Tâm sự Bạn đã từng XEM BÓI hay chưa?

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

- Bạn đang lo lắng cho kỳ thi? - XEM BÓI
- Bạn chưa có người iu? - XEM BÓI
- Bạn bị mất đồ? - XEM BÓI
- Bạn đang gặp khó khăn trong công việc? - XEM BÓI
....

Còn ti tỉ lý do để bản thân tìm kiếm một chiếc phao cứu sinh cho chính mình.
Khi mọi thứ rơi vào bế tắc bạn lại tìm đến những người có thể dự báo được tương lai hay cho bạn những lời khuyên hay ở thời điểm hiện tại.
Mình cũng từng tìm đến những thầy bói bài để tìm kiếm 1 chút tín hiệu từ vũ trụ, hay để bản thân bớt chênh vênh, có thể có thêm hi vọng cho tương lai khi hiện tại không được may mắn cho lắm

Còn bạn? Bạn đã từng xem bói hay chưa?

Last edited:

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Tatot để giải khuây, xem ngắn hạn, còn muốn xem đường dài thì có thể xem tử vi b à. Còn thầy bói thì xem ngày giờ cứoi hỏi, ma chay, cúng bái. Nghe nói pháp sư là cao siêu hơn sao ấy mà. Tuy nhiên cũng lắm thầy nhiều ma nên là có xem cho biết cũng nên chọn thầy uy tín để xem tránh tiền mất tật mang. Cũng có thầy có tâm giúp mng k tính toán gì cả.
Mình nói theo quan điểm cá nhân thôi k mê tín hay rủ rê lôi kéo ai đâu nhé _gh_
Còn trải nghiệm cá nhân mình từng đi xem là bị trả lễ( tiền mình đặt ở ban thờ gì đấy mình k biết) cũng mấy chục thôi, bảo là k xem cho mình bây giờ, và dặn 1 số điều bảo mình lúc về phải làm ngay. Xong muốn xem thì đến tháng mấy( tháng thầy đấy bảo) quay lại thì họ mới xem cho. Trong khi vẫn xem cho 2 đứa bạn của mình. Còn bảo nếu k có tiền thì ông ấy( thầy) đưa tiền cho mà mua lễ( hương, tiền lẻ đặt lễ tuỳ tâm ấy)( năm ấy mình là sv thôi). Rồi tìm tượng quan âm mà vái 3 vái là đc. Xong sau đó mình k còn đi học ở trường nữa nên k quay lại chỗ xem đấy nữa.
Mãi sau này có người nói với mình năm đó là hạn của mình, nhẽ ra năm đó mình đã ngỏm r( theo lá số là vậy) mà chắc vì thầy đó đã giúp mình hoá giải( thật ra là tự mình hoá giải bởi nếu hôm đó mình k đi tìm tượng quan âm đó thì thầy cũng hết cách đúng k). Có lẽ vì thế mà thầy đấy nói muốn xem gì thì sau tháng đó mới quay lại sẽ giải đáp hết.
Còn việc để liên tưởng đến việc mình có hạn là việc mình định vượt xe khách( có xi-nhan và còi xin vượt trái rồi) nhưng đi ngang xe khách rồi nghĩ thế nào mình lại tụt lùi lại nhường và 3s sau thì xe công-te-nơ đi bên trái mình vượt lên, rẽ phải đột ngột làm xe khách nát hết kính đầu xe( k biết bác tài xe khách có sao k nữa), kính xe khách rải hết ngang đường. Và phát đó mình vượt thì mình kẹp giữa 2 xe luôn.
Nhiều khi mình k muốn tin nhưng có khi cũng là thật( hoặc k) bởi có những việc xảy ra y như thế. Tuy mình k hiểu hết về thế giới tâm linh nhưng chắc vẫn tồn tại. Thôi thì cứ có thờ có thiêng, có kiêng có lành đi nhỉ? :)
Mà hình như mấy thầy k thích xem cho học sinh đâu, k muốn xem ấy, bảo còn nhỏ k cần xem. Lớn rồi xem sau.

