Sức khỏe Bạn đã thành công vượt qua covid-19 như thế nào?

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các em.
Có bạn nào ở đây đã và đang là F0 không? Chúng ta không còn quá xa lạ với dịch covid 19 nữa, vì mọi thông tin tin tức đều có hằng ngày trên tivi và internet. Tuy nhiên tin tức tràn lan chưa hẳn là cái gì cũng đúng.

Nhân đây, những bạn đã thành công vượt qua covid-19 hãy cho những bạn còn chưa bị nhiễm những kinh nghiệm hay những bí quyết để dằn túi nếu lỡ bản thân bị nhiễm nhé.

Chúc các bạn luôn mạnh khoẻ! :D

buihung_201093@yahoo.com.vn

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng bảy 2014
89
83
71
30
Hà Nội
Mình vừa dương tính ngày 14/3 đến nay đã chính thức khỏi bệnh.
Bí quyết là tích cực vệ sinh họng mũi bằng nước muối sinh lý, ngâm chân gừng, ăn uống đầy đủ, uống thuốc đủ, tích cực làm việc nhà, chăm thể thao, đọc nhiều sách là khỏi

Ngọcc Anhh Yumerinn

Học sinh tiến bộ
Thành viên
18 Tháng mười hai 2021
650
3
2,044
231
13
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc
Vĩnh Phúc
Chào các em.
Có bạn nào ở đây đã và đang là F0 không? Chúng ta không còn quá xa lạ với dịch covid 19 nữa, vì mọi thông tin tin tức đều có hằng ngày trên tivi và internet. Tuy nhiên tin tức tràn lan chưa hẳn là cái gì cũng đúng.

View attachment 206085

Nhân đây, những bạn đã thành công vượt qua covid-19 hãy cho những bạn còn chưa bị nhiễm những kinh nghiệm hay những bí quyết để dằn túi nếu lỡ bản thân bị nhiễm nhé.

Chúc các bạn luôn mạnh khoẻ! :D
congchuatuyet204Em đã từng trải qua 1 con F1 luôn làm em mệt mỏi . Thậm chí còn sốt và ngất trong giờ học online nữa
Nhưng em nghĩ đây là 1 trải nghiệm vô cùng tuyệt vời của em và cũng là bài học cho chính mình rằng : " Phải mạnh mẽ vượt qua bản thân và tự chăm sóc cho chính mình để không bị bệnh vào 1 thời gian nào nữa "

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Mình cũng đã khỏi và lời khuyên dành cho mọi người là vẫn nên giữ khoảng cách để bảo vệ bản thân cũng như những người xung quanh. Khi test nhanh âm tính cố gắng cách li thêm 3-7 ngày cho hết hẳn virut trong người rồi hãy tiếp xúc với người khác. Vì lượng virut ít nên test nhanh k lên 2 vạch nữa nhưng nếu test lại pcr thì vẫn sẽ còn khả năng lây nhiễm( pcr vẫn f0).
Nếu chẳng may bị thì mọi người cũng nên bình tĩnh, làm theo hướng dẫn của bộ y tế.
Hàng ngày nên vệ sinh mũi, họng bằng nước muối sinh lí( hoặc tự pha muối trắng với nước ấm sẽ tốt hơn). Vệ sinh phòng sạch sẽ, kiêng được thì kiêng tắm gội còn k thì tắm gội nhanh bằng nước ấm( có thể đập gừng cho vào nước tắm). Tắm gội xong phải sấy khô người ngay tránh bị lạnh( nên tắm gội vào buổi trưa). Nếu hậu covid có bị đau nhức mắt thì dùng nước muối sinh lí nhỏ mắt 0,9% loại 10ml. Bị ho thì sd siro ho, sốt trên 38° mới cần uống thuốc hạ sốt.
Bổ sung vitamin C( C sủi), yến, hoa quả, vitamin tổng hợp, sắt, kẽm cho phù hợp ( k nên uống 1 lúc quá nhiều loại thuốc thừa chất).
Cũng tuỳ cơ địa mỗi người nhưng với mình thì hậu covid còn mệt hơn cả lúc bị. Bởi vì sau khi âm tính lại thì mình bị chóng mặt, thi thoảng đau tim, hụt hơi, đau nhức người. Nên mình khuyên mọi người k nên chủ quan và cũng đừng mong bị 1 thể rồi hết( bị rồi vẫn tái nhiễm bt nhé). Với người có sức khoẻ tốt thì bị cũng như k, chả có triệu chứng gì đáng ngại nhưng người yếu hoặc có bệnh nền thì nguy hiểm và vẫn có người bị bệnh viện trả về.
Chúc mọi người luôn khoẻ mạnh và bình an vượt qua thời kì dịch bệnh này.

Top Bottom