Bạn Nào Giỏi Văn Vào Đây Giúp Mình 1 Tay

P

peheone

0

0915549009

;)Đề: Viết 1 đoạn văn cảm nhận sâu sắc về mẹ

Bạn nào làm được hoặc góp ý cho mình, mình xin gửi lời cảm ơn đến tất cả các bạn và chúc các bạn thật vui vẻ trong cuộc sống:D:)

Hok giỏi văn có giúp đc hok bạn? :-/:-/

Ngày 8-3 một ngày thật trọng đại. Người mà tôi nghĩ đến đầu tiên trong giây phút này, không ai khác chính là mẹ tôi. Mẹ đã hy sinh cả cuộc đời cho chồng, cho con chỉ mong sao mọi người được bình an, hạnh phúc. Xin gửi đến mẹ niềm cám ơn chân thành nhất của con, dù biết rằng giờ đây con đang không ở bên cạnh Mẹ.
"Mẹ là dòng suối mát trong xanh giữa sa mạc khô". Thật vậy, Mẹ là niềm an ủi cho con khi con gặp những điều gian truân nhất trong cuộc đời. Dù có ngàn sóng gió bão bùng mẹ vẫn luôn là người gần bên con, chia sẻ, giúp đỡ cuộc đời con.
Cuộc đời có mẹ thật tuyệt vời, khi con ra đời con được vòng tay nâng niu trìu mến của mẹ. Khi con lớn lên con được sự chăm sóc ân cần của mẹ đến từng phút giây. Và giờ đây khi con đã trở thành một sinh viên Đại học, Mẹ vẫn luôn bên con và hằng cầu mong cho con thành người.
Ôi có thể nói làm sao hết những công ơn trời biển của Mẹ. Mẹ ơi, những bó hoa, những món quà của ngày 8-3 làm sao ví được với những gì mẹ đã phải hy sinh, mẹ đã phải ngậm đắng nuốt cay. Viết những dòng chữ này mà nước mắt con cứ tuôn ra,xoáy sâu một nỗi đau vào con tim của con, con nhớ mẹ, mẹ ơi.
Giờ phút này đây, những phút giây của ngày Quốc tế phụ nữ đã sắp đến con kính chúc mẹ luôn được tràn đầy niềm vui, niềm hạnh phúc trong cuộc sống. Mẹ ơi, ở nơi phương trời kia con hứa sẽ cố gắng hơn để trở thành một đứa con ngoan như Mẹ hằng mong đợi.

B

behamehoc

MINH CUNG HOK GIỎI VĂN CHO LÉM,NHƯNG NGHĨ RA BÀI NÀY HOK BIT CO ĐƯỢC KO: Đối với tôi người mẹ mãi mãi là ngọn lửa tinh thần thiêng liêng sửa ấm cho tâm hồn tôi.Từ khi sinh ra trên cõi đời này,tôi đã được tình yêu thương của mẹ bao bọc,tôi sao có thể sống nếu thiếu mẹ đây!Mẹ là tất cả của tôi.Khi tôi buồn hay vui,cô đơn hay chán nản,thì người duy nhất bên tôi,an ủi tôi,động viên,khich lệ tôi.Tôi có thể làm gì bây giờ để có thể đáp lại tình yêu thương bao la của mẹ dành cho tôi!Nếu không có mẹ trên đời này thì chắc tôi sẽ chết trong sự chờ đợi ,khát khao tình yêu thương của mẹ.Những gì mà mẹ phải chịu đựng rôi nhất dịnh sẽ báo đáp công ơn dưỡng dục của mẹ,tôi sẽ phụng dưỡng mẹ cho đến suốt đời.Mẹ à!mẹ hãy nhìn con xem, rồi đây con sẽ trở thành một đứa con ngoan,con sẽ hoc thật giỏi để mẹ có thể vui lên một phần nào!................... thế nào ,dược hok bạn,nhưng nó hơi ngắn................

T

toi0bix

Tớ nghĩ , cảm nhận sâu sắc về mẹ thì bạn nên cảm nhận = tình cảm của mình dành cho mẹ :)
Những bài trên mang tính chất tham khảo , nhưng đó là mẹ của người khác chứ đâu phải mẹ của bạn :)
Chúc bạn làm bài tốt !

D

doigiaythuytinh

Năm lớp 4, tôi được cô gíao dạy cho rằng: mẹ là người vất vả, yêu quí ta nhất
Nhưng lúc ấy, tôi chưa bao giờ nghĩ vậy
Mẹ luôn nghiêm khắc với tôi, trong tất cả mọi chuyện. Trong suy nghĩ của một đứa bé con, tôi đã cho rằng, mẹ chẳng yêu thương gì mình đâu, mình chỉ là cái gai trong mắt mẹ thôi....và tôi ghét mẹ, ghét thật sự!! Tôi cởi mở, vui vẻ với nhiều người nhưng lại chả bao giờ như thế với mẹ. Với tôi, không những mẹ không vất vả mà còn là người sung sướng nhất trên đời, bỏi tôi chả thấy mẹ phải làm việc gì nặng nhọc cả
Lên cấp 2, cấp 3, những bài học về tình mẹ ngày càng nhiều. Là một đứa khá yêu văn, những bài học ấy đã làm lung lay phần nào suy nghĩ của tôi về mẹ. Nhưng vẫn chỉ là một phần thôi :D!
Một tối cuối tuần, toi về nhà, chợt nổi hứng nhõng nhẽo đòi ngủ chung với mẹ :) Khuya, tôi chợt tỉnh giấc vì có cái gì khô khố, cúng cứng cứa vào chân mình...Đó là những vết nứt trên chân mẹ. Nó có từ bao giờ? Đã hành hạ mẹ tôi ra sao? Tôi nào hay biết. Tôi cảm thấy hối lỗi, thấy mình như kẻ tội đồ. ƯỚc gì lúc đó tôi có thể khóc, một ít thôi cũng được, có thể vị chua mặn của nước mắt sẽ giúp vơi đi phần nào sự đau đớn trong tôi. Nhưng tôi không thể, vì...tôi không muốn làm mẹ thức giấc.
Sáng hôm sau, mẹ ngạc nhiên khi vừa ngủ dậy đã thấy bữa sáng được chuẩn bị chu đáo. Ba với cu Tí tròn mắt kinh ngạc. Mẹ chỉ cười. Tôi cũng vậy

Top Bottom