Bạn thích cặp đôi VHTĐ nào????

H

hacxanh

Lục Vân Tiên & Kiều Nguyệt Nga :x
tớ thik cặp đôi này nhất trong 3 cặp đôi bạn nêu :)

Q

quynhdihoc

:-? Oki là Lục Vân Tiên - Kiều Nguyệt Nga :D
hjhj
câu chuyện của cặp đôi này là đẹp nhất là cũng có kết thúc đẹp nhất phải k :D

S

seagirl_41119

thik thì thik Thuý Kiều và Kim Trọng nhất nhưng số 2 ng khổ wa',chọn ai đây?????????Kiều Nguyệt Nga và Lục Vân Tiên có kết thúc có hậu nhưng hok li kì và éo le = Truyện Kiều

N

nguyen16

theo tôi thì cặp đôi Trọng Thủy_ Mỵ Châu mới hay. đcọ nó xong thì mình thấy rằng : khi một ai đó đến với mình thì họ sẽ có 2 trạng thái:
1. là họ đến với mình thật lòng
2. phía sau nó là cả một âm mưu đen tối
Nhưng nếu chung ta xét trong thời nay thì "Lí Thông " thì nhiều còn "Thạch Sanh " chẵng còn bao nhiêu nếu còn thì cũng bị "Lí Thông" giết hết ùi

P

pinattsu

mình k thích Kiều Nguyệt Nga và Lục Vân Tiên cho lắm

còn Mỵ Châu - Trọng Thủy thì k mấy ấn tượng

mình thích Thúy kiều và Trọng Thủy hơn

một chuyện tình nồng đượm,tha thiết và sâu nặng

đó mới là tình yêu và thử thách cũng như éo le cuộc đời.

N

ngoisaotim

Mình thích Lục Vân Tiên - Kiều Nguyệt Nga
Lý do là vì nó giản dị, dễ gần và thân thuộc với người dân, ko "vương giả", "quyền quý" như Kim Trọng - Thúy Kiều.
Ngoài ra mình còn thích Phạm Thái - Trương Quỳnh Như nữa.
Ủa, mà mình tưởng Mị Châu - Trọng Thủy là thuộc Văn học dân gian chứ :confused: :confused:

P

pinattsu

Mình thích Lục Vân Tiên - Kiều Nguyệt Nga
Lý do là vì nó giản dị, dễ gần và thân thuộc với người dân, ko "vương giả", "quyền quý" như Kim Trọng - Thúy Kiều.
Ngoài ra mình còn thích Phạm Thái - Trương Quỳnh Như nữa.
Ủa, mà mình tưởng Mị Châu - Trọng Thủy là thuộc Văn học dân gian chứ :confused: :confused:

uhm.đúng là Mỵ Châu - Trọng Thủy thuộc văn học dân gian,nhưng đưa lên cho đủ bộ,trước giờ ít đọc các tác phẩm có liên quan tới "tình yêu",chủ yếu bước đầu thấy các đôi tình nhân này à.:D

H

hg201td

Tui thích KIm Trọng -Thuý Kiều..........2 ng đến w nhau thật khó khăn....Bao sóng gió

C

cr7_manu

Tớ chẳng thích cặp đôi Văn học trung đại nào bạn nêu cả, bởi vì cặp đôi tớ thích là Edward và Bella :X

Top Bottom