Tâm sự Bạn đã biết trân trọng thời gian bạn đi học chưa?

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Như trong bài "Mình cùng nhau đóng băng" của Thùy Chi có câu hát:
Thời học sinh lướt qua nhanh như giấc mơ không trở lại :Tuzki7
Phải! Thời học sinh trôi qua rất nhanh, vậy bạn đã biết trân trọng những ngày bạn còn ngồi trên ghế nhà trường chưa?:Chuothong40
* Bạn đã thật sự kính trọng, biết ơn thầy cô ?
Không hẳn là hết nhưng một số học sinh trong giờ học không chịu học, nói chuyện, làm việc riêng khiến thầy cô buồn lòng. :Chuothong55Vậy đã lần nào các bạn thực sự đặt mình vào hoàn cảnh của thầy cô, khi bản thân mình đã tốn bao công sứcJFBQ00163070213B chuẩn bị giáo án giảng bài nhưng học sinh không để tâm, không chú ý nghe giảng và lúc đó chắc chắn thầy cô vô cùng buồn và tức giận, bạn đã bao giờ để ý đến chưa?:Tuzki43
* Bạn đã thật sự học tập tốt để đáp ơn thầy cô, cha mẹ ?
Học sinh thời nay đã có nhiều bạn không chăm lo học hành, chơi bời dẫn đến sa sút việc học, có thể lúc đó các bạn chưa nhận ra tai hại của điều đó nhưng người buồn nhất lại là cha mẹ, thầy cô đã kì vọng vào bạn. :Tuzki25Cha mẹ làm việc vất vả chỉ vì muốn bạn tốt hơn, bên cạnh đó cũng có nhiều bạn học giỏi nhưng không tôn trọng thầy cô, bố mẹ, thế thì chả khác gì một con người bất hiếu vô ơn cả!:Rabbit19
* Chúng ta nên làm gì để không lãng phí thời gian còn ngồi trên ghế nhà trường?
Có lẽ các anh chị chuẩn bị lên lớp 10 là những người cần trân trọng giây phút được học bởi nếu không sẽ thi trượt và có thể phải ở nhà. Nhiều người lớn cho rằng ở nhà 1 năm để ôn sang năm thi lại cũng được nhưng họ đã sai, tâm lí lúc này của chúng ta sẽ bị tác động do chúng ta đang ở độ tuổi dậy thì nên tư tưởng khá nội tâm và việc thi trượt cũng sẽ ảnh hưởng ít nhiều đến tinh thần!:Rabbit43
Nói vậy không có nghĩa là các học sinh khối khác không cần tập trung học mà lúc nào cũng vậy, chúng ta cần chăm chỉ học tập :Chuothong78và bên cạnh đó hãy trân trọng thời gian khi cha mẹ còn trẻ ở bên ta,:Chuothong44 thầy cô tận tình giảng bài :Tuzki53để sau này khi nhớ lại, chúng ta sẽ tự hào rằng, mình đã là một đứa con ngoan trò giỏi, sẽ có một:Tuzki32 thời học sinh đáng nhớ!:Tuzki33

Tiện thể, xin chúc các anh chị 2k4 thi tốt nhé!

Top Bottom