Tâm sự Bạn có nuôi thú cưng không?

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người.
Có ai ở đây nuôi 1 bạn thú cưng nào không nhỉ?
Mình thấy mỗi bạn sẽ thích những bạn thú cưng khác nhau: như Mèo, chó, chuột,... còn mình thì là Rùa.

Bạn này được ông xã mua và đưa về nhà, không báo trước. Là giống rùa cạn nên bạn ý ăn rau, củ, thích nhất là xà lách và bắp cải. Hồi đợt dịch năm ngoái, cả xã phong toả, hàng xóm còn trêu rằng: người còn không có rau mà ăn vậy mà vẫn phải để dành rau cho nó. :D

Mình nuôi bạn ý đc 1 thời gian thì trong 1 lúc bất cần không đóng cổng, bạn ý đã rời đi mà chẳng quay lại, dù trước đó rất nhiều lần bạn ý chỉ đi quanh quẩn quanh nhà rồi lại về. Mình buồn mất một thời gian, kiểu như đang quen thân quá mà đột nhiên k thấy nữa nên hụt hẫng lắm. Mọi người động viên, bảo coi như nó đi tìm bạn đời đi...

Vậy thú cưng của bạn là gì? Kể cho mình nghe về người bạn nhỉ đấy nhé. Hoặc nếu chưa có thì bạn có muốn nuôi 1 chú thú cưng nào không? ^^

Last edited:

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Trước đây nhà mình có nuôi mèo ta vì em gái mình thích nuôi, giờ k nuôi nữa nhưng em mình lại nuôi chuột. K biết nó là giống chuột gì mà nó kêu lạ lắm, kiểu như tiếng mình chơi điện tử vậy. Mình k biết tả như thế nào nữa. @@
Mình cũng thích những thú cưng đáng yêu nhưng lại sợ dơ ( mà chắc do lười dọn phân nữa á) nên mình k nhận chăm sóc mà chỉ ngắm ké thôi. Hihi
Đây là chú chuột béo ú của em gái mình. Cái chuồng mới đầu hơi phèn, giờ thì nó được em gái mình mua sắm, trang trí sịn hơn rồi nhưng mình k tiện chụp lại. _gh_

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Trước đây nhà mình có nuôi mèo ta vì em gái mình thích nuôi, giờ k nuôi nữa nhưng em mình lại nuôi chuột. K biết nó là giống chuột gì mà nó kêu lạ lắm, kiểu như tiếng mình chơi điện tử vậy. Mình k biết tả như thế nào nữa. @@
Mình cũng thích những thú cưng đáng yêu nhưng lại sợ dơ ( mà chắc do lười dọn phân nữa á) nên mình k nhận chăm sóc mà chỉ ngắm ké thôi. Hihi
Đây là chú chuột béo ú của em gái mình. Cái chuồng mới đầu hơi phèn, giờ thì nó được em gái mình mua sắm, trang trí sịn hơn rồi nhưng mình k tiện chụp lại. _gh_
View attachment 211790
Thu Phương 195Chị ơi .Đây là chuột hamster phải kum ạ?

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Chào mọi người.
Có ai ở đây nuôi 1 bạn thú cưng nào không nhỉ?
Mình thấy mỗi bạn sẽ thích những bạn thú cưng khác nhau: như Mèo, chó, chuột,... còn mình thì là Rùa.

View attachment 211770

Bạn này được ông xã mua và đưa về nhà, không báo trước. Là giống rùa cạn nên bạn ý ăn rau, củ, thích nhất là xà lách và bắp cải. Hồi đợt dịch năm ngoái, cả xã phong toả, hàng xóm còn trêu rằng: người còn không có rau mà ăn vậy mà vẫn phải để dành rau cho nó. :D

View attachment 211773

Mình nuôi bạn ý đc 1 thời gian thì trong 1 lúc bất cần không đóng cổng, bạn ý đã rời đi mà chẳng quay lại, dù trước đó rất nhiều lần bạn ý chỉ đi quanh quẩn quanh nhà rồi lại về. Mình buồn mất một thời gian, kiểu như đang quen thân quá mà đột nhiên k thấy nữa nên hụt hẫng lắm. Mọi người động viên, bảo coi như nó đi tìm bạn đời đi...

Vậy thú cưng của bạn là gì? Kể cho mình nghe về người bạn nhỉ đấy nhé. Hoặc nếu chưa có thì bạn có muốn nuôi 1 chú thú cưng nào không? ^^
congchuatuyet204Cũng lâu rồi em chưa nuôi thêm thú cưng nào. Lần cuối cùng thì nhà em có nuôi bé cún (nhà em chỉ nuôi mỗi cún thôi :>), lúc đấy em chắc tầm cấp 2, lớp mấy thì em không nhớ rõ nữa. Trước giờ mỗi bé cún em nuôi đều có nhiều kỷ niệm đẹp. Chú cún cuối cùng em đặt tên là Ni, nó có bộ lông màu đen đậm kết hợp với màu nâu trà sữa. Ni quậy lắm nhưng cũng sợ bố em, được cái ăn uống tốt nên mập mạp nhìn cưng xỉu. Em thích nhìn Ni ngủ cực, nó hay "dúi" vào người em nằm, đến mùa hè nóng quá thì nó hay nằm kiểu "bơi cá" (mọi người nếu nuôi cún chắc sẽ thấy nhiều). Nuôi được tầm 3,4 năm thì hôm tối đó trong lúc nhà em ngủ thì Ni bỏ ra ngoài đi đâu đấy. Đến sáng em dậy tìm nhưng không thấy, mãi đến trưa bố em gọi về bảo bác hàng xóm thấy Ni bị tai nạn mất rồi...

Top Bottom