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
....

View attachment 216173

Khi mọi thứ rơi vào bế tắc bạn lại tìm đến những người có thể dự báo được tương lai hay cho bạn những lời khuyên hay ở thời điểm hiện tại.
Mình cũng từng tìm đến những thầy bói bài để tìm kiếm 1 chút tín hiệu từ vũ trụ, hay để bản thân bớt chênh vênh, có thể có thêm hi vọng cho tương lai khi hiện tại không được may mắn cho lắm

congchuatuyet204Em chưa từng xem bói bao giờ nhưng bá má em có dặn rằng đừng bao giờ quá mê tín hãy cứ làm bằng sức lực bản thân
Mẹ em bảo nếu lần đầu tiên con đi xem bói vô tình nó đúng chắc chắn con sẽ nghĩ là à do xem bói , nên chắc chắn sẽ có lần hai , lần ba ... và nhiều lần khác vậy nên đừng quá phụ thuộc vào bói toán

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Em chưa từng xem bói bao giờ nhưng bá má em có dặn rằng đừng bao giờ quá mê tín hãy cứ làm bằng sức lực bản thân
Mẹ em bảo nếu lần đầu tiên con đi xem bói vô tình nó đúng chắc chắn con sẽ nghĩ là à do xem bói , nên chắc chắn sẽ có lần hai , lần ba ... và nhiều lần khác vậy nên đừng quá phụ thuộc vào bói toán
nguyenngoc213xem chỉ để tham khảo k nên quá tin mà đâm ra mù quáng, thầy nói làm gì cũng làm theo ^^

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Thi thoảng em hay xem tarot để tiếp thêm năng lượng thôi ạ! Còn bói những cái khác em ít lắm ạ! Ví dụ như ngày xuân xóc quẻ lấy may hoặc bốc thăm lì xì ở chùa thui!
Ông em nói cho dù thời cơ tốt như thế nào cũng chỉ là thiên thời mà thôi, vẫn còn địa lợi và nhân hoà nữa mới gọi là thành công!
Ngoài ra theo một nghiên cứu khoa học thì dường chỉ tay của con người sẽ thay đổi theo năm tháng (chúng ta lúc đi xem bói thường xem tay đúng ko nè) nếu vậy, chỉ tay mà chúng ta xem là tương lai gần của những điều chúng ta đã làm ở hiện tại, còn tương lai thì chưa chắc.....
Em còn nghe nói con người thường thu hút những trường năng lượng gần tần số của mk nên là không quan trọng có xem hay ko, nhưng phải học cách hiểu về mk để lun lạc quan và vui vẻ

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
....

View attachment 216173

congchuatuyet204em nhiều lúc áp lực quá nên em hay xem tarot và cung hoàng đạo. Em tin nhất là cung hoàng đạo bởi có người chị đoán hết đúng tính cách , suy nghĩ của em. Em quen ai em cx đều xem ci cung của họ là gì? có nên chơi hay không =(

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
em nhiều lúc áp lực quá nên em hay xem tarot và cung hoàng đạo. Em tin nhất là cung hoàng đạo bởi có người chị đoán hết đúng tính cách , suy nghĩ của em. Em quen ai em cx đều xem ci cung của họ là gì? có nên chơi hay không =(
aaa ThoòngVd như tính đến chuyện cưới xin ở với nhau cả đời thì xem kĩ thoii e chứ mà chơi với nhau thì k cần thiết xem kĩ như vậy. Chơi với nhau tự nhận ra tính nhau, tự xem xét có nên chơi hay k chứ k nên tin hoàn toàn vào việc mình xem. Nếu chỉ chơi với nhau mà mình biết họ đi xem rồi điều tra mình là người ntnao thì mình sẽ cảnh giác và tự nhiên có thiên hướng đề phòng hoặc k thích chơi nữa á. Cảm giác nó k thoải mái. Hãy tin vào mắt nhìn người của mình, thông qua cử chỉ, hành động, thói quen, tính cách của họ để đánh giá chứ đừng bị phụ thuộc vào việc mình xem.
Vd như xem tương lai mà đúng thì còn tin, còn chuyện quá khứ hay những cái suy nghĩ tính cách của mình nhiều khi họ làm mẹo đc ấy( vd như họ nuôi ma xó là họ có thể lấy đc thông tin của mình). Xem để tham khảo thì đc chứ đừng u mê. Còn vẫn có ng xem giỏi thì c k nói đến nhé.

