BẠN THÍCH NHẠC GÌ

V

vietdreamerz

Tất cả chọn rap hết đi.
Đề nghị sơn mốc bỏ cái từ trẻ trung đằng sau chữ rap hộ bần tăng cái.
Mà lập topic này làm gì thế. Tổng hợp ý kiến rồi sao nữa.

7

7124119

rap là 1 loại nhạc .....người ta nói thật lòng mình nhất,ko phải dùng những từ hoa mĩ nghe sến như con hến nhưng vẫn làm người nghe đồng cảm...

vd:bài money&luv: Có thực mới vực đc đạo, có tiền mới có tình yêu...Anh chỉ là thằng ba hoa....
bài 20 to life: tao ko coi tao là ngôi sao, muốn thành công tao phải bỏ ra công lao....

bài Why của rainie: Nhưng mẹ có biết rằng mỗi đêm trong giấc mộng triền miên
Tôi lại ước về miền quá khứ, một hạnh phúc xa xưa
còn nhìu nhìu lắm....

tất cả là tâm sự đáy lòng viết thành nhạc bằng ngôn từ bình thường nhưng đầy ý nghĩa, cá tính, sâu sắc...^^

V

vietdreamerz

7124119 said:
rap là 1 loại nhạc .....người ta nói thật lòng mình nhất,ko phải dùng những từ hoa mĩ nghe sến như con hến nhưng vẫn làm người nghe đồng cảm...

vd:bài money&luv: Có thực mới vực đc đạo, có tiền mới có tình yêu...Anh chỉ là thằng ba hoa....
bài 20 to life: tao ko coi tao là ngôi sao, muốn thành công tao phải bỏ ra công lao....

bài Why của rainie: Nhưng mẹ có biết rằng mỗi đêm trong giấc mộng triền miên
Tôi lại ước về miền quá khứ, một hạnh phúc xa xưa
còn nhìu nhìu lắm....

tất cả là tâm sự đáy lòng viết thành nhạc bằng ngôn từ bình thường nhưng đầy ý nghĩa, cá tính, sâu sắc...^^
Good, very good.
Rap là loại nhạc thể hiện bản chất con người rõ nhất. Người hát rap ko cần tuân theo quá nhiều quy tắc như các loại nhạc khác. Chỉ cần viết những cảm xúc của mình ra và cộng thêm 1 chút năng khiếu, bạn hoàn toàn có thể có 1 bài rap hay.
Nói thật bầy giờ ở VN nhạc rap đang đc ưa thích số 1 đấy. Rất nhiều các ca sĩ V.Pop đã mời các rapper hợp tác như Đăng Khôi trong bài Rời xa, Chiếc lá tình yêu... Hay Mỹ Linh trong album gì mà có bài Chat với Mô da ấy......
Bây giờ nhiều bài còn cố chèn thêm 1 đoạn rap vào. Mặc dù nhiều đoạn rap ấy chả ra gì nhưng nó cũng thể hiện rap đang dần có chỗ đứng trong làng showbiz VN.

R

ruxsoul1347

tui iu hết mọi thứ của âm nhạc .thể loại nào cũng có bài dẫn tui tới cái chết..nhưng chết nhanh nhất bởi rock đóa...rock...rock..muôn năm

Z

zinkitino

Sao lại ko có nhạc Pop ah`? Thế ko bình chọn đc rùi, mấy cái kia thì tùy tâm trạng, nhưng tóm lại ko thích:(

L

lovelydoll

Thích tất chẳng bít chọn kái nào cả ,nói chung là pài nào hay thì thích pài ấy ^^

V

vietdreamerz

Rap muôn năm.
Rap Việt mãi trường tồn.
ViệtDreamerz => NO.1
Lil'Knight => King Of Rap.
Rap Việt vô đối.
LK vô đối.

Hình như mình vừa spam.

C

conu

Dòng nhạc nào cũng có cái hay riêng, nhưng trên hết phải có giá trị nghệ thuật cao. Phải thể hiện được những tình cảm trong sáng và khát khao vươn tới những điều tốt đẹp hơn trong cuộc sống của con người.

Top Bottom