gioxanh

hình như má ngắm má ăn xong mà vưỡn còn thèm, con tặng má thêm hai ba cái nữa má ăn cho béo:
kem su nè má:

đây là vô số kem:

bánh socola ngon ghê má nè:

G

gioxanh

má ăn xong chưa, chắc béo lắm má nhỉ, con tặng má thêm mấy cái bánh hoa quả cho đỡ ngấy má nhé:
bánh xoài:

bánh hoa quả cực kì hấp dẫn:

bánh nì thì con làm má nè:
vỏ bánh tarte nướng chín ,kem patitsseri ,bầy qua hoa rồi quét 1 lớp nước aga:

đó, má ăn thoải mái ròi con cho má măm típ nhé

7

7124119

hix..thèm wua...Mà cái đĩa bánh Su má hem dám nhận, nhìn sao sao ý :D
hehe anh ;lê thắng ui, nhà em hem có máy nướng..anh gửi tặng em đi, òi em làm bánh gửi biếu anh nhá!!!
cứ thế mà làm nhá !!!! :X

L

lethang2602

thôi đừng pót nữa tui đang đói nhìn mà dạ dày nó cứ biểu tình cả sáng giờ có chi đâu

G

gioxanh

hờ, nó hơi cao và hơi béo má nhỉ
con cũng không ưng cho lắm
nhưng mà hem sao, má zui là được ròi
má mún ăn jì nữa hem, sinh tố nhé

7

7124119

éc...lethang kêu trời òi kìa, kệ, post cho thắng đỡ bùn...hê hê,
@ anh thắng nì: chat chẳng bik nói ji, vô đây lại lắm chuyện để nói nhỡ...Còn chuyện ji thì em chưa nghĩ ra, thoy...Mời anh dùng bánh và uống sinh tố :D

G

gioxanh

mời mọi người zô ăn bánh và uống sinh tố cùng mẹ con tui!!!!!
@má: má đi tiếp thị cho con nha
@lethang: anh đói thì bảo em em cho ăn, em nhiệt tình lém

G

gioxanh

sau đây, cửa hàng coktai và bánh của gioxanh và má bảy xin được mở cửa
mở màn là một số ly coktai kèm cách pha chế:
Huyền thoại biển và nắng

cách pha chế:
Rượu rum 45 ml, Blue Curacao 15 ml, nước cam 30 ml, ít đường.

Thực hiện:

Cho rượu rum, nước cam, đường vào bình lắc cùng với một ít đá viên nhỏ. Lắc đều các thành phần này trong 30 giây để chúng tan đều, sau đó rót ra ly cocktail. Dùng ống hút để hút Blue Curacao từ bình đổ vào đầy ly nhằm tạo màu xanh biển, trang trí bằng hoa lan.

G

gioxanh

Vũ khúc trái cây

Nguyên liệu:

Nước cam 45 ml, nước thơm 45 ml, nước táo: 45 ml, siro Grenadine 10 ml.

Thực hiện:

Cho nước cam, nước thơm, nước táo cùng ít đá viên nhỏ vào máy xay sinh tố, xay các thành phần này cho đến khi đá tan nhuyễn. Sau đó rót ra ly poco hoặc hurrican. Trang trí bằng lát thơm, cherry.

G

gioxanh

Hoàng hôn vào thu

Nguyên liệu:

Chanh dây 30 ml, nước bưởi 60 ml, nước cranberry 90 ml.

Thực hiện:

Cho chanh dây, nước bưởi, nước cranberry vào bình lắc cùng một ít đá viên nhỏ. Lắc đều các thành phần này trong 30 giây để chúng tan đều, sau đó rót ra ly poco hoặc ly hurrican. Trang trí bằng chanh lát và cherry.

G

gioxanh

để kết thúc buổi ra mắt ngày hôm nay, xin giới thiệu:
Huyền thoại nhiệt đới

Nguyên liệu:

Vodka 30ml, nước thơm 30ml, nước cam 30ml, chanh dây 15ml, ít đường.

Thực hiện:

Nhúng miệng ly vào đĩa có sirô dâu màu đỏ. Sau đó nhúng vào đĩa khác có đường. Cho vodka, nước thơm, nước cam, chanh dây, đường vào bình lắc cùng một ít đá viên nhỏ. Lắc đều các thành phần này trong vòng 30 giây để chúng tan đều, sau đó đổ ra ly cocktail. Trang trí bằng lát cam, chanh, cherry.

Top Bottom