Bạn nào thích học cách giải mật mã thông tin ko vô đây nào..

S

shinichi5692

Shinichi có góp ý thế naj`.
như mật mã của rayno nhưng có sửa chữa.
A (01), B(020)...
để khj viết từ chữ => số ta viết thành một câu liền mạch, sau đóa ghép 2 số liên tiếp được 1 chữ cái.
VD: 08150310 2015152019
cso nghĩa là học tốt
lưu ý: Shinichi viết có dấu (Telex)

R

rayno

arxenlupin said:
tớ có cách này có thể mã hoá khó hơn dựa trên dạng trên
đó là ta cũng làm như thế
tức là chỉ đáng số thứ tự của các con số như thê
ta viết dòng chữ đó ra dựoc thay bằng các con số
xong rồi ta dựa vào độ dài của đoạn văn hay nội dung mà ta cần gửi đi để chia đoạn số đó thành các nhóm, mỗi nhóm gồm một số chữ số, 2, 3, 4 or nhiều hơn, càng nhiều thì càng bảo mất
xong rồi thì ta đảo thứ tự của các chữ số trong cùng 1 nhóm theo 1 thứ tự nhất định trên toàn đoạn văn, vd có nhóm số như sau 3-8-21-14, đây là nhóm 4 chữ số thay cho chữ chun, ta dùng kiểu đảo 3421 thì sẽ đảo được thứ tự của dãy tren thành 21-14-8-3, như thế khi dịch ra theo cách bình thường ta ko thu dựoc chữ chun mà ra chữ unhc >> ko có nghĩa >> khó hơn
ở dạng này trước or sau khi gửi bức thư mật này thì ta cần gửi đi chìa khoá của văn bản tức là phải đưa ra thứ tự đúng của các nhóm chữ số, như ở trên thì chìa khoá giải chính là sô 3421, nó sẽ đựoc hiểu là văn bản đựoc chia ra làm các nhóm, mỗi nhóm gồm 4 số, và thứ tự của các số đựoc đảo theo thứ tự : số thứ 3 đến số thứ 4 đén số thứ 2 rồi số thứ nhất
như thế ta phải đảo toàn văn bản theo từng nhóm về lại thứ tự 1234 mới đọc dược văn bản
các bạn xem thế này có đựoc ko
Phần dễ tớ còn chưa học xong thì khả năng đâu mà học phần khó hơn..mới tách ra mỗi cặp 2 chữ số thoai mà điên cả đầu chứ chưa nói đến tách ra làm nhiều hơn roài lại còn phải tính Ma Trận nữa.....Khó hết chịu nổi....
Đã thế ông lại còn chơi cách đảo thứ tự các vị trí các số nữa thì chắc phải đợi tui lên làm Đại Tá trong ngành CNTT Quân Sự thì may ra giải đc :D

R

rayno

rayno said:
Bạn nào muốn thử giải 1 mật mã ko....
Bạn hãy tìm hiểu cách giải mã từ văn bản mật trở thành văn bản ban đầu. Qua đó giải mã văn bản mật sau biết rằng ma trận dùng để mã hóa là ma trận ở trên.

MX MX IE KR MT VE MX IE YD MU AY YP
Ko bạn nào giải giúp ah...Rn đang đau đầu nè.....Đừng bình luận về cách làm nưa mà hãy giúp Rn làm bài này đi..Rn cảm ơn nhìu lém...

A

arxenlupin

rayno học đại học rồi thì biết mấy cái về ma trận chứ học phổ thông thì làm sao mà biết về ma trận mà làm giúp đựoc
định thức thì còn biết vì nó có giá trị >> hình như thế
còn ma trận thì chỉ mới đọc qua, ko hiểu gì cả vì nó có các phép toán cộng, nhân mà sao nó lại ko có giá trị xác định >> hình như là thế >> ko hiểu
lực bất tòng tâm

A

arxenlupin

rayno said:
arxenlupin said:
tớ có cách này có thể mã hoá khó hơn dựa trên dạng trên
đó là ta cũng làm như thế
tức là chỉ đáng số thứ tự của các con số như thê
ta viết dòng chữ đó ra dựoc thay bằng các con số
xong rồi ta dựa vào độ dài của đoạn văn hay nội dung mà ta cần gửi đi để chia đoạn số đó thành các nhóm, mỗi nhóm gồm một số chữ số, 2, 3, 4 or nhiều hơn, càng nhiều thì càng bảo mất
xong rồi thì ta đảo thứ tự của các chữ số trong cùng 1 nhóm theo 1 thứ tự nhất định trên toàn đoạn văn, vd có nhóm số như sau 3-8-21-14, đây là nhóm 4 chữ số thay cho chữ chun, ta dùng kiểu đảo 3421 thì sẽ đảo được thứ tự của dãy tren thành 21-14-8-3, như thế khi dịch ra theo cách bình thường ta ko thu dựoc chữ chun mà ra chữ unhc >> ko có nghĩa >> khó hơn
ở dạng này trước or sau khi gửi bức thư mật này thì ta cần gửi đi chìa khoá của văn bản tức là phải đưa ra thứ tự đúng của các nhóm chữ số, như ở trên thì chìa khoá giải chính là sô 3421, nó sẽ đựoc hiểu là văn bản đựoc chia ra làm các nhóm, mỗi nhóm gồm 4 số, và thứ tự của các số đựoc đảo theo thứ tự : số thứ 3 đến số thứ 4 đén số thứ 2 rồi số thứ nhất
như thế ta phải đảo toàn văn bản theo từng nhóm về lại thứ tự 1234 mới đọc dược văn bản
các bạn xem thế này có đựoc ko
Phần dễ tớ còn chưa học xong thì khả năng đâu mà học phần khó hơn..mới tách ra mỗi cặp 2 chữ số thoai mà điên cả đầu chứ chưa nói đến tách ra làm nhiều hơn roài lại còn phải tính Ma Trận nữa.....Khó hết chịu nổi....
Đã thế ông lại còn chơi cách đảo thứ tự các vị trí các số nữa thì chắc phải đợi tui lên làm Đại Tá trong ngành CNTT Quân Sự thì may ra giải đc :D
:)):)):)):)):)):))
tưởng đồng chí học hết roài chớ
tôi tưởng mấy cái này phải dạy trong trường rồi cơ
ai ngờ
:p :p :p :p :p

A

arxenlupin

shinichi5692 said:
2 ng` trao đổi đj, mj' coái đóa em chưa được học.
trong chương trình phổ thông thì ko học mấy cái này đâu ku à
may ra lên đại học có gặp qua, tuỳ theo khoa chú định học là khoa nèo, trường nào

R

rayno

arxenlupin said:
tôi tưởng mấy cái này phải dạy trong trường rồi cơ
ai ngờ
:p :p :p :p :p
Tui học ngành CNTT chứ có học về giải mã Quân Sự đâu...Đây chỉ là 1 phần nhỏ trong việc học của tui ở trường còn phần chính của tui vẫn là ngôn ngữ lập trình thoai :D...cái này chỉ là thoảng qua nhưng vẫn có bài tập...tui thấy khó quá mới phải nhờ các bạn làm giùm :D...<lười mà>

A

arxenlupin

thế định nghĩa và nói một số cái về ma trận đi
đọc hiểu đựoc thì tôi giúp cho
có đúng là ma trận có các phép toán cộng, nhân mà vẫn ko có giá trị xác định ko >> nêu đúng thì tại sao

S

shinichi5692

CNTT, vậy anh rành về máy tính lém nhỉ, cho em hỏi một câu được ko ạ

R

rayno

arxenlupin said:
thế định nghĩa và nói một số cái về ma trận đi
đọc hiểu đựoc thì tôi giúp cho
có đúng là ma trận có các phép toán cộng, nhân mà vẫn ko có giá trị xác định ko >> nêu đúng thì tại sao
Bạn chưa học Ma Trận ah...thế thì khó quá nhỉ...

R

rayno

shinichi5692 said:
CNTT, vậy anh rành về máy tính lém nhỉ, cho em hỏi một câu được ko ạ
Em cứ hỏi đi nếu trả lời đc anh rất sẵn lòng mà...chúng ta tham gia vào hocmai chỉ là để giúp đỡ nhau về học tập thoai mà....:D

S

shinichi5692

tại sao em dowload yahoo messeger 8.1 nãy giờ mà vẫn chưa được. hjc hjc.
anh chỉ cho em cách dow Y!M về máy đj.
maj em vào đọc, bi giờ em đj học ba`j ạ. bibi
Chúc mọi người ngủ ngon.
em sợ đang ngồi học ngủ khj nào ko bjk, ko chúc mọi người đựoc. ^^! :D

R

rayno

shinichi5692 said:
tại sao em dowload yahoo messeger 8.1 nãy giờ mà vẫn chưa được. hjc hjc.
anh chỉ cho em cách dow Y!M về máy đj.
maj em vào đọc, bi giờ em đj học ba`j ạ. bibi
Chúc mọi người ngủ ngon.
em sợ đang ngồi học ngủ khj nào ko bjk, ko chúc mọi người đựoc. ^^! :D
Anh cũng đang sài yahoo messenger bản 8.1 và cách download nó rất đơn giản mà...
Em có thể DL tại :
www.messenger.yahoo.com
www.vn.messenger.yahoo.com < tải bản Ym 9.0>
www.filehippo.com
www.vn.beta.messenger.yahoo.com
Em có thể vào ngay trang wed đầu tiên sau khi nhấn vào chữ " Download now " nó sẽ hiện ra hướng dẫn cho em và em chỉ việc làm theo...phiên bản này hình như sẽ tải luôn cho em Macromedia flash để em có thể đọc đc các file flash đó...
Mà lần sau em có post câu hỏi thì post sang topic # cho anh dễ tìm nha...:D

V

vit_con_xau_xi_2411

mọi người ơi

có ai chỉ giùm tôi xem tại sao tôi tải yahoo việt hóa về là cái yahoo cũ nó bị lỗi là sao?
sau đó ko sử dụng được nữa?
có cácg nào tải về ko?
tôi muốn láy những phần mới nhất về xài cho khoái :p

R

rayno

Re: mọi người ơi

vit_con_xau_xi_2411 said:
có ai chỉ giùm tôi xem tại sao tôi tải yahoo việt hóa về là cái yahoo cũ nó bị lỗi là sao?
sau đó ko sử dụng được nữa?
có cácg nào tải về ko?
tôi muốn láy những phần mới nhất về xài cho khoái :p
Bạn có thể xóa phần đã cài đi và vào trang wed cuối cùng mà tui đưa ra có lẽ sẽ giúp đc bạn...

R

rayno

rayno said:
Bạn nào muốn thử giải 1 mật mã ko....
Bạn hãy tìm hiểu cách giải mã từ văn bản mật trở thành văn bản ban đầu. Qua đó giải mã văn bản mật sau biết rằng ma trận dùng để mã hóa là ma trận ở trên.

MX MX IE KR MT VE MX IE YD MU AY YP
Ko bạn nào làm giúp ah..chán wa''''''

S

shinichi5692

khó quá. ko giúp được. bất lực :((
sao topic naj` giờ trở thành topic của yahoo à?

Top Bottom