Nguyễn N. Gia Kiệt

Học sinh mới
23 Tháng chín 2023
68
13
11
14
TP Hồ Chí Minh
em nhiều lúc áp lực quá nên em hay xem tarot và cung hoàng đạo. Em tin nhất là cung hoàng đạo bởi có người chị đoán hết đúng tính cách , suy nghĩ của em. Em quen ai em cx đều xem ci cung của họ là gì? có nên chơi hay không =(
MarccoNếu mà cung hoàng đạo đúng thì là do anh sinh lúc gần mặt trời mọc nhé, vì xem cung Mọc mới đúng chứ ko phải là xem cung Mặt Trời đâu.

Tuyết Sơn

Học sinh
Thành viên
5 Tháng một 2022
122
1
196
36
Hà Giang
Nếu tin bản thân có thể làm chủ được vận mệnh của mình thì không cần coi bói, vì coi bói chả ích gì. Còn nếu hoài nghi vào bản thân thì cũng không cần coi bói, vì coi bói cũng chả ích gì.

Tóm lại đừng nên coi bói. :D

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
Nếu tin bản thân có thể làm chủ được vận mệnh của mình thì không cần coi bói, vì coi bói chả ích gì. Còn nếu hoài nghi vào bản thân thì cũng không cần coi bói, vì coi bói cũng chả ích gì.

Tóm lại đừng nên coi bói. :D
Tuyết SơnĐúng rồi ạ đừng nên xem nếu không cân thiết ạ

No Hope ツ

Học sinh
Thành viên
10 Tháng bảy 2022
41
171
31
Địa Ngục Trần Gian
Hà Nam
Em thì chưa từng đi coi bói bao giờ mà em cũng chả mún coi bởi coi bói thì chưa chắc đã đúng mà lại tốn tiền. Những đồng tiến ấy thì mình có thể làm nhiều việc khác có ích nhiều hơn ^^

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Em thì chưa từng đi coi bói bao giờ mà em cũng chả mún coi bởi coi bói thì chưa chắc đã đúng mà lại tốn tiền. Những đồng tiến ấy thì mình có thể làm nhiều việc khác có ích nhiều hơn ^^
No Hope ツCó nhiều cách bói á e. Nhiều khi xem cung hoàng đạo hay tử vi hàng ngày trên mạng cũng có thể coi như là 1 số lời khuyên cho các em thôi nè

• Like
Reactions: Hy _ Nhiên

Nguyễn N. Gia Kiệt

Học sinh mới
23 Tháng chín 2023
68
13
11
14
TP Hồ Chí Minh
Có nhiều cách bói á e. Nhiều khi xem cung hoàng đạo hay tử vi hàng ngày trên mạng cũng có thể coi như là 1 số lời khuyên cho các em thôi nè
congchuatuyet204Nếu xem cung hoàng đạo thì xem cung Mọc á, chứ ko xem cung Mặt Trời nha, cho nên chị phải biết giờ sinh mới bói đúng đc (Em từ 1 diễn đàn chiêm tinh học dạng chuyên sâu qua HMF ạ, cho nên em có thể giúp mấy bạn 1 tí).

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
No Hope ツcx ko hẳn là coi ko đúng đâu á=(( nó giống như kiểu để chúng ta hiểu rõ bản thân, là chỗ dựa tinh thần á nhưng có mức độ vừa phải

• Like
Reactions: Hy _ Nhiên
Top Bottom