Bạn nào iu phim Hàn thì zô đây nha!!!!!!!

S

shinichi_kudo

phim Hàn lãng mạn thì có nhưng tình tiết trong phim chậm, xem 1 tập mà có vài chi tiết.
Mà phim lúc nào cũng sướt mướt, diễn viên chính suốt ngày máu trắng, ung thư...
bây giờ thì toàn phim cổ trang, đóng ko hay bằng TQ.
Xem phim hàn đc nhất có lẽ là "ngôi nhà hạnh phúc"
...................giống mình như đúc...nhưng dạo này it bệnh tật rùi....mình thích phim những nằng công chúa nổi tiếng....:D:D

H

hoctrodatviet

e yeu phim hàn lắm................sao mọi ng­­uòi ko thích nhỉ........pos tay luôn.........vừa hay lại ý nghĩa..........mà ko thiếu phần cảm động..............phim hàn vô đối!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!zde!

N

nguyenbaolinh_19

Mình cũng xem BOF rùi, khá hay, bây giờ mình thích xem Những nàng công chúa nổi tiếng, hài hước mà lại rất ý nghĩa

N

nhoklovely

CÁC YẾU TỐ CHỦ YẾU TRONG 1 BỘ PHIM HÀN QUỐC
Thứ I:
Món ăn ko thể thíu là mì gói và kim chi
Thứ II:
Phải lựa chọn những nhân vật như sau
- N/v nam chính: phải đẹp trai và giàu có
- N/v nữ chính: Gia đình ko giàu, đẹp gái, có cá tính, đặc biệt phải có căn bệnh di truyền máu trắng
- N/v nữ phụ: giàu có, phải là người có đầu óc tính toán cực kỳ chính xác. Phải canh sao cho khi vừa hôn n/v nam chính thì đúng lúc n/v nữ chính vừa đi tới
- Mẹ n/v nữ chính: phải pik nói 2 chữ "Ô mô" (Ôi trời ơi!!!)

:)) :)) :))

M

mstm04

xem phim Hàn chủ yếu là nhìn diễn viên >còn nội dung phim thì hầu như phim nào cũng giống phim nào!!!có chỗ còn hơi sến nữa!!Nhưng mà mình vẫn thích xem phim Hàn lắm!!Mình thích nhất phim " Những chuyện tình ở havard"
Uhm, đồng ý ;) em cũng thik Những chuyện tình ở Havard.
Nhưng nội dung n` phim cứ na ná nhau :( : Đành rằng hầu hết các kịch bản phim Hàn đều lấy đề tài bám sát cuộc sống, nghề nghiệp thời hiện đại nên luôn gây sự chú ý thích thú cho người xem phim. N~ vấn đề trong phim gần gũi, có thật trong cuộc sống nên khi xem khán giả dễ chấp nhận.
Nhưng mih 0 thik phim Hàn ở chỗ có 1 số bộ phim luôn chạy theo xu hướng. VD thấy phim này ăn khách nên quyết định làm tiếp phần 2, muốn dựa theo sự nổi tiếng của phần 1 để thu hút khán giả nhưng một số phim khi làm phần 2 lại thất bại hòa toàn vì phần 2 đã 0 vượt qua nổi cái bóng của phần 1 :)| .
Phim Hàn tình tiết diễn biến quá chậm :(:)(:)(( mấy tập oy` mà chưa hết 1 sự việc --> n` khi xem :)| Oài ....mệt
Hay làm phim theo môtip như là bệnh thường hay gặp nhất ung thư ... N` khi xem 1 bộ phim đang rất hợp :) bỗng đùng 1 cái nhân vật chính lại máu trắng, lại xe đâm, ung thư , mất trí nhớ ... /:) --> xem mà muốn đập TV luôn X( X( X( .
Dù sao thì vẫn thik phim Hàn >:D< >:D< >:D<

Last edited by a moderator:
G

gaucon33

Phim Hàn dạo này cũng hết mấy cái ung thư, máu trắng hay tai nạn giao thông... goy. gaucon thix Fullhouse và My girl. Ngoài ra có mấy phim cổ trang Hàn cũng đc lém như Iljimae hay Tứ thần ký.. (cực hay!!)

B

bummei

em thýk BOF nà, Fullhouse, Cô dâu vàng(htv3)...
túm lại là rất thík koi phim Hàn
tui cổ trang của hàn quốc không sáng = TQ nhưng bây h củng hay vậy

S

spring_girl

Sao lại ko có nhìu fim Hàn hay:
Kể ra nhé, một rổ:
1. Hwang Jin Yi => phim cổ trang Hàn Quốc mãi mãi hay nhất
2. Winter Sonata => Có cần fải giải thik nữa ko
3. Spring Waltz => như trên
4. I'm sorry I love you =. buồn nhưng tính nhân văn rất cao, đáng để ngẫm nghĩ rất lâu
5. Autumn Tale => như trên
6. Snow Queen => như trên
7. Sự phẫn nộ của người mẹ => chân thực, giản dị.
8. East of Eden => cực kì cực kì hay vf ý nghĩa.
9. Chuyện tình Harvard => trừ màn máu trắng gì đấy ra thì tuyệt hảo, nhất là cái anh Hyun Woo
10. Truyền thuyết Joo Mong => hoành tráng và đặc biệt kịch tính
11. Shinning Inheritance => mô típ cũ nhưng xem mà như fim hành động ấy.
12. .......
Ko kể hết được, còn BOF, nói thật là ko có thik lắm, xem mà cứ cảm thấy nó ko giống như n~ bộ fim Hàn mih thường xem. Tóm lại là ko có cảm tình, thik có Ji hoo vs Jae Kyung thôi.

T

thuha_148

Tớ rất yêu phim Hàn, vưa cảm động lại ý nghìa, cực kì lãng mạn vs diễn viên cực đẹp

C

chibui_maru

:) cho t tham gia vs
nếu nói về film ảnh thì t xem rất nhiều vì vậy học kém lắm
t thích xem film hàn và nhật nên tiện thể hỏi luôn các bạn đã có ai xem film triple chưa? (phim nói về trượt băng nghệ thuật)
mình xem đến ep 13 r nhưng k tìm đc các tập tiếp theo
có bạn nào xem online đc thì send link cho t vs :D

Top Bottom