Bàn về tác phẩm Tuyen Ngôn Độc Lập.

Thảo luận trong 'Tuyên ngôn Độc lập (Hồ Chí Minh)' bắt đầu bởi superman24101994, 27 Tháng chín 2011.

Lượt xem: 3,006

1. Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Bàn về tác phẩm Tuyên ngôn độc lập trong SGK Ngữ Văn 12 có viết " Đó là một công văn chính luận mẫu mực". Hãy trình bày suy nghĩ của anh, chị về ý kiến trên.

2. thuyhoa17

thuyhoa17 Guest

Bạn ơi, xem thử cái đề là " Đó là một công văn chính luận mẫu mực".

>>> Có phải chính xác là từ "công văn" ko bạn ?

Bạn click vào đây để tham khảo: "Tuyên ngôn độc lập" - một áng văn chính luận mẫu mực.

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?p=1669665

3. linhphoebe

linhphoebe Guest

đúng rồi .... TNĐL là áng văn chính luận xuất sắc của HCM .. đây là loại văn chính luận mang nhiều ý nghĩa [ lịch sử - văn học - nhân văn ... ] ... chứ như chủ pic nói là công văn thì : thứ nhất : trong các thể loại văn học ko có loại văn công văn [ công văn thuộc thể loại khác ] ... Thứ 2 : nói công văn là mình hạ thấp cũng như hiểu sai nd và giá trị của văn bản TNDL rồi .... :D . bạn chú ý khắc phục nhé! - mình nghĩ đây chắc là do bạn sơ suất chút xíu trong quá trình đánh văn bản thôi đúng ko ? !!

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted