Tâm sự Bạn thấy sao khi bị người khác "vượt mặt"

Thảo luận trong 'Tâm sự bạn trẻ' bắt đầu bởi Một người bạn tốt, 18 Tháng ba 2019.

Lượt xem: 512

?

Bạn nghĩ sao khi bị người khác vượt mặt

1. Chấp nhận hiện thực và buồn bã

0 vote(s)
    0.0%
  2. Cố gắng học hỏi lấy lại thứ mình vừa bị cướp

32 vote(s)
    76.2%
  3. lựa chọn khác

13 vote(s)
    31.0%
Multiple votes are allowed.

1. Play with me

Play with me Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Cẩm Phả

Anh thì bình thường, chức cũng luôn sống trong cuộc đời chỉ làm người đứng thứ 3, thứ 4 thôi. Chỉ có hồi cấp 2 là tính cạnh tranh còn cao thôi. Hồi đó anh toàn đứng nhất lớp. Nhưng khi chọn đội tuyển HSG Hóa tỉnh, cả đội tuyển được vào trừ anh ra. Tất nhiên là tức rồi, cảm giác như kiểu trong đội tuyển chỉ là người thừa. Nhưng "quân tử trả thù mười năm chưa muộn". Mình cứ sống âm thầm vậy rồi một ngày nào đó, mình sẽ vùng nên chăng :)

2. phamkimcu0ng

phamkimcu0ng Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành

Hồi HK1 mình đã bị như thế đấy, kết quả cứ chúi đầu xuống :Rabbit24, thua hẳn bạn bè, nhưng mình cảm thấy không buồn lắm mà lấy đó làm mục tiêu, phải đứng đầu lớp, khối; mình đã tạo ra các thói quen tốt để học bài :D chăm chỉ hơn nữa, và giờ đây mình có thể nói là điểm số vượt lên khá caoJFBQ00137070104B, bởi vậy, khi kết quả không được như ý thì bạn cũng đừng buồn vì buồn cũng chỉ làm mọi thứ tệ hơn thôi, bạn phải cố gắng hơn nữa,.... Mình mong HK2 này bạn sẽ có kết quả như ý muốn :Chuothong10

3. Một người bạn tốt

Một người bạn tốt Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Hùng An

Cảm ơn nhiều mình sẽ cố gắng và có thể mình sẽ kết bạn với bạn ấy

The key of love thích bài này.
  4. buingocbao76@gmail.com

buingocbao76@gmail.com Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Không biết

Mình cũng gặp tình trạng vậy nè:>(! Cảm giác nhục lắm bạn biết không? Chắc bạn cũng hiểu cảm giác ấy chứ! 2 năm lớp 6 và 7, mình học cũng OK, kết quả các môn đứng nhất lớp, còn kết quả thi học sinh giỏi đứng thứ 2( chỉ sau 1 học sinh thi học sinh giỏi toán quốc gia). Vậy mà bây giờ, có tới 2 bạn đã vượt mình ( bài mình không làm được thì các bạn ấy làm ngọt lịm), đẩy mình xuống vị trí thứ 4, rồi thêm 1 đối thủ, 1 học sinh giỏi khác có quyết tâm vượt mình và hiện tại đang hơn mình rất nhiều!:>(
    Còn bạn học sinh thi học sinh giỏi toán quốc gia ấy thì vẫn giữ vững phong độ, thậm chí còn học rộng hiểu sâu hơn rất nhiều! Mình bây giờ đã xuống hạng bét trong đội học sinh giỏi toán rồi! Huhu...! Nhục quá! Không biết làm sao để học tốt được đây!:>(

